Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Finias Magesa yu wapi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Tumsifu Samwel, Jun 4, 2010.

  1. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #1
    Jun 4, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jamani yule mgombea wa Chadema Finias Magesa yupo wapi?
    Mwaka jana aligombea kwenye jimbo la Busanda na kushindwa vibaya sana, amekuwa kimya sana na sijasikia kama anampango wa kurudi tena Busanda kukomboa jimbo la Busanda?

    View attachment 10753

    kwa wenye data tafadhali tujulisheni?
     
  2. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 812
    Trophy Points: 280
    Finias Bryson Magessa yupo Dar, ni mfanyakazi wa Umoja wa Mataifa kwa sasa.
    Niliongea nae hapa juzi, alisema kwamba anarudi tena Busanda kugombea ubunge kwa awamu nyingine, mara kipenga cha kampeni kitakapotangazwa rasmi na tume.
    Kwa alisema anaandaa mazingira ya ushindi ili arudi akiwa amezijua mbinu za sisiemu.
    Kama unahitaji mawasiliano yake nitumie ujumbe kwenye PM.
     
  3. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #3
    Jun 4, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Thafi thana, Hapana mkuu sihitaji mawasiliano yake, niliitaka kujua kama anampango wa kurudi kutetea jimbo lake la Busanda, nikihitaji namba yake nitamsubiri hapa njia panda ya kuelekea Goba nimsimamishe anipe yeyey mwenyewe.
     
  4. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    kweli?
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280

    Usituletee umbea humu jamvini
     
  6. B

    Bandorajr Member

    #6
    Jun 10, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magesa yupo na anasubiriwa kwa hamu sana huko Busanda,na kama sheria ya uchaguzi itafuatwa basi uwezekano wa kushinda ni mkubwa sana...tena sana. Kuhusu kushindwa uchaguzi, siyo kweli kwamba alishindwa,Hope unajua mizengwe ya CCM na kama ulifuatilia uchaguzi ule utakumbuka kwamba ilifikia hatua hadi mgombea wa CCM( LOLENSIA BUKWIMBA) alitaka kujitoa kwenye uchaguzi ule sababu ya zomea zomea.
    Dalili ya mvua ni mawingu leo nenda jimbo la BUSANDA hasa makoa makuu ya jimbo hilo (KATORO) kijiji kizima kipo mikononi mwa CHADEMA. Sasa kama makao makuu yanaongozwa na CHADEMA what do you expect uchaguzi ujao?(mara nyingi makao makuu/sehemu mhimu ya nchi yakiwa chini ya upinzani ni dalili za kutwaa nchi nzima mifano ni mingi,mfano:MADAGASCAR,GHANA,KENYA,ZIMBABWE etc)....so,this year hapatoshi....Mbunge aliye pewa dhamana(TEMPORARY) ya kuongoza jimbo hilo anapaogopa Makao makuu ya jimbo what do you expect? cha msingi ni yeye kujipanga vizuri......Ushindi BUSANDA unawezekana wananchi wamekwisha ungana kinasubiriwa mda wa uchaguzi kijana apewe MADARAKA.
     
  7. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #7
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umbea upi huo? kusema alishindwa vibaya ndio umbea? waswahili hatupendi kukubali ukweli...
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 812
    Trophy Points: 280

    Ni, Magessa aligombea ubunge wa jimbo la Busanda baada ya kifo cha Mhe Lwilomba na alishindwa na mgombea wa sisiemu Bi. Lorensia Bukwimba
     
  9. m

    mtemi Member

    #9
    Jun 11, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumuombee aweza kulikomboa hilo jimbo mikononi mwa mafisadi
     
  10. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Huyo ni mzee wa "kunji" kwa wale ambao mtaelewa lugha hiyo. Ni mpiganaji mzuri, akiwa bungeni hapatatosha, ukizingatia na hoja hovyo zitolewazo na kuungwa mkono.
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yule dada aliye mshinda bwana Magesa nilisikia alikuwa anagawa cmu na pikipiki juzi juzi hapa sijui kazitoa wapi.
     
  12. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2010
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NInyi mnamkumbuka Magesa, sawa hata mimi ninamkumbuka maana nilimpigia sana kampeni. Lakini ninamkumbuka zaidi Lolesia hasa baada ya kumsikia akitoa ushuhuda kwenye nkipindi cha TV cha mahubiri cha Mama Lwakatare on Ch. 10. Katika ushuhuda wake alielezea namna ambavyo Mungu alikuwa upande wake na jeshi la Shetani likashindwa vibaya. Moyo wangu uliuma sana ukizingatia kuwa mimi nilikuwa shahidi wa namna ambavyo Rushwa iligawiwa kule Busanda ili kumwezesha Bukwimba kushinda. Busanda ni mahali pa kwanza kuona watu wanagawiwa chupi za kuvaa ili waichague CCM. Serikali ya CCM iliamua kumwaga rushwa za kila aina ili kukomboa jimbo. Ndipo nilipokatwa mapanga kwa usimamizi wa Mhe. Dr. Festus Limbu(MB) na Mh. Ikangala Mwenyekiti wa Halmashauri ya Geita (CCM). Lolesia ninamkumbuka sana!!!
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Try to be realistic ungeandika aligombea na kushindwa ungeonekana muungwana sana, angalia hizi data

    Year 2005 CCM kura 61,868 = 79%, CHADEMA kura 3,100 = 4%, CUF kura 13,094 =17%,
    Year 2009 CCM kura 29,349 = 56%, CHADEMA kura 21,249= 41%, CUF kura 827 = 1.5%,

    Strategically, the shift of voters in each party is as follows; CCM lost 32,519 votes and CUF lost 12,267 votes while CHADEMA gained 18,249 votes.

    Hapa kwa mtu makini wa CCM lazima ajiulize what happened, kwa kuangalia matokeo ya mwisho CCM ilishinda lakini kwa mkakati endelevu Chadema walijitahidi kuliko CCM.
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Unao uthibitisho wa hivyo udaivyo ni vibaya? Angalia takwimu hapo juu
     
  15. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Finias Magesa,Mperwa Lugiko(kalungubale),Gerad Malima ni miongoni ya wale waliokuwemo katika G11 mwaka 1994 baada ya kugomea mtihani wa Hisabati kwa madai ulicheleweshwa kuletwa.Baada ya kutimuliwa UDSM wakaenda mahakamani na hatimae kushinda kesi na kurudishwa chuoni na kulazimika kufanya mitihani ya UE mwezi wa 8 badala ya wa 6.
    Jamaa ni radical haswa!
     
Loading...