Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fikiria jamii hii ya kusadikika

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KipimaPembe, Mar 26, 2009.

  1. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Katika jamii hii au iwe ni nchi yenye serikali yake, kuna mambo yafuatayo;

    1. Hakuna kuoa wala kuolewa; mwanamke au mwanaume anaweza akatembea na anayemtaka ikiwa mmekubaliana. Mnaweza hata kuishi pamoja, ila ndoa hakuna na haitakiwi. Siku mkiboana kwa heri ya kuonana.

    2. Mwanamke anaweza kuzaa na mwanaume yeyote provided ameridhia iwe hivyo. Si lazima mwanamke azae, akiamua kuzaa, analipwa posho ya uzazi mpaka takapojifungua. Kuna kodi ya kuendeleza jamii ambayo itaanzisha mfuko wa kulipa posho wanawake wanaoamua kuzaa.

    3. Kulea watoto ni kazi ya serikali na kuna kodi ya kulea watoto ambayo watu wote hulipa, kama vile VAT. Mtoto akizaliwa, anapelekwa child care moja kwa moja ambapo malezi yanatolewa na watalaam haswa wa kulea watoto.

    4. Maziwa ya mama ni biashara. Mama anaweza kwenda kunyonyesha kwenye kituo chochote cha kulea watoto na ni ruksa kunyonyesha mtoto yeyote ila hulipwa kwa kila mtoto anayenyonya na kushiba. Mf. Sh. 10,000 kwa mtoto.

    5. Mzazi hatakiwi kujenga bond na mtoto wake. Kila mtoto ni mali ya jamii nzima hivyo hakuna cha huyu ni ndugu yangu.

    6. Kutoka vituoni kwao watoto ni pale wanapopata ajira na kujitegemea (wanapofikia umri wa kufanya kazi). Watoto woote wanasoma hadi uwezo wao unapofikia.

    Jamii ya namna hiyo nadhani inawezekana, na itaondoa hizi vurugu mechi na balaa za kila siku kwenye ndoa. Wanaume watakuwa responsible zaidi kwani wote ni bachelors. Kumwin mwanamke na kula itakuwa ni juu yao. Wanawake watakuwa na uhuru zaidi kwani woote wanajitegemea na hatutahitaji hizi feminism movement. Hakuna family strings!

    Mnaonaje wanabodi jamii ya namna hiyo? Kwa nini tusifikirie kwenda huko?
     
  2. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Wazazi wetu wametuachia mfumo wa kuishi kwa ndoa na kujenga familia ambomo watoto hupata malezi. Laikini ndoa leo zimekuwa chungu na shubiri hasa. Kwa nini tusirekebishe mambo haya? tuna maarifa na utaalamu zaidi.
     
  3. Kiteitei

    Kiteitei JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 1,125
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    kwanza wapo watakadandia/wa kuzidi kuku kutokana na haiba zao,
    pili nchi itajaa within no time kwani kuna watakaoamua kuzaa mara tatu kwa mwaka,
    tatu kuna wanaume/wake ambao itakula kwao kwani hawatapata kitu kabsaaa...waangalie mbwa wale wenye udhaifu huwa wanaishia tu kuwa kwenye kundi lakini hawapati kitu(!?)
    nne kuna watakao nunua kina mama wawafanye kama hiace, kwani ukipata watatu tu wanaonyonyesha kipato hakitatofautiana na mwenye hiace
    tano nchi ya aina hii itafutika kwenye uso wa dunia baada ya muda si mrefu kwani wengi wataondoka kwa ukimwi!
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Yote uliyoyaandika yapo nchini Uingereza sasa;

    ...mambo ya civil partnership, au same sex parenthood

    ...ni sawa na single parenthood, mama mmoja kila mtoto na baba yake, au baba mmoja kila mtoto na mama yake...

    ...mfano wake kama fostering, adoption

    ?

