Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fedha za Rada kununua madawati Nchi nzima

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgeni wenu, Jan 31, 2012.

  1. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Wana JF leo asb wakati naangalia TBC kipindi cha Maswali cha Bunge,mbunge wa Musoma mjini (Nyerere)aliuliza serikali imejipangaje kutatua tatizo la madawati nchini
    Jibu likatoka kuwa serikali inatambua tatizo hilo na ipo mbioni mwaka huu kulimaliza,akasimama mama mmoja simkumbuki alieliza la Nyongeza mahala watakapopata fedha,ikaonekana zile za Rada zitatumika kutengeneza Madawati ya shule za msingi na sekondari...
     
  2. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pumbafu kabisa, eti madawati kwasababu hela zitakuwa untraceable eti eeh, subirini muone timbwili la ijumaa
     
  3. JS

    JS JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wananunua madawati wakati majengo ya madarasa yanadondoka?? :A S-coffee:
     
  4. k

    kiche JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunataka hatua za kisheria kwa ufisadi huu siyo siasa,mbona hata za epa walisema zitaenda kwenye kilimo lakini mpaka sasa hazijulikani zilipo??kwa hili la madawati litaaminika vipi??
     
  5. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Yani madawati yapatikane baada ya pesa iliyoibiwa kurudishwa?
    Kwanini hakuna pesa hizo towards elimu hadi ziibiwe na kurudishwa?
    Hii ina maana kuwa hawataki kutumia pesa kwa maendeleo ya wananchi, hawafai kabisa hawa watu!
     
  6. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,196
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    Hivi zile za EPA zimefanyia nini hadi leo? Au ndiyo zimerudishwa kwa mkono wa kushoto na kuchukuliwa tena kwa mkono wa kulia wa mtu yule yule? Ama kweli ukistaajabu ya Musa...........................
     
  7. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hizo ni ndoto za abunuasi.zitapelekwa kwenye kampeni ya 2015
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mchanga hizo avatar zenu zinatuondolea umakini bwana. du, yaani hata sikuelewa hii thread inaeleza nini. nashauri uchangie kule kwenye mapenzi na mahusiano ili vioane.
     
  9. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Alipoulizwa Mkulo kama zitapelekwa huko akagoma kujibu
     
  10. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Kwa mujibu wa chombo kimoja cha habari hapa Uingereza ni kuwa document ya malipo kutoka BAE inasainiwa mweiz huu na baada ya siku 14 mshiko huo ungelipwa kwa Watanzania. Baadhi ya Wazungu wakatoa maoni kwa kejeli kuwa hizo fedha zitawekwa alafu zitarudi kwenye akaunti za Ulaya kwa sababu ya Ufisadi wa viongozi wetu. Mwingine kasema ana wasiwasi kama hizi fedha hazitaishia Ikulu japokuwa yeye katumia neno la (President's Palace) Kama kuna mtu anataarifa kuhusu kusainiwa hii document na mwenendo mzima wa malipo haya Tanzania atuhakikishie. Pia wazungu hao wakapiga dongo kuwa " Si kampuni ndogo tu ambazo hucheleweshewa malipo yao bali hata tu - nchi tudogo kama Tanzania hucheleweshwa" Link hii hapa kuhusu kusainiwa uko. Maneno yenyewe haya hapa
    [h=1]BAE Systems pays Tanzania compensation after two years[/h][h=2]It's not just small companies that have problems getting paid on time, small countries do too. [/h]
    [​IMG] The compensation deal with Tanzania (above) has been dogged by political problems ever since BAE agreed to pay it two years ago.






    [​IMG]
    By Jonathan Russell

    7:08PM GMT 01 Feb 2012
    [​IMG]
    2 Comments


    Two years since BAE agreed to compensate Tanzania for the £30m air traffic control system it sold the country, and a year since the deal was rubber-stamped at Southwark Crown Court, the arms manufacturer is to pay up.


    A question in the House of Commons by Labour MP Hugh Bayley has revealed that BAE is to expected to sign a memorandum of understanding with the Government of Tanzania this month about the £30m payment.

    The full sum will become due 14 days after the document is signed.


    The compensation deal has been dogged by political problems ever since BAE agreed to pay it.

    After being found guilty of false accounting the company set up a panel to determine who should receive the money. Political pressure led BAE to consult the Department for International Development to mediate the payment.


    Signing the £29.5m cheque will bring to an end an unhappy period in BAE's recent history. Corruption probes on both sides of the Atlantic saw the company pay fines of nearly £300m.

    Serious Fraud Office director Richard Alderman welcomed the news saying he was "looking forward to the speedy resolution of this matter".


    BAE Systems pays Tanzania compensation after two years - Telegraph

    Mweiz huu huu wadau fuatilieni na tupige kelele na ikiwezekana fedha hizo serikali imalizane na Madaktari
     
  11. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #11
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Au tayari zimeshaingia nini?
     
  12. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #12
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    zitapelekwa ARUMERU Kupigania jimbo lisiende CDM . KEEP WATCHING!!!!
     
  13. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #13
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Nchii hii ya ajabu kweli unaweza kukuta inafanyika hiii loh
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wangoje uchaguzu wa Arumeru upite ndo wazilete!
    Au ziwekwe kwa special account ambayo itakuwa monitored na hao hao wanaotupa ili kila senti iwe na justifcation.
    Maana izi report za kamati ya Cheyo jana 1.5billio(mafuriko kilosa)n leo twaambiwa 25bill(wizara ya utalii) zimetafunwa nachelea kusema na izo watu watazila
     
  15. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #15
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    Muganyizi nimecheka sana.......kwamba wazungu wanapond....kwa kwlei huwa wanaponda nsana hasa ukzingatia kuwa mkuu wa kaya huwa wanamdharau sana
     
  16. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #16
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    mwana wanatupondaga sana
     
  17. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #17
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Hizo fedha ziko wapi? Nape leo haingii humu.
     
  18. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #18
    Feb 17, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Afadhali zije Mkuu wa kaya apate Nauli za safari, nadhani ataugua huu mwezi ukiisha hajasafiri
     
  19. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ya safari za Mkuu Kali.
    binafsi sizihitaji hizo ela kwani hata zikiingia Leo, hakuna yeyote atakayejua zimetumikaje....utasikia tu ooh! Tumeziingiza kwenye mradi wa malaria. Siku chache baadae utasikia tu ooh! Kuna ufisadi umefanyika kwenye mradi wa malaria. Yaleyale.
     
  20. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Ni kwamba leo hii tarehe 21/2/2012 Rais Kaenda Uingereza hayupo niliwaeleza hili muda mrefu lakini mkauchuna leo hii ohhh rais Kaenda Uingereza.
     
Loading...