Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fedha za SHIMIWI zimeenda kwenye uchaguzi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Boramaisha, Sep 14, 2010.

  1. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Baadhi ya watumishi wa Serikali wamekuwa wakilalamika kwamba wamepoteza muda mwingi kufanya mazoezi ya kujitayarisha na mashindano ya kila mwaka ya Wizara na Idara za Serikali - SHIMIWI lakini ghafla wametangaziwa kwamba SHIMIWI haipo mwaka huu.

    Je, kuna sababu gani ya kutofanyika mashindano hayo mwaka huu? Je, yawezekana fedha za kuendesha mashindano hayo hazipo kwa kuwa zimeingizwa kwenye matumizi ya Uchaguzi? Kama hivyo ndivyo watumishi hawa wa Serikali na Idara zake wategemee nini baada ya uchaguzi kwisha? Ni dhahiri kuna hatari kwamba hata mishahara wataweza kuikosa maana fedha zitakuwa zimetumika kwenye gharama za kuitafutia Serikali iliyo madarakani ushindi kwenye Uchaguzi mwezi ujao!

    Wenye kujua sababu za kutokuwepo SHIMIWI mwaka huu tunaomba watueleze.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    serikali haina fedha, zinagharamia siasa hasa kampeni ya CCM, lakini pia CCM haiitaji kura zenu wafanyikazi so hakuna haja ya SHIMIWI.
     
  3. O

    Omumura JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Serikali yenu imehofia kwamba kundi kubwa la wafanyakazi wapatao elfu tatu nchi nzima kukusanyika pamoj
    a kwa wakati huu huenda wakaanzisha move mpya against serikali, wajameni wafanyakazi amkeni sasa ili
    muinyime serikali hii kura mwezi ujao!
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wafanywa kazi wa serikali ya CCM mtakuwa mnalialia tu....maana mnapenda kudanganywa. Pesa za SHIMIWI zimeenda kwenye nyongeza za mishara yenu mliopewa kama hongo.
     
  5. T

    Tonya Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Raisi wenu wafanyakazi (JK) amekwisha watangazia nyongeza hadharani bila kupitishwa na bunge mkasema sawa! lakini hili mmeona noma kivipi au ndo mlikuwa mkijipatia fedha ya kusomeshea watoto wenu?
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    niseme moja nililojuzwa kwa mtiririko ufuatao..

    Baada ya serikali kung'amua kuwa fedha yoote ya matumizi ya kawaida haipo pale hazina na walipogundua kuwa hawawezi hata kuendesha kazi za kawaida za kiutawala za serikali nzima, ikapasa waondoe shughuli walizoamini kuwa sio za msingi wala zamaanal.
    SHIMIWI ikawa muhanga wa mambo hayo.
    Ila nijuacho mie , baada ya barua ya siri kutumwa kwa Ndugu mmoja anaitwa Sululu, sijui nafasi yake ndani ya SHIMIWI, aliombwa akubali kwa moyo mmoja na tena kimyakimya kuwa michezo hiyo inaahirishwa kwa ukosefu wa pesa ila atangaze kuwa hali hiyo inasababishwa na mahitaji ya wafanyakazi kushiiki kampeni vituoni mwao,....ieleweke kwamba hofu ni kuwataka washiriki kampeni kwenye maeneo ya waliyo jiandikishia, ili waweze kuwa na uchaguzi sahihi hapo oct,31.
    Sululu akatoa taarifa ya awali kwenda kwa katibu mkuu na mwenyekiti Tughe akiwaomba wakubali matakwa ya serikali kuu juu ya hilo, viongozi wa TUGHE WAKAWASILIANA na viongozi wa serikali, katika hali ya ajabu na Usaliti kwa TUCTA , jamaa wakatoa Ushauri kuwa huu ndio utakua wakati mzuri kwa Kikwete (Mgombea Urais) kwa tiketi ya ccm kuongea a watumishi wa umma, maana alikosa fursa hiyo pale wakati wa May Mosi. na alishauri kuwa, ni vyema akaalikwa kama mgeni rasmi either siku ya kufunga ama kufungua mashindano.
    hoja ikaonekana inamashiko, lakini pesa Haziko Hazina, zimeenda wapi hapo alienijuza mkasa akasita kuendelea.
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nasikia hiyo kitu inayoitwa SHIMIWI , ni mpaka mwakani tena.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Labda Pesa zimeenda kwenye kampeni na nyongeza ya mishahara.
     
  9. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2010
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    SHIMIWI inawapunguzia nini wafanyakazi?wao kama wanaona wamekoseshwa kitu muhimu ndio muda muafaka wa kukaa na kumfikiria kiongozi atakaye wawezesha wawe na shimiwi bila kukosa
     
Loading...