Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Filikunjombe@ work: Apiga STOP halmashauri kuwatumikisha wananchi kujenga barabara za Mwenge!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiganyi, May 18, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    MBUNGE wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe(pichani) amepinga vikali uamuzi wa mhandisi wa Halmashauri ya wilaya ya Ludewa Baraka Mkuya kuwatumikisha wananchi wa kijiji cha Masimbwe katika ujenzi wa barabara ya Halmashauri kwa ajili ya mbio za mwenge.

    Mbunge Filikunjombe alifikia uamuzi huo wa kuzuia wananchi kuendelea kutumikishwa kazi za ujenzi wa barabara za wilaya bila malipojuzi katika mkutano wa hadhara uliofanyika kijijini hapo baada ya wananchi kuhoji sababu za kutumikishwa kujenga barabara za wilaya bila malipo huku shughuli nyingine za uzalishaji mali zikiendelea kusimama.

    Wakizungumza katika mkutano huo wananchi hao walisema kuwa pamoja na jitihada zinazofanywa na mbunge wao kupambana na vitendo vya ufisadi kwa ngazi ya Taifa ila bado kuna ufisadi wa kutisha ambao umekuwa ukifanywa katika ngazi ya vijiji ambao umekuwa ukiwatesa wananchi na kujiona kama ni watumwa katika nchi yao ukiwemo huo wa Halmashauri ya wilaya ya Ludewa kuwatumia wananchi kujenga barabara za wilaya ambazo kimsingi zinatengewa bajeti .

    Mkazi wa kijiji hicho Jonh Mwasanga alisema kuwa katika kijiji hicho wananchi wamekuwa wakishindwa kufanya kazi zao za kilimo kutokana na kila siku kutakiwa kwenda kutengeneza barabara ya wilaya kwa ajili ya mbio za mwenge na kumtaka mbunge wao Filikunjombe kutolea ufafanuzi .

    Mkazi huyo alisema pamoja na kuchangiswa michango kwa ajili ya mbio hizo za mwenge ila bado wananchi wamekuwa wakitakiwa kushiriki katika ujenzi wa barabara hiyo jambo ambalo wamedai kuwa ni kunyanyaswa na uongozi wa wilaya ya Ludewa .


    Afisa mtendaji wa kata ya Mlangali Edward Makamba akizungumzia suala hilo alisema kuwa maeneo mbali mbali ya vijiji wananchi wamekuwa wakitumika kujenga barabara za wilaya .

    Hivyo alisema kuwa kwa kuwa maofisa watendaji wa vijiji na kata ni watekelezaji wa maagizo ya mkurugenzi wa wilaya hivyo walikuwa hawajui kama kuwatumikisha wananchi katika ujenzi wa barabara ni kosa.

    Mbunge Filikunjombe akijibu madai ya wananchi hao alisema kuwa ni kinyume na utaratibu kwa wananchi kutumikishwa kutengeneza barabara za wilaya na kuwa utaratibu uliopo ni wananchi kutengeneza barabara za vijijini na sio za wilaya ambazo zinatengewa bajeti.

    Hivyo alisema suala hilo atalifuatilia kwa kina hata ikiwezekana kwenda kuonana na mkurugenzi ama waziri wa wizara hiyo John Magufuli.

    Kwa upande wake makamu mwenyekiti wa Halmashauri ya wilaya ya Ludewa Monica Mchiro alipoulizwa juu ya suala hilo alisema kuwa atalifanyia kazi zaidi ili kujua ni bajeti kiasi gani ilitengwa kwa ajili ya barabara hiyo ya wilaya .


    SOSI; Fransis Godwin!
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Safi sana Deo H.F
     
  3. B

    Bob G JF Bronze Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tabia hii ya kutumikisha wananchi imekua nikawaida coz wakubwa wanakula hela ya barabara na kulazimisha wananchi kujenga kwa lazima. Kweli nimeamini. NCHI INAJENGWA NA WENYE MOYO NA KULIWA NA WACHACHE WENYE MENO
     
  4. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Safi sana jembe japo upo kwenye worse timu!
     
  5. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    welcome chadema bwana deo filikunjombe...
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Huu ujinga wa wananchi kutumikwisha na kuchangishwa michango isiyo pua na mdomo ilisha kwisha kwenye jimbo la Mh. Tundu Lissu. Deo learn from Tundu Lissu, it is unconstitutional! Tetea wapiga kura wako, wewe ni Mbunge tofauti na wabunge wengi wa magamba.
     
  7. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa ndio mbunge pekee wa CCM mwenye akiri,haogopi ubazazi wa magamba maana ni watu wa vitisho sana,hongera sana Deo.
     
  8. agatony8l

    agatony8l JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakika Deo wale waliokuwa wakifikiri sahihi ya kutokuwa na imani na WM ilikuwa utapeli hawakujui vizuri keep it up! Mapambano ni popote! Wakitaka kukuletea zao njoo M4C
     
Loading...