Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

FEZA inabebwa na FEDHA?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by VUTA-NKUVUTE, May 2, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Tangu kuanzishwa kwake,Shule ya Wavulana ya Feza na ile aliyohitimu Mwanaasha(Feza Girls) zimekuwa zikifanya vizuri kwenye matokeo ya ima kidato cha nne au cha sita.Matokeo ya jana imekamata nafasi ya pili kitaifa ikiwa na Daraja la Kwanza la alama 3 lililowashinda Mzumbe,Ilboru,Tabora Boys na Kibaha(vipaji maalumu).Nini siri ya ushindi wa Feza Boys na 'Mwanaasha' Girls?
     
  2. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mimi nadhan ushindi wa feza unatokana na njia nzuri wanazozitumia katika ufundishaji
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Kama zipi Mkuu?
     
  4. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kumaliza sylabus katika wakat unaotakiwa na mitihani ya mara kwa mara, sio kama shule za goverment mitihan ni mid-term na terminal tu basi
     
  5. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Wanatumia njia zitumiwazo na shule za Seminary!
     
  6. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mie nackia wana nunua wanafunzi toka special sculs (kibaha,mzumbe,tabora,ilboru na kisimiri mpya)... mfano walioingia tano bora sayansi, mmoja katolewa kibaha mwingine ilboru...
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    how can you compare shule yeneye 40 students na shule kama hii yenye 546 students

    [h=3]s0158 tosamaganga secondary school
    [/h][h=3]div-i = 32 div-ii = 80 div-iii = 314 div-iv = 82 fld = 38[/h]
    lets be fare sometimes walala hoi wamejitahidiiiiiiiii
     
  8. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    pia michujo ya mara kwa mara ndo inasaidia kuondoa four na zero, so infact they deserve what they got!
     
  9. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    posho nzuri kwa waalimu
     
  10. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hata idadi ya wanafunzi ktk shule husika nayo inabeba.Mimi nadhani necta nao walinganishe shule kutokana na uwiano wa idadi ya wanafunzi alafu tuone nani bora..Uwezi niambia wanafunzi 40 ukashindanisha na wanafunzi 300 yaani hapo hakuna uwiano kabisaa ingawa wote ni zaidi ya wanafunzi 30.
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    kwanini umeuliza FEZA na sio MARIAN...!?

    FEZA wanawalimu wazuri .. mshahara mzuri! ... nakumbuka kina mama shija "walimtoa azania" , kina Mr. mrisho kichwa cha number hiki walimuiba toka Al-muntazir ya upanga .... biology kulikuwa na Mzezele ... tulikuwa tunamuita zeze boy! anapiga lecture bila kushika kitabu .. geography kulikuwa na Mr. Maina!! etcl !

    FEZA Boys! ilikuja kipindi kapuya ni waziri wa elimu! waturuki walitaka kuifanya shule ya kiislam! mzee kapuya akawaambia waifanye Secular kwa kuzingatia maadili wakatenganisha wanaume na wanawake mbali..! ... nakumbuka wakati inaanza! wali recruit wanawafunzi wa kiislam kutoka azania kipindi kile walikuwa wanawapa mitihani wenye marks za juu ndio waliwachukua na kuwasomesha bure! (hakuna kununuliwa hapo) kuna vijamaa vilivyopiga 7 form four vikaamua kukimbilia mzumbe wakaishia kutoka na div 2 .. six ... mpaka leo hii angalia list ya wanao graduate feza majority ni wa dini gani..

    kuna mdau kasema kununua wanafunzi! inaingia akilini - for ur info. utumwa ulishakwisha kitambo! ...hakuna cha kununuliwa Feza shule inapigwa hasa pale..
     
  12. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,472
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    kwa a level kuingia pale ni lazima uwe na div 1 zenye nguvu na wanaopata div 1 za single digit wanatafutwa then wanasomeshwa bure so hamna ununuaji hapo
     
  13. joramjason

    joramjason JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 417
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    cjui y nimefungua hii thread haiendani na kichwa chake. Anyway napita 2
     
  14. c

    chilubi JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Strict joining requirements ndo zilizoipaisha FEZA, just imagine A level ni lazima uwe na Div 1 ya frm 4. Yaani wale jamaa wanachukua vichwa vilivyokuwa vizuri tu.

    Ila kiukweli shule kama ya FEZA haiwezi kufananishwa na shule kama Azania, kwani Azania wanachukua wanafunzi hata kama ni wa low pass, na wanaanza kuwasuka, na wanafanya kazi kubwa sana mpaka mtu apate 1 au 2, lakini Feza hawapati tabu, kwani tayari wanavichwa ambavyo vikidokolewa tu tayari vishaelewa! Ni tofauti kumfundisha mtu kutoka zero kwenda 10 na kumsomesha mtu wa 10 aka maintain 10 yake, kazi ya wa mwanzo ngumu
     
Loading...