Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

FikraPevu: Polisi aliyefyatua bomu lililoua mwandishi akamatwa, kushitakiwa kwa mauaji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Sep 6, 2012.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    POLISI ambaye alifyatua bomu kwa karibu na kusababisha kifo cha Mwandishi wa habari wa Channel Ten, Daudi Mwangosi, anatarajiwa kufikishwa mahakamani wakati wowote, Fikra Pevu limefahamishwa.

    Taarifa za kutoka Iringa zimeeleza kwamba kushitakiwa kwa askari huyo, kunafuatia kukamilika kwa uchunguzi wa awali ambao unathibitisha pasi shaka kwamba bomu alilofyatua ndilo lililosababisha kifo cha mwandishi huyo wa habari.

    Imethibitishwa kwamba kilichousambaza mwili wa mwandishi huyo ni bomu maalumu linalorushwa kwa kutumia bunduki kwa nia ya kusambaza watu waliokusanyika kwa nia ya kutenda uhalifu na lilirushwa kwa karibu mno kinyume cha masharti na kanuni za matumizi yake.

    Bomu hilo hutakiwa kurushwa kutoka umbali wa mita kati ya60 na 80, wakati askari huyo alilirusha kwa karibu mno na akimlenga mwandishi Mwangosi.

    Katika tukio hilo, bomu hilo liliusambaratisha mwili wa Mwangosi na kumjeruhi ofisa mmoja wa polisi ambaye anaelezwa kutaka kumsaidia mwandishi huyo ambaye alikua akipigwa na polisi wenzake.
    Marehemu Mwangosi aliuawa Jumapili iliyopita katika kijijini cha Nyololo, wilayani Mufindi, mkoani Iringa katika tukio ambalo Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) walikuwa wakifungua tawi la chama chao, huku Polisi wakitumia nguvu kubwa kuzuia uzinduzi wa tawi hilo.

    Source: Fikra Pevu | Kisima cha busara!
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Sasa kama askari aliyetekeleza mauaji anafahamika na wanajiandaa kumfikisha mahakamani, huo msururu wa tume za uchunguzi wa kazi gani? Hata hivyo natarajia kuona washitakiwa katika kesi hii ya mauaji ni pamoja na RPC wa Iringa.
    Au tume zinalazimika kuwa nyingi ili kufanya cover up ya wahusika wakuu waliotoa amri ya kuzuia mikutano ya Chadema na kuua raia asiyekuwa na hatia.
     
  3. Hayajamani

    Hayajamani JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 885
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Please jina la huyo perpetrator, aliyeumia na wale wengine kwenye picha
     
  4. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Sasa mbona wameiwahi tume? Unamplekeja mtu mahakamani wakati ndiyo kwanza tume iliyoundwa kuchunguza tukio ina siku mbili tu? Watu wengine bwana.
     
  5. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo ndiyo litakapozimwa jambo hili la kuuzunisha. Wakati watawala (Serikali na viongozi wa CCM) wakiwatupia lawama mojakwamoja vyama vya upinzani, pasi tusitegemee jipya hapo.
     
  6. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    asishtakiwe kwa mauaji pekee bali ashtakiwe kwa kumjeruhi askari mwenzake maana hilo nalo ni kosa..ila mahakama zetu najua ataachiwa huru tu for lack of evidence
     
  7. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Kama kweli serikali inataka kutenda haki katika hili Polisi wote waliohusika katika kumpiga mwandishi wahusishwe katika kesi hiyo pamoja na wote waliotoa maagizo ya kufanya hivyo. na ni vizuri Picha na majina yao yakawekwa hadharani tuwatambue.
     
  8. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Usanii mtupu,WATAKUWA WAMEMKODISHA ASKARI TOKA KIVU DRC aje kula mema magereza kuliko kusota chaka kule nothern kivu kama walivyomkodi kushtakiwa yule MUNGIKI WA ULIMBO,hapa RPC IRINGA,IGP NA NCHIMBI wastep aside..ful stop.serikali Dhaifu hii inatufanya mabwege.
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mmesahau ya Imran Kombe!
     
