Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fisadi wa rada Tanil Somaiya afanya kufuru IKULU

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Dec 20, 2010.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa ni siku ya Desemba 9, 2010. Tanzania ilikuwa inasherehekea miaka 49 ya Uhuru wa taifa. Baada ya kukagua gwaride Uwanja wa Taifa, Rais Jakaya Kikwete alifanya dhifa ya kitaifa Ikulu na kualika viongozi wa serikali, mabalozi, viongozi wa dini na wafanyabiashara wakuu.

    Waalikwa wote, walikuwa wanaingia Ikulu kupitia mlango wa nyuma ulio karibu na bahari upande wa ferry. Lango kuu la kuingia Ikulu lilikuwa halitumiki kwa wageni siku hiyo na lilitumiwa na Rais na viongozi wengine wakuu. Magari yote, ikiwemo ya mawaziri na mabalozi yalipaki nje ya Ikulu kwenye uwanja mkubwa ulio karibu na ferry na wageni waalikwa waliingia kwa mguu kwenye viwanja vya Ikulu.

    Mmoja wa wageni waalikwa mashuhuri wa Kikwete alikuwa ni Tanil Somaiya, mmiliki wa Shivacom Group of Companies.

    Wakati mawaziri na mabalozi waliambiwa na maafisa usalama Ikulu watumie mlango wa nyuma wa kuingia Ikulu na kutembea mpaka kwenye gardens ambako sherehe ilifanyika, Tanil alipewa heshima ya kipekee na kuruhusiwa kutumia main entrance gate.

    Tanil aliingia Ikulu na gari la kifahari jekundu (a red FERRARI) na kuipaki gari hiyo kwenye mlango mkuu wa kuingia IKULU ambako huwa gari la Rais ndipo linapaki.

    Aliiacha FERRARI hiyo hapo kwenye lango la kuingia Ikulu kwa zaidi ya masaa mawili huku akijimwaga kwenye dhifa.

    Mawaziri, mabalozi na vigogo wengine walibaki wamepigwa na butwaa iwaje wageni wote waambiwe waingie Ikulu kupitia mlango wa nyuma kwa mguu na kuacha magari yao nje halafu mfanyabiashara huyu apite main gate na kuweka gari lake kwenye main entrance ya lango kuu la kuingia Ikulu.

    Tanil ni rafiki wa karibu na business partner wa Shailesh Vithlani, mfanyabiashara ambaye amekimbia nchi kutokana na kashfa ya rada.

    Tanil, ambaye ametajwa kwenye WikiLeaks kuhusu rada, amehusishwa pamoja na Vithlani kwenye kashfa ya rada, military trucks, military choppers, Gulfstream presidential jet na scandal nyingine.

    Inaeleweka kuwa Tanil alimchangia pesa nyingi sana Kikwete kwenye uchaguzi wa Rais uliopita na pia alitoa helikopta zake zitumike kwenye kampeni ya CCM, lakini hii ndivyo Ikulu ya Mwalimu Julius Nyerere inavyodharauliwa siku hizi?

    Kwa kutumia main entrance na kupaki gari lake mbele ya lango kuu la Ikulu, Tanil alikuwa anataka kuwaonesha wageni wote kuwa yeye yuko karibu sana na Rais wa nchi na Ikulu ni kama nyumbani kwake.

    Mbaya zaidi, kufuru hii ilifanywa siku ambayo Tanzania inaadhimisha uhuru wake. Kuna uhuru kamili kweli kama watuhumiwa wakubwa wa ufisadi wanafanya kufuru namna hii mpaka IKULU?

    Unatarajia kweli Edward Hoseah wa PCCB anaweza kuondokana na uoga wa kumkamata Tanil kwa ufisadi wa rada wakati Rais wa nchi ni besti wake na Ikulu ni kama playground yake?
     
  2. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,593
    Likes Received: 1,299
    Trophy Points: 280
    Hivi na nyie mna Rais hii nchi? Poleni sanaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Iko siku!
     
