Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

FFU Arusha wawapiga mabomu wanafunzi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by OSOKONI, Oct 31, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    Jeshi la Polisi Mkoa wa Arusha limewapiga mabomu mamia ya wanafunzi wa Shule ya Sekondari ya Kimnyaki iliyopo wilayani Arumeru walioandama kwenda katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Arusha.

    Pamoja na kwenda kutoa malalamiko yao, Mkuu wa Mkoa, Magesa Mulongo, aliagiza polisi kuwatia mbaroni wanafunzi wawili waliotoa maelezo mbele yake kuhusiana na sababu za wao kuandamana.

    Wanafunzi hao walifanya maandamano hayo jana wakishinikiza Mkuu wa Shule hiyo, Mariam Chamle, afukuzwe kwa tuhuma za kusababisha wanafunzi wa kidato cha nne kuwachelewesha kuingia katika chumba cha mitihani.

    Wanafunzi hao zaidi ya 200, walianza maandamano yao katika barabara ya Ngaramtoni, nje kidogo ya Jiji la Arusha na wakiwa njiani kuelekea katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa huo, walikumbana na nguvu ya dola baada ya polisi kuanza kuwatawanya kwa kupiga mabomu ya machozi.

    Hata hivyo, pamoja na kupigwa mabomu hayo, wanafunzi hao walivumilia kwa kunawa maji usoni hadi walipofanikiwa kufika katika ofisi ya Mkuu wa Mkoa huo.

    MWANAFUNZI AOKOTA BOMU

    Mmoja wa wanafunzi hao aliokota bomu lililorushwa na polisi kabla halijalipuka akidhani kuwa ni ganda la bomu na kumuonyesha Mkuu wa Mkoa huo kama ushaidi wa jinsi walivyopigwa mabomu na polisi.

    Baada ya kulionyesha bomu hilo kwa Mkuu wa Mkoa, Kamanda wa Operesheni Maalum, Peter Mvulla, alimnyang’anya haraka kabla halijalipuka na kuleta madhara.

    Kamanda Mvulla alijitetea mbele ya Mkuu wa Mkoa na wanafunzi hao kuwa bomu hilo lilianguka kwa bahati mbaya wakati wa vurugu za kuwatuliza wasiandamane, lakini walikaidi na kuanza kuwapopa polisi kwa mawe hivyo kulazimisha kutumia nguvu ndogo kuwatuliza.

    Wanafunzi hao walilishutumu Jeshi la Polisi Mkoa wa Arusha kuwapiga mabomu wakati hawakuwa na lengo baya kwa kuandamana badala ya askari wake kusikiliza kilio chao.

    Mesharck Lomnyaki, akizungumza kwa niaba ya wanafuzi wenzake, alidai kuwa mkuu wa shule amesababisha baadhi ya wanafunzi wa kidato cha nne kuchelewa kufanya mitihani yao ya Baraza la Mitihani la Taifa (Necta) kwa kuzuia kuingia katika chumba cha mitihani toka saa 2:00 hadi saa 4:30 alipowaruhusu kuingia.

    Alidai aliwazuia wanafunzi hao wasiingie kwenye chumba cha mitihani kwa madai kuwa walichelewa kuchanga michango ya shule na wengine walikuwa hawakujaza fomu za idadi ya masomo (selforms) na badala yake akawataka wazijaze siku hiyo ya mitihani huku wenzao wakiendelea kufanya mitihani.

    Aliongeza kuwa Oktoba 16, mwaka huu walinyimwa mwongozo wa kujibu swali la tano, lenye alama kumi kwenye somo la Kemia ambalo hawakupata kulingana na muda na kusababisha usumbufu ndani ya chumba cha mtihani na kusababisha kukata tamaa kwenye somo la Fizikia.

    Pia, alidai tatizo la kufanana na hilo limejitokeza kwa wanafunzi wa kidato cha pili kwenye mtihani wa Moko, na kuwa aliwafukuza wanafunzi hao kutomaliza mtihani huo kwa sababu ya kutolipa michango na kusababisha wanafunzi 46 kutofanya mtihani huo.

    Alisema matokeo ya kuzuia wanafunzi hao yalisababisha kushuka kwa kiwango cha ufaulu, hali iliyosababisha mwalimu huyo kutoa lugha za kashfa na kujenga woga kwa wanafunzi hao wanaotarajia kufanya mtihani wa taifa wa kidato cha pili, utakaofanyika mwaka huu.

    Mwanafunzi mwingine, Ezekiel Memiri, alitaja kero nyingine wanazokumbana nazo kuwa ni pamoja na unyanyasaji wa wanafunzi na kuwa wengi hufukuzwa kwa makosa madogo madogo bila udhibitisho wa bodi ya shule.

