Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Filikunjombe, Ludewa kuzuri hivyo jamani!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Oct 12, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG]

    Miradi ya mashamba ya Chai Luponde - Ludewa, Mkoa mpya wa Njombe

    Picha kwa hisani ya Mjegwa Blog
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG]

    Ludewa inavyoonekana si sehemu ya nchi ya kufikirika, bali ya kufikika na ardhi nzuri yenye rutuba inayotokana na hali ya nchi ya malima na mabode ndani ya Mapangano ya Milima ya Livingstone kando ya Ziwa Nyasa.
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyu angeitwa Filikuludewa badala ya Filikunjombe. Bongo ni nzuri tatizo ni ufisi na ufisadi. Pia ukondoo wa watu wetu nao unaifanya iwe jehanamu.
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Vyama vya siasa vimepenya hadi Ludewa, ishara ya kuwa kote kote nchini [​IMG] hata kiitikadi.
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Huko Ludewa kwenye utajiri wa madini, ubunifu wa mtoto huyu ukiendelezwa na kuwezeshwa unaweza kumfikisha mbali hata kuifikisha mbali kiuchumi na kimaendeleo nchi yetu.
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Mbele ya mkutano wa kukusanya maoni ya Katiba mpya mtoto huyu anaonekana amebaba mtoto anayeonekana kumzidi uwezo wa kuhimili, katiba mpya itatoa nafasi gani katika haki za watoto katika mazingira ya maisha kama haya ambayo ni mapokea kwa watoto wajibu wa kuwatunza wadogo zao, watoto wadogo kama hawa badala ya kwenda shule wamekuwa babysitters wa wadogo zao ili wazazi wahangaikie maisha.
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

    Hii si miamba ya mawe ya kawaida, bali ni miamba ya madini yaliyo nje nje tu ambako inaelezewa wakazi wengi wa nyanda za juu kusini walikuwa wanaenda maeneo haya kuchukua haya madini ya chuma na kuyayeyusha ili kufua mikuki, majembe, nyengo za kufyekea na matumizi mengine kwenye viwanda vyao vidogo vidogo vya mapokea ya kiasili.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

    Mandhali ya nchi wilaya ya Ludewa katika mkoa mpya wa Njombe, picha from special file.
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Madunda neno lenye maana ya milima eneo ambalo liliasisiwa na wamisionari wabenediction ambao mwanzilishi wa kanisa katoliki alitoka nchini Uswiss nimeambiwa alivutiwa sana na madhari ya milima ile kama ya huko kwao Nchi ya uswis na akaifanya uswiss ya Ludewa. Hapo kilikuwa kitovu kikubwa cha kupata elimu iliyoanzia lower primary school, middle School na upper primary school kando ya mpangano ya milima ya Livingstone.

    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mazao mbalimbali yanazalishwa huko ikiwa ni pamoja na mazao ya Chai, Kahawa na Pareto, uvuvi ndiyo ya biashara. Mazao mengine ya biashara ambayo ni chakula kwa wakazi ni karibu yote yanayopatikana nchini Tanzania yanapatikana katika wilaya hiyo kutegemeana na eneo unaloishi.

    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimeamua kufanya special study ya huko Ludewa, kwani utajiri wa maliasili uliopo huko unanishangaza kuacha wananchi maskini huku mawe ya chuma wakiyatumia kuwa mafiga ya kuinjia vyungu majikoni. Jamani Mungu akupe nini kama si utajiri wa mali asili?
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kichekesho zaidi, rafiki yangu mmoja aliniambia wengi hawajui tofauti ya mawe ya kawaida, mawe ya chuma na makaa ya mawe, imekuwa ni kawaida ya kuwa waangalifu katika kuchagua mawe ya kunjikia vyungu majikni kwa sababu"
    Mawe ya madini ya chuma yamekuwa yakishika moto na kuwa moto kabisa kama moto ukikolea
    Mawe ya makaa ya moto yamekuwa yanawaka na yanaposhika moto

    Hali hiyo iliwapa wakati mgumu na kuwa waangalifu wa kuangalia ni mawe gani yanafaa kufanywa mafiga. Wale black smith ndio walioweza kuwasaidia kujua yapi ni ya chuma na yapi ni ya miamba ya kawaida, ila walichoshindwa kupambanua ni makaa ya mawe kwa vile kilikuwa kitu kigeni kwao kuna mawe yakiwaka moto na wakafirkia ni mawe laini.
     
  13. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mtu kwaooo ......
     
  14. Kitulo

    Kitulo JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,828
    Likes Received: 1,439
    Trophy Points: 280
    tuwaite wachina na wakenya waje watusaidie wao wanapenda kuwa matajiri sisi tunapenda kuwa maskini,wenye nchi hawaitumii vizuri,kila mtu anasubiria misaada,viongozi wanasubiria misaada, wananchi wanasubiria misaada, hovyoo kabisa,wasomi badala ya kuanzisha makampuni wao wanashindana kuanzisha NGOs.
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280
    nani yule aliyewahi kusema HAJUI KWA NINI TANZANIA NI MASKINI? Nikujmbusheni bwana!!!!
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa nchi hajawahamisha ili kubadili matumizi ya ardhi?
     
  17. K

    Kajuki J Member

    #17
    Oct 12, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwenye miti hakuna wajenzi nchi nzuri tamu kama hii hali ya hewa bomba kuliko Ulaya ardhi yenye rutuba watu tunauana na mfinyanzi wa wazo kwa kupenda kuambiwa mambo yote Dar. Tujenge nchi hasa maeneo kama hayo miji yenye mvuto na kilimo bora hali ya hewa nzuri tuache kubanana mijini.
     
  18. l

    liz2475 Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Enzi hizo watu wengi wa Njombe na mikoa mingine ya kusini walikuwa wanaenda Tanga kufanya kazi kwenye mashamba ya mikonge, inasemekana babu yake Mh. naye alienda huko lakini hakurudi na chochote baada ya kufanyakazi muda mrefu huko na alipokuwa akiulizwa mali/vitu ulivyokuja navyo viko wapi? Inasemekana alikuwa akiwajibu "FILIKUNJOMBE" akimaanisha viko Njombe.
     
  19. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi yetu imebarikiwa sana. Tatizo ni menejimenti.
     
  20. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nimeona picha ya ziwa hapo juu. Hilo ni ziwa gani? Au ni lile ambalo tumeazimwa tulitumie kwa muda na mama Banda!
     
Loading...