Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Five Star Hotel

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpilipili, Nov 24, 2011.

  1. M

    Mpilipili Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mnaofahamu au pengine mna exposure katika nchi za wenzetu, hivi tunaposema Hotel hii ni ya nyota 5 maana yake ni nini? Mfano nikijenga Hotel yangu sehemu nzuri tu tuseme kwenye prime area, hotel nzuri na kubwa naweza kuibuka tu na kuita ni hotel ya nyota 5 au kuna viwango vya kuzingatia! Sielewi naomba vigezo au criteria zinazotakiwa hadi Hotel iwe na hadhi ya kuwa FIVE STAR
     
  2. ng'wanankamba

    ng'wanankamba JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kaka, swali lako hapa si mahala pake. Hili ni jukwaa la siasa.
     
  3. J

    Judgment Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nkamba uko sahihi bt ukimkuta mtu anaoga chooni na bafu lipo mayb yuko na stress! So far unamtoa chooni kisha humuoneshi bafu there4 akaoge wp? Muelekeze jukwaa ikibidi umtiririshie mapembuzi ya 5 star sisi wengine vwango vye2 ni kwenye "guest bubu" na zile "sisi kw sisi guest house"
     
  4. mkada

    mkada JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    na sio kila kitu uulize kaka,huwezi kufanya hata research on your own ukapata majibu,mbona unaonekana kama unajua kutumia internet,cant u do that!
     
  5. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu

    Mkuu hii yote ni kwa ajili ya kumlinda mteja na kuhakikisha kwamba mwenye hoteli hawaibii watu

    Hii inatofautiana kati ya taifa na taifa hali kadhalika na makampuni, Hotel rating system iko hivi, ni vigezo ambavyo mwenye hoteli anatakiwa avifuate, kiafrica zaidi Nchi inatakiwa iwe na hotel rating agency, hizi zinatakiwa zitengeneze vigezo vitakavyotofautisha hoteli na hoteli, moja ya masharti yanaangalia hoteli imejengwa wapi,aina ya jengo, ukuwa wa mapokezi,vyumba na huduma nyingine,pia wanaangalia kama hoteli inatoa huduma kwa makundi maalumu katika jamii kama, walemavu, je mlemavu akienda anaweza fikia reception,chumbani bafu bila matatizo? pia wanaaangalia pia aina ya wafanyakazi kama wanaweza kuwasiliana kwa lugha ngapi za kimataifa,aina ya vitanda vinavyotumiwa, vijiko, sahani nk. Vigezo vipo vingi sasa Rating agency wakishapitia na kukagua kila kitu ndio wanaitangaza hoteli kama imefikia vigezo wa Five star au 4 star, 3 star nk


    HALi HALISI kwa tanzania


    Kwa Tanganyika hatuna Hotel Rating Agency, japo wizara ya utalii walijitahidi kutengeneza vigezo wakatembelea baadhii ya hotel, cha kusikitisha hoteli zilizoweza kufikia vigezo ni chache sana kwani nyingi zinazojiita 4 na 3 star hazina vigezo kabisa, pia wizara ilikuwa haina pesa na upungufu mkubwa wa wataalam, na hata kufanya hivyo walipata msukumo kutoka kenya na Uganda ambao wao wanazo hivi vitu miaka mingi iliyopita ( Kumbuka tuko nyuma k wa kila kitu)

    HALI HALISI

    Mahoteli yaliyopo sasa tanzania yanajipa hadhi yenyewe kutokana na matakwa ya mmiliki au mwendeshaji, haya ya kimataifa kama, Hiliday Inn, wao wako tofauti kidogo kwani ni chain hoteli zinazofuata set stardard hata zile amabzo zimeuza jina aliyeuziwa laima afuate stardard za mwenye jina. Hizi nyingine kwakuwa serekali imelala wanajitangazia tu ni 4 star lakini kiuhalisia huduma wanazotoa hailingani kabisa na hoteli yenye Nyoya 4


    NINI cha Kufanyika


    Wizara ya Maliasili na utalii inatakiwa ianzishe Hotel rating agency, waajiri, nakusomesha wataalamu ambao watatengeneza vigezo na wawezeshwe ili waweze kutembelea haya mahoteli na kutangazia umma kama ye metimiza vigezo, Hii itasaidiakuzuia wizi unaofanyika sasa kwani hoteli zinacharge garama kubwa ili hali huduma wanayotoa hailingani na pesa wanazotozwa wateja

    kama hujaridhika waweza uliza zaidi
    wasalaam
     
  6. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    Ki ufupi kila nchi ina vigezo vya mahoteli katika nyota hizo 1 mpaka 5.ni vyema kuulizia wizara ya utalii ili upate msaada mzuri zaidi
     
Loading...