Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fire Extinguisher ama Sticker ya fire!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Eeka Mangi, Feb 25, 2011.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wadau nomba tujuzane!
    Pita yangu hivi karibuni huku kaskazini ndo nimejua kumbe baadhi ya majeshi bado yapo. Jana pale A town nilikuta jamaa wenye wenye uniform kama polisi wetu! Wakanipiga mkono nikasimama wakajitambulisha kuwa wao ni askari wa zimamoto. OK wkataka niwaonyeshe sticker ya zimamoto! Du nilichoka kwelikweli, nikawaambia fire extinguisher ninayo wakanijibu sasa ial wao wanataka hiyo sticker! Nikawauliza inasaidia nini hiyo! Wakanijibu ni kielelezo kuwa nimekaguliwa. Niauliza nani ndo huwa anakagua wakasema wao. Nikawaambia wakague wakanambia gharama ni shs 5000 kwa gari yangu. Ilibidi niwe mkali kidogo Nikawwauliza kipi cha maana kati ya sticker na extinguisher! Wakasema extinguisher, basi nikawaambia hiyo sticker siitaki maana haiwezi kuzima moto ila kitakachozima moto ni extinguisher tu basi. Wakaona nawawekea usiku wakaniruhuru kuendelea.
    Leo hii saa hii nakutana na askari wa usalama barabarani anainiuliza sticker ya fire! Nikamwambia sina halafu nikafunga vioo nikaishia. Sasa nauliza maana inawezekana ndo sheria, Je ni munimu kuwa na sticker ya fire! Nawasilisha
     
  2. U

    Uswe JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hahahaaaa kwako muhimu extinguisher bse itazima moto, kwao muhimu sticker b'se wanakua wameingiza 5000, kwa hiyo inategemea nalitizama hilo swala toka upande gani
     
  3. C

    Chiluba Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu utaratibu wameuanzisha mwaka jana hapa Arusha, kuwa lazma kwenye gari uwe na sticker ya fire na fire xtinguisher yako iwe imekaguliwa..stika ni 25,000 na ukaguzi pamoja na kurekebisha mtungi ni 15,000. Tatizo ukifanya hayo malipo zaidi ya kupewa stika ya kubandika ktk gari unapewa na risiti ambayo siyo ya serikali..risiti ya kawaida kabisa yenye muhuri wakuchonga...mimi binafsi nilienda hadi ofisini kwao wakanipa hyo risiti, nikawambia siyo ya serikali....wakaniambia niende kesho yake kuchuka nyingine..

    Kifupi huu ni mradi wa watu wachache hapa Arusha....
     
  4. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii nchi imeoza :A S 13: Yaani kila watu wanakaa na kufikiria jinsi ya kuibia wenzao badala ya kuwatumikia!!! Sasa sticker ni ya muhimu kuliko fire extinguisher huu si uhuni na wizi tu!!!
     
  5. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mambo mengine ni kituko,wizi na .....sijui niandikeje.
    Juzi nilikuwa na rafiki yangu hapa Arusha,hakuwa na hiyo kizima moto. Alipo kamatwa akatakiwa aoneshe stika,hakuwa nayo.
    Akawauliza ataipata vipi nao wakamueleza aende ofisini kwao.
    Tulienda na jamaa hadi ofisini na kuomba stiker,huwezi amini, stiker tulipata lakini kizima moto hatukupata na kwakuwa tulikuwa tumeshalipia,alituambia tuendee j3 ijayo
     
  6. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Jamaa yangu aliniambia Fire extinguisher aliinunua miaka minne iliyopita, anachofanya ni kununua sticker kila mwaka, hakuna cha kukaguliwa wala nini, ni njia tu ya serikali kuongeza mapato. Kama nia ni usalama basi ukaguzi ungefanyika bureee!!!
     
  7. N

    Nimrod Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata huku Mwanza kautaratibu ni hako wa kuu! Hata kama unao huo mtungi, basi kama huna sticker trafic akikushika unalipishwa faini ya elfu 20, 000 . Jamani tutapona kweli? Mbona hawa jamaa hawana mtu?
     
  8. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mimi mwez huu nilifika babati-polisi wa pale wakanipiga notification ya elfu 20000 kisa eti sina sticker ya fire-japokuwa fire extinguisher nilikuwa nayo-nilibishana nao,but mwishoni nikalipa-cha ajabu nikazungumza na polisi mmoja nikiwa narud anipe sticker ya fire-akaniahidi atanipa kwa elfum 5-ila wakati narudi nikaona ananipa mlolongo mrefu sana-nikaona ni walewale tu-nikaachana nae
     
  9. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Fedha hii inafika serikalini kweli? Jamaa kasema ka mhuri kenyewe ka kuchongea barazani. Mbona ukiwa mkali wanakuachia kama kweli kuna serikali pale. Kuna jamaa akanitonya kuwa huo ni mradi wa kuwafanya waishi maana serikali nayo imewasahau sana.
     
  10. m

    msnajo JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Upuuzi mtupu, kwanini wasikague na magari ya wakubwa au wao hiyo stiker ni wanyonge tu. Wangese kuanzia rais hadi mwenykt wa kijiji
     
Loading...