  4. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,830
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Hata wakati wa Mwinyi mambo yalikuwa similar na tunavyoona sasa.................... Nchi hii inawataka watu kama Slaa na Pombe Magufuri then heshima ya serikali itarudi.
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    heheh nathani kazi ya Hoseah ni kitanzi jamani tumuache baba wa watu ana watoto nae... ngoma nzito wajameni! khaa
     
  6. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna ikulu nchii hii!!!!... kuna pango la wanyang'anyi tu hapo karibu na feri!!!!! Ndege wa unyoya mmoja wanaruka pamoja!! Rafiki wa mwizi ni mwizi!! .....&*%$£?@'^£@# .... I feel like bursting!!!!!....
     
  7. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtu ukisema watu wa pwani hawajui ethics za uongozi unaambiwa mdini au una wivu wa kike. Kwa ufupi ni Ikulu mfukoni!

    Wakati wa Mzee ruksa watu walikuwa wanaingia Ikulu na kumwita mke wake shemeji na kuuliza kama chai tayari. Enzi za mkwere ndiyo usiseme. Ukiwa na pesa ikulu ni kwako na unashiriki kupanga baraza la mawaziri na teuzi mbalimbali za kitaifa!
     
  8. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mtindo huu, hata akitaka ma-ketio ya wa na-Ikulu atapewa. Pesa anayo, nchi ni yake na sirikali ameiteka
     
  9. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuseme nini sasa.Ni kama kupigia mbuzi gitaa.
     
  10. c

    collezione JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    jakaya kikwete uku kwetu wanamwita kubwa jinga...
    kifupi kapoteza heshima yake, hafai hata kuwa mjumbe wa nyumba 10
     
  11. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nasubiri kuona January Makamba atasema nini hapa
     
  12. Joyum

    Joyum Senior Member

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii inaonyesha ni jinsi gani hamna uhuru na katiba inavyokanyagwa na kutemewa mate na hawa mafisadi!!! Sasa hapo kama kulikuwa na mabalozi na wanapiga jeki bajeti yetu alafu wanaona watuhumiwa wa ufisadi wanakulashavu namna hii kwanini wasibane hiyo misaada? yani ni sawa na mtu anakuja kuomba hela ya kula familia yake alafu unampa kisha unamkuta baa anamwaga mipesa na mi-ofa kwa walevi wenzake na kutaka sifa. Yani unamnyang'anya kilichobaki.
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,658
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Masikini Tanzania!!!
     
  14. F

    Fareed JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
  15. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Nafuu Baba wa taifa JK Nyerere alijifia, sijui angefanyeje kuona sehemu takatifu kama ile ikichezewa na MAFISADI KAMA SOMAIYA. ........ NADHANI HATA SASA ANGEPEWA NAFASI YA KUFUFUKA NA KUSHUHUDIA MAMBO YANAYO FANYIKA, ANGESEMA BORA AENDELEE KUPUMZIKA KUZIMU.

    HALAFU MOD KUFUTA POSTI ZA WENZAKO BILA KUTOA SABABU SI UUNGWANA. UMEZOEA SANA KUFUTA MICHANGO YANGU BILA KUTAJA SABABU ZA MSINGI ZA KUFANYA HIVYO.
     
  16. semango

    semango JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Me najivua uraia rasmi mpaka 2015 maana ni aibu hii.
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Somaiya amenunua kampuni ya ulinzi ya Ultimate Security, nadhani anafanya warm up ya kuinunua Jeshi la wanachi wa Tanzania pamoja na Polisi.
    By few years to come, huyu mtu atakuwa hakamatiki.
     
  18. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Wakati mwingine huwa nahisi hata kuwalaumu hawa 'waasia' pengine tunawaonea tu....zaidi ni udhaifu wa viongozi wetu na hasa Rais wetu. Mambo yote haya yanayotokea yanategemea sana 'tone at the top'! Ameshindwa kabsa kuwaambia "Ikulu ni mahali patakatifu".

    Sitta aliwahi kumshauri awe mkali kidogo lakini nina mashaka makubwa kwamba alielewa alichoshauriwa! Kwa kweli tunastahili kuwa masikini.
     
  19. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180

    aibu yetu sote hii mkuu wala usitutose ndugu zako
     
  20. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ni story ya kutungwa.
    Hakikutokea kitu kama hiki, hata walinzi waliokuwa zamu siku hiyo wanashangaa mtu anaweza kuandika uongo kama huu.
     
Loading...