Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fiterawa ya Dr Rahabu

Discussion in 'JF Doctor' started by jingalao, Oct 22, 2011.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    Jamani kwa wale mnaojua au mliowahi kutumia dawa ya huyu binti Dr Rahabu ambayo inasemekana kutibu vidonda vya tumbo. Ni kweli hii dawa inatibu?
     
  2. Njaa

    Njaa JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2009
    Messages: 896
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    No idea...., tusubiri mashuhuda
     
  3. s

    shosti JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wizi mtupu kubebeshana vindoo kila wiki...
     
  4. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Upo sahihi kabisa, sisi tulitumia 0.45Million Kumtibu Mama, Lakini baada ya kugonga zaidi ya madumu 8 ya lita 5 kama alivyoambiwa kuwa ndio dozi yake hakuwa na Mabadiliko yoyote, hivyo siwezi sema kwamba watu hawaponi lakini kwa sisi tulipoteza tu hela yetu bure.
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nasikia TFDA na mkemia mkuu wamekana kuithibitisha au kuitambua dawa hii!
     
  6. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Watanzania tunamatatizo mengi sana sector ya afya na ndio maana wananchi wanapoteza imani na hospital zetu. Na anapojitokeza mtu yeyote wa uongo kama akina Rehab,Ndodi na babu wa Loliondo watu wanakimbilia huko wakifikiri ni mwisho wa matatizo yao kumbe ndo wanaongeza matatizo na kwenda hospital amekwisha na sisi hatusiti kucertify na kutoa burial permit. Tanzania ni nchi ya kwanza Duniani kwa ushirikina refer mauji ya albino, vikongwe, uchunaji wa ngozi vikombe hii inadhihirisha huduma za jamii zilivyombaya kiasi kwamba watu wake hawatrust. Fikiri serikali inaajiri MA AMO na CO wakati MD wapo wanazurura mtaani haya ndo matokeo yake.
     
  7. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa kwa nini anaendelea kuhadaa katika vyombo vya habari. kapata hela kaenda hadi ulaya ndo anatumia picha hizo kuendelea kuhadaa watu!! Au ndo huyo mkemia anawaambia watu wamhame wenyewe watakapo prove dawa haina kitu.
    Nina ushuhuda wa jamaa yangu wa karibu ambaye alikunywa na ilmrudi dawa hiyo karibu apoteze maisha - hakurudia tena kubebeshana na madumu ya hiyo "dawa"
     
  8. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Msinikumbushe Kovu..hawa matabibu feki niliwapita wote kipindi cha kumuuguza mama yangu mpendwa lakini aliishia kufariki.! SITAKI HATA KUWASIKIA! MATAPELI!
     
  9. R

    Rweye JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Mimi mwenyewe ni victim wa hiyo dawa kwani nimepoteza mda,pesa na nguvu zangu nyingi kinyume chake hakuna kitu na hata leo nina file la matibabu pale kwake...kiufupi Fiterawa ya R.Lubago haitibu urcers.
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    pole sana mkuu!lakini inasikitisha zaidi kwa sisi wasomi tukiiamini hizi tiba feki!
     
  11. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kwa kuongezea hapa mkuu ni kwamba hata hao ma MD ni kanyaboya tupu siku hizi tuna maksi za kutokana na nyeti, vifaru, makombora na kizinga, manake mtaalamu nyeti kama huyu anakaririshwa theory badala ya vitendo zaidi. Ukienda kwenye clinical procedure siku hizi ni kuomba rushwa kwa wagonjwa tu wakati huo huo vifaa/ vitendea kazi unakuta ni OS hivyo hata kama unataka kufanya follow up management ya mgonjwa uliyekuwa assigned inakuwa vigumu.

    Bila kusahau Lecturers wamekuwa wajasiriamali kutwa kucha wako kwenye miadhala ya kimataifa au semina na workshop za ndani ya nchi, ushauri wangu ni kuwa kila mtanzania ajitahidi kuwa na basic knowledge ya afya ya mwili wake kuliko kutegemea hospitali na maoni ya daktari pekee, wagonjwa wengi wanapoteza maisha kwa wrong treatment siku hizi na kwakuwa tunasema kuna kupona au kufa kwa mgonjwa tunashindwa kuhoji juu ya kifo kilivyotokea zaidi ya kusema ni kazi ya Mungu!
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Kuna jamaa yangu alipona ivyo vidonda tena mtoa dawa anakupa na kukuambia ukipona ndo uje kulipa kama shukrani kwanza kwa mola then kwake!
    Ukiona dawa yoyote inatangazwa sana ujue ina walakini
     
  13. R

    Rweye JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    tusaidie utuelekeze na sie mkuu
     
  14. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    wa kuu kuna Mama mmoja yuko mara ana dawa ya vidonda vya tumbo na mtu anapona kabisa kuna watu wangu kama watatu wametumia na wamepona so kwa anae hitaji nitawapatieni namba zake
     
  15. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    .........Kuna jamaa yangu alitumia hiyo dawa ya Rahabu kwa mwaka mzima aliishia kuharisha tu, hakupona wala nini. Labda inategemea na stage ya vidonda vya tumbo vya mtu. Lakini sasa yupo poa baada ya kunywa vidonge alivyopewa hospital.
     
  16. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    mimi nilidhani ni madawa ya kusafisha tumbo kutoka kwa wamasai ndio hufanya hivyo,kumbe hata ukinywa fiterawa inabidi usikae mbali na uani!!!!
     
  17. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tupatie namba mkuu. Hiyo dawa ya dada Rahabu inayoitwa fiterawa ni wizi mtupu. Watu wanainywa na kuharisha sana lakini hawaoni mabadiliko ya maana. Badala yake yeye mwenye hiyo dawa anaendelea kunawili siku hadi siku kwa fedha za wagongwa. Siku hizi hata 'ttako' limeongezeka.
     
  18. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,391
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    Dah! mkuu pole sana.
     
  19. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,555
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Huyu Dada first time nilipomuona alionekana mdada mchovu chovu ila kwa sasa anang'aa dah kama ni utaperi basi hii ndio Bongo kuishi kwa ubongo
     
  20. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    yahh hii ndo bongo,changamsha akili upate kula!!
     
Loading...