    ...mfano wake NSPCC , ambako ukimfinya mtoto wako mwenyewe, hawa jamaa watakuonyesha mtoto ni mali ya nani. kwa maelezo zaidi ingia hapa; [ame=http://en.wikipedia.org/wiki/NSPCC]NSPCC - Wikipedia, the free encyclopedia[/ame]

    ...unaishia Care homes for the elderly, kwa maelezo zaidi soma Care Home & Nursing Home, UK รข€" elderly care homes

    ...Mbaya, mbaya, mbaya sana.... ni mfumo mbaya, wala haufai hata kuigwa! Nchini Uingereza wanatumia sana mfumo huo, na matokeo/madhara yake ni pale mtu anapofikia hali ya uzee/ukongwe unamkuta anaishi kiasi miaka 15-20 ya mwisho wa uhai wake bila ndugu, jamaa wala marafiki mpaka kifo kinapomchukua.
     
  5. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kwanza jibu ni sheria ya kuzuia wanawake kuzaa sana. Mf. mwanamke mmoja haruhusiwi kuzaa more than once katika miaka mitano. Pili si salama kwa mwanamke kuzaa zaidi ya mara nne in life time, hivyo akizaa mara ya nne, funga kizazi.

    Pili, Haiwezekani kuzaa mara tatu kwa mwaka na wanawake wengi hawependi kuzaa zaa ovyo.

    Tatu, hadi leo wapo ambao hawapati, kuna wanaume wanaaibu ya kutongoza. Kuna wanawake ni mahunde kwelikweli hawatongozwi.

    Nne, wakati hakuna ndoa nani atakayewafanya dala dala. Watoto wa kunyonyeshwa wakiwa wachache, kunyonyesha kwa tenda. Mwenye bei nafuu.

    Tano, ukimwi haudhibitiwi na ndoa. Leo wenye ndoa ndo wengi wana ukimwi. Maana yake ni kuwa wenye ndoa ndo hufanya mapenzi yasiyo salama zaidi.
     
  6. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hayo madhara uliyoeleza yanawapata hata wenye ndugu katika umri mkubwa. Wengi wanaishi peke yao, pamoja na kuwepo na ndugu. Na kibaya zaidi hakuna care for eldery na wengi wanafall victims wa mauaji ya wachawi. Halafu ikiwa mfumo wa kulea wazee ni bora, wanaoingia kwenye hizo care homes za wazee ni wachache kwani wengi wanakuwa na pensheni za kuwatosha kuajiri walezi.

    Hiyo si sababu ya kusema huo mfumo ni mbaya.
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...pensheni ya kutosha kuajiri walezi! ...si yale yale tu?

    Anyway, binafsi na kwa maoni yangu huo ni mfumo mbaya. Kama wewe umeupendelea, kila la kheri.
     
  8. africa6666

    africa6666 JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 281
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama mfumo huo sadikika una practice huko Uingereza, ni sawa. Lakini kwa Africa ni ngumu sana kwa sababu zifutazo;
    1. Waafrika wanw wivu sana, hawawezi kushea na mwenzake
    2. Ukimwi umeshika hatamu Africa
    3. Kuna watu watashindia kazi hiyo ya ngono tu, coz people are very lazy
    4. Watu wanapenda visasi sana,
     
  9. P

    Preacher JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2009
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 328
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nchi kama hiyo ina maana kila mwananchi Mungu wake ni Serikali - katika maisha ya mwanadamu lifestyle ya mtu inategemea sana na imani yake kwa Mungu. Wanaomhofu Mungu wanakuwa na maadili mema kama mawakili wa Mungu - na wanaompenda ibilisi hufanya kama baba yao Ibilisi - mfano - vitabu vitakatifu vinapinga sana ngono holela na wanaomhofu Mungu ndio wanatekeleza hili - kwani ngono nje ya ndoa ni dhambi - na unapofanya hata kama ni sirini - Mungu anakuona - so you do things respecting your creator.
     
  10. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1. Wivu vipi? Mwanadamu inherently ana asili ya wivu! Yaani zitapigwa na kesi kila siku!!!

    2. Sura, umbo na urembo: je wale akina dada wenye maumbo sura isiyovutia vipi? hapa wanaume watauana kupigania walio warembo zaidi!

    3. Kazi: incentives za kufanya kazi kutokuwa hakuna maana hakuna family responsibilities na competition..maendeleo yatarudi nyuma!

    Hii ibaki tu ktk kufikirika.. as human beings are not animals!
     
Loading...