    Wanafunzi hao walimuomba Mkuu wa Mkoa kuingilia kati kwa kumuondoa mkuu huyo wa shule kutokana na matatizo hayo ambayo yanasababisha kushuka kwa kiwango cha elimu shuleni hapo.

    RC AWA MBOGO

    Akizungumza na wanafunzi hao, Mulongo aliwasikilia huku akigeuka kuwa mbogo na kuamuru polisi kukamata wawili waliokuwa wakitoa maelezo kwa niaba ya wenzao ambao ni Meshack Lomnyaki na Daudi kwa madai kuwa walikuwa viongozi wa maandamano hayo .

    Alisema kumezuka tabia ya wanafunzi wa shule mbalimbali za mkoani Arusha kuandamana hata kwa makosa yasiyo na sababu hadi ofisini kwake na kwamba ameshatoa onyo kwa shule zote kuacha tabia hiyo vinginevyo atazifunga.

    “Shule zitakazoandamana kuanzia leo (jana) nitazifunga ili mkose kabisha masomo, maana hamtaki kusoma na leo ningefanya hivi, lakini nimeonea huruma watoto wa kike walio wengi ambao tunapigania wapate elimu. Ila hawa viongozi wenu wapelekwe ndani iwe fundisho la tabia hii,” alisema.

    Mulongo alitoa hadi kufika saa tisa jioni ya jana, wanafunzi hao wawe wamerejea shuleni kwao, kumsikiliza Mkuu wa Wilaya ya Arumeru na Afisa Elimu, vinginevyo atawafungia shule yao.

    “Nashangaa kupigwa mabomu, mnashangaa nini wakati mmeandamana bila kibali, mlitegemea nini mnavunja sheria na mkivunja sheria kwa kudai haki, hata haki mnayotaka hamtapata kwa sababu ya kuvunja sheria,” alisema.

    Hata hivyo, ilichukua muda wanafunzi hao kutawanyika kwenye ofisi za Mkuu wa Mkoa, wakishinikiza kuachiwa kwa wenzao wawili waliokamatwa na Polisi, hadi pale polisi walipoamua kutoweka kwa gari namba PT. 1834 na kuwaacha kwenye mataa wanafunzi hao.

    Baadaye wanafunzi hao waliondoka hadi makao Makuu ya polisi kusubiri wenzao waachiwe huru.

    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu wa mkoa hana akili, ukichanganya na polisi wasio na akili basi unapata full mauza uza.
    Yani hata akili ndogo tu ya kuzungumza na wanafunzi wa sekondari mkuu wa mkoa hana? Au anaishi kwa hofu ya Chadema, usikute kichwani anawaza kuwa Chadema ndio imewatuma ama wanafunzi hao ni wafuasi wa Chadema!!

    Heri kukosa mali kuliko kukosa akili kama alivyo mkuu wa mkoa wa Arusha.
     
  3. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi Jk anajisikiaje wakati anaelekea huko kuzindua hili jiji
    its very sad watoto wanaonewa hovyo hvyo BOMU?
     
  4. m

    mama kubwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    siku hizi mabomu nje nje
     
  5. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Hizi flying objects na vitu vizito vimeshika chat kwa sasa Tanzania hasa
     
  6. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mabavu kila kona! hata pesa yetu ya nssf wamebeba kwa mabavu, pathetic!
     
  7. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawana lolote wanataka kuweka mambo sawa kabla ya Taita kuingia Geneva of Africa
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    CCM inazidi kupoteza mvuto kwa taifa la kesho.
    Sijui kina Nape watakuwa mgeni wa nani??
     
  9. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Acha wapigwe, tunataka taifa lenye nidhamu na utii.
     
  10. T

    Tabby JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 7,792
    Likes Received: 1,760
    Trophy Points: 280
    Tanzania bila serikali imewezekana
     
  11. Inno laka

    Inno laka JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 1,452
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    na wewe kumbe hauna akili.
     
  12. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,908
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Katika vifaa vya kipolisi ambavyo vinaagizwa na kutumika sana.. ni pamoja na mabomu ya machozi..! Zamani nilizoea kuwaona FFU wakiwa na virungu na ngao kwenye sehemu zilikuwa zinatishia amani.. Ciku hizi wana mabunduki na mabomu ya machozi ambayo yanatumika sana..
     
  13. M

    Mavindozii JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2012
    Messages: 280
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Wana bahati sana hao wanafunzi hawakupigwa like bomu la kupasua utumbo
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
  15. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,497
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    hehehehehehehe sirikali sikivu
     
  16. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa mtaji huu wa polisi kutumia mabomu ya machozi ifikapo mwaka 2015 nchi hii itakuwa imefilisika!!!!!!

    Kila kitu mabomu ya machozi, mpaka kuonekana kakakuona mabomu, kuna tatizo gani kwenye jeshi letu la polisi????
     
Loading...