  10. Imany John

    Imany John Verified User

    #10
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Nani mwenye ubavu wa kutoa hukumu ya mtu aliyeamriwa kutawanya mkusanyiko wa watu waliokusanyika kwa amani katika tawi la chama chao?

    Je nikweli hukumu itakuwa free and fair?

    Kama Nchimbi hashangai kuuliwa kwa mwadishi kwa bomu bali anaona msg ya Slaa ni tatizo je huoni hilo ni tatizo?

    Kukamatwa kwake ni kwania ya kutuliza hasira za wanahabari au lengo lao ni kuonyesha uwajibikaji wa dharura wa jeshi la polisi?

    Tutarajie nini?the new movie on market!Buy your copy now.
     
  11. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,497
    Trophy Points: 280
    Sasa hizo tuhuma za haraka haraka za akina Nchimbi, Nape, Tendwa, na wengineo dhidi ya Chadema zinatoka wapi? Hizo tume walizojiundia haraka haraka wakati kila kitu kiko wazi walitaka kuficha nini au kwa malengo gani?

    Muuaji hakuwa peke yake bali syndicate fulani na wote tulishuhudia idadi ya wale askari (more than six) kila mmoja akirusha ama kirungu, teke, au mkono wake kumpiga mwandishi - hawa wote kwa namna moja au nyingine walichangia kifo cha Mwangosi hivyo wote wakamatwe na kushtakiwa kwa kosa la mauaji otherwise huu ni mkakati wa kujaribu kuficha kombe mwanaharamu (CCM) apite.

    Ilitokea kwa kudra za Mwenyezi Mungu kwenye tukio pakawa na "manabii" walifanikiwa kupata picha; je, hawa wasingekuwepo ingekuwaje - tusingeishia kwenye hadithi za "KITU KIZITO"?

    Ni wananchi wangapi wanauwawa katika mazingira tatanishi kama haya lakini kelele za watanzania zimebakia kuwa "kilio cha samaki"?

    Jemedari Mkuu, Mh. Rais wetu stuka, kuna kitu kisicho cha kawaida kinaendelea katika himaya yako baba. Hali si shwari.
     
  12. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Anaitwa nani? Tupe Jina Mkuu.
     
  13. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    wanajaribu kuwafumba macho watanzania...wanataka watu wahame kutoka kwenye kutafuta ukweli kwa kina wahamie kwenye mvutano wa kesi ya huyo mtu mahakamani huku wakijipanaga kuzima moto...
     
  14. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu, kama hujapata picha ni kwamba, Tume hyo inakazi maalumu kuonyesha uhusika wa CDM katika "mauaji" hayo, ili itoe mapendekezo yake na hatimaye ndoto za Tendwa na wanaomtuma zitekelezwe na baadae waje kutunga hyo sheria ya kubana shughuli za siasa katika mda usio wa uchaguzi....
    Kazi za shetani hufanyakazi kwa uwazi sana huku wao wakidhani ni siri mno.
     
  15. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #15
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,271
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    huyo mkuu yupo kwenye 40 ya meles zenawi.
     
  16. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #16
    Sep 6, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahaha na atafungwa unknown jail....Tanzania ni zaidi ya uijuavyo na hamruhusiwi kuingilia mahakama kuanzia wote mfunge midimo yenu muwachie mahakama ifanye kazi yake.....
     
  17. d

    dotto JF-Expert Member

    #17
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Askari alikuwa na bomu kwa ajili ya shughuli za kufungua tawi!!?? Askari aliiba bomu hilo wapi??? Na aliyesahinisha hilo bomu ali akatekeleze amri ya wakubwa ni nani!! Ilikuwa alitumie kwa kiongozi gani ambaye ni adui wa CCM na serikali kwa ujumla???
     
  18. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #18
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Future tense haisaidii, wamkamate kwanza na ashitakiwe ndio kidogo nitaWAELEWA.
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    mkuu sijakuelewa, hebu nifafanulie vizuri.
    Kumbuka tunazungumzia bomu la machozi.
     
  20. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #20
    Sep 6, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jina la huyi askari pamoja na cheo chake bila kusahau namba yake vipo wazi au ndio changa la macho?
     
Loading...