Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

First Lady umesahau ulikotoka?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Siasaniupendo, Apr 15, 2012.

  1. S

    Siasaniupendo Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka kabla jk hajawa JK, Mama Chalma alikuwa mwalimu pale sinza. Kila mwisha wa mwezi,tulipigana vikumbo wilayani kugombea mishahara. Najua kabisa, hali ile hakuipenda, maana ni hatari kwa walimu na ulikuwa ni usumbufu mno. Wakati mwingine walikuwa wanasota kwa masaa kibao, ikibidi kurudi siku ya pili hadi ya tatu kabla hawajapata mishahara yao.

    Sasa Mama umekuwa First Lady kwa miaka 7, umefanya nini kuwasaidia walimu wenzako? Je unafahamu vijijini wapo walimu hawajalipwa kwa miezi kadhaa? Chondechonde mama yetu, tufikishie ujumbe kwa baba, ikiwezekana siku yake ya kuzaliwa mpelekee sinia tupu bila ya keki.

    Baba akiuliza nini hii tena, mwambie "IMEPITA ZAIDI YA MIEZI MIWILI, SIJALIPWA MSHAHARA WANGU?
    Baba akiuliza mshahara gani?

    Mama tafadhali mjibu, Mimi ni mwalimu, umesahau? Baba Riz anaweza kuelewa somo, na kutoa msaada kwa walimu wetu
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Alivyo na mzaha hata kwenye mambo ya msingi mbona atakenua Kama miss Tanzania tuu
     
  3. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    Kimsingi hana uwezo huo, ila kwa woga wa ki-TZ ana uwezo wa kufanya hivyo
     
  4. k

    kaka miye Senior Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Anakula kuku sasa hivi hawezi kukumbuka alikotoka hata siku moja lakini atahukumiwa kwa kushindwa kutumia nafasi yake kama first lady kumshauri baba Riz
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Mbona anapokujaga huko mashuleni kumuuzia mumewe sera hamumpagi vidonge vyake!? Kazi yenu ni kufunga watoto"wanafunzi"vibwebwe na kuwaambia wamwimbie nyimbo za kumpongeza! Nyie walimu nyie kinachowatesa ni uoga na unafiki.
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Angel Msoffe umeua kabisa!
    Umemkoma nyani- source le mutuz
     
  7. Lavie

    Lavie Member

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama unategemea heri chini ya utawala wa CCM umepotea ndugu, chukua hatua, siku ya ukombozi yaja, iunge mkono.
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hawa walimu inabidi tuwape za uso mana wamezidi! Kila siku kulalamika lalamika hawachukui hatua yoyote, wanategemea huruma ya mama Salma! Kila mtu aipiganie nafsi yake waige mfano kwa Madaktari.
     
  9. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    You have said it all Angel!
     
  10. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Woga na unafiki una sababu. Wanauma na kupuliza kwa sababu wengi hawana sifa za kuwa walimu in the first place. Wakikazania kuuliza mshahara watadaiwa kupeleka vyeti! Wengi wao ni aibu tupu. "Usile na kipofu ukamkamata mkono" Serikali ni kipofu, hawataki kuishika mkono.
     
  11. T

    The Eagle Member

    #11
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubinafsi wetu cku zote una2fanya 2sahau 2likotoka. Mama Salma hajui wala kukumbuka kama kuna foleni popote. Hatoki jasho kwa lolote na hatathubutu kutoka jasho kwa kukumbuka yaliyopita. Sisi tunaweza kufanya mabadiliko ktk nafasi ndgo 2lizonazo na hii itatujengea uwezo wa kuthubutu 2takapokuwa na nafasi kubwa.
     
  12. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,452
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    upuuzi mtupu....sasa yeye ni nani ? Ni just mke tu..hiyo first lady ni title tu hana uwezo huo...usimchukie mtu mpaka basi tu...ogopa mungu...
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Mween. nakuhakikishia katika sekta yenye watu wanaoqualify tena wasomi ni elimu, hii ni sehemu utakayopata watu wenye vyeti hadi PHD. sisi waalim tuko hivi tulifundishwa kuwa na nidham sana na pia tulifundishwa kujiheshimu ingawa sasa ile heshima imetumika kama kamba ya kutunyonga. ipo siku tutaamka na sisi manake ni binadami na uvumilivu huwa unamipaka yake.
     
  14. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    walimu mpaka mtakapo badilika ndiyo mtafaidi haki yenu kwa kuendelea kumchekea nyani (CCM) mtaendelea kuvuna mabua! Uchaguzi ukifika mnasema zimwi likujualo sasa cha moto mnakiona!
     
  15. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wasiosoma ni chakula cha wasomi and viceversa is true
     
  16. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    mshaurini afuate ushauri wa Bi Sofia simba na Bibi mkwasa, amnyime nanii mpaka atekeleze madai ya walimu
     
  17. P

    Pumba Mwiko Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ni kweli elimu kuna watu wamesoma sana lakini kumbuka waalimu wa shule za msingi ndio wengi na wengi wao hawana sifa za kuwa waalimu.Mimi ni mwalimu kwa kitaaluma(UDSM) sikumbuki kama nilifundishwa kuogopa kudai haki zangu!!Waalimu wengi ni wanafiki na waoga ndo maana hadi leo siutaki huo ualimu!
     
  18. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,920
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Uliyosema ni kweli. Namshauri mama Kikwete arudi kule alikotoka asaidie kutatua kero za huko kwa nguvu zake zote. Kumbuka Salma kuwa Mumeo karibu kuachia ngazi nawe utakuwa tena mitaani japo katika hali tofauti na watu wengine lakini bado utatazamwa kwa kile ulichofanya. Pia ukifanya vema una nafasi ya kuja kuwa hata mwanasiasa kwa kupitia kazi zako ukiwa first lady.

    Wala watu uliokuwa ukishirikiana nao kulalamikia kero mbalimbali. baadhi okipata nao chai ya saa nne na maandazi au mihogo wapo wanakutazama hawajakata tamaa.
     
  19. S

    Siasaniupendo Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siamini mwalimu wa UDSM anasema maneno ya dharau kwa walimu wa shule za msingi. Bila wao usingefika ulipo, hata hapo UDSM pia hamna hadhi, mnajikomba kwa watawala mteuliwe. Kama ungekuwa sio mwoga mbona haujatoka hata siku moja kuwatetea wanafunzi wako wanaopewa posho 2000 kwa week? Go back to school, to learn theraputic language.

     
  20. S

    Siasaniupendo Member

    #20
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huna maana kabisa wee, unamdhalau mwanamke kiasi hicho, where are from? Unadhalau mchango wa mke katika jamii? Leo ni Jpili, nenda kanisani kaungamena Uombe Ufunuo.
     
Loading...