Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fedha za kutatua tatizo la umeme zitapatikana kwa njia hii...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maxence Melo, Aug 2, 2011.

  1. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
    Tatizo la uhaba wa umeme linasukuma kushuka kwa uzalishaji wa ndani na kusababisha upotevu wa ajira. Hali hii inaweza kusababisha machafuko ya kijamii kama haitapatiwa ufumbuzi wa haraka. Wakati ikijitahidi kupunguza matumizi yasiyo ya lazima na kutafuta njia mbadala ya kutenga bajeti yake kwa ajili ya kushughulikia matatizo ya umeme yanayoendelea, Sikika inatoa pendekezo kwa kufafanua ni jinsi gani malengo yanaweza kufanikiwa kwa pamoja.

    Serikali kwa mara nyingi imekuwa inakiri kuwepo kwa matumizi yasiyo ya lazima na kuahidi kuyapunguza.

    "Serikali itaendelea na jitihada zake za kudhibiti matumizi kwa kuahirisha ununuzi wa kila aina ya magari [...]; kupunguza malipo ya posho mbalimbali, kukata gharama za mafuta kwa magari ya serikali, kupunguza idadi ya safari za ndani na nje, [...] na kuendelea kuhakikisha kwamba semina na warsha zinaondolewa na kama ni za muhimu basi ni lazima ziidhinishwe na Ofisi ya Waziri Mkuu, "alisema Waziri wa Fedha, Mheshimiwa M. Mkulo, tarehe 8 Juni 2011

    Leo hii, jumla ya makadirio ya matumizi ya vitu visivyo vya lazima ni shilingi za kitanzania bilioni 568 ingawa wadau wa ndani na wahisani wamekuwa wakionyeshawasiwasi wao kuhusu kuendelea kwa tatizo la matumizi yasiyo ya lazima.

    Kwa hisani ya SIKIKA

    Zaidi download attachment hii ndogo yenye mapendekezo ya wapi papunguzwe fedha, kiasi gani n.k
     

    Attached Files:

  2. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    These guys are not serious

    Kwanza wangeleta mchanganuo mzima wa matumizi yaso ya lazima ya kila wizara then wangeleta figures sio kutuletea namba bila kueleza nini na nini kinapunguzwa.

    That said, sikubaliani nao kwenye kuwaondolea AFYA, ELIMU na huduma za jamii ili hali wao wanaendelea kupeta na VX

    pia ningependa kujua IKULU iweje wakawa na bajeti ndogo hivyo wakati kila kukicha Bosi yuko nje ya nchi?
     
  3. Jiwejeusi

    Jiwejeusi JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ilivyo sikivu haitayazingatia mapendekezo haya mazuri ya sikika. Serikali ni sikivu kwa wajinga na si welevu kama sikika na haki elimu.
     
  4. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na nyie mnapenda kupoteza muda kweli kweli. Pinda alishasema posho ni muhimu, wabunge wote wamezitetea hata Mrema leo. Watapunguza pesa za dawa na vitabu mashuleni bana, kwani vina umuhimu gani
     
  5. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kazi kwelikweli
     
  6. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mie sina Muda wa kuwasikiliza Magamba na timu yao ya uongo, nasubiria Maandamano ya kumtoa Fisadi Papa Kikwete ndio nitashiriki na hata kama kujitoa muhanga kwa ajili ya Kizazi kijao itafanya hivyo.

    Invisible umegonga LIKE kwa Bosi wako sio?
     
  7. GY

    GY JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mkuu Maxence kwahiyo nikishagonga hiyo link halafu nikasoma hiyo habari natakiwa kurudi tena hapa kutoa maoni au inakuwaje hii?
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu haya matumizi yasikuwa ya lazima ni yapi tena. Matumizi ambayo si ya lazima kwa nini yawepo kwenye budget?
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu kujitoa muhanga ni kazi!!!
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,741
    Trophy Points: 280
    mbona kamgongea Muhosini hapo juu, hujaona?
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,741
    Trophy Points: 280
    hasa hasa waarabu ndio wanaweza hii kitu.. hakuan mmbongo anayeweza.. si unakumbuka mnaijeria pamoja na malecture yote aliyopata hadi alipelekwa YEMEN lakini siku ya siku akaona miyeyusho kujilipua .. akaone aendelee kula bata duniani tu.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,741
    Trophy Points: 280
    Sikika ndio kina nani?
     
  13. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    NGO, wapiganaji. Nadani watu wanachangia bila hata kuelewa wanachochangia, hawa wanatoa mapendekezo wapi kuna fedha zilizowekwa kwenye bajeti ambazo si matumizi ya lazima kuwa yanaweza kupunguzwa kwa ajili ya matumizi ya urgent kama Umeme.

    Sasa sijui kama tatizo la umeme ni la gent kwa serikali hii au la!
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,741
    Trophy Points: 280
    wana uhakika watasikilizwa? ujue kwenye hii serikali yetu mara nyingi huwa tunampigiaga mbuzi gitaa.i hope itakuwa sio kupiga gitaa
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Sasa mkuu hayo matumizi yasiyo ya lazima ambayo yamewekwa kwenye budget ni yepi? Manake mimi naona figure tu bila kuonyesha kwamba hayo matumizi ni kama yapi. Kwa mfano Vote 99 kuna 6.7 billion ambazo ni pesa za matumizi yasiyo ya lazima sasa mimi sijaelewa hayo ni matumizi gani kwa mfano. Kwa maana nyingine wangetusaidia kwa kuweka mchanganuo wa matumizi yasiyo ya lazima na si kubandika tu figures.
     
  16. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kimbunga, naona kwenye website yao kupitia hiyo link hapo juu kuna doc ya Kiingereza inajibu maswali yako. Bofya Hapa please http://www.sikika.or.tz/yavworks/Analytical%20works/Cutting%20Down%20Unneccessary%20Expenditures.pdf Inaonekana wamekusanya posho, safari, semina, n.k
     
  17. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    kumbe ndo wewe? tangu nimejiunga JF ndo nimekuona.
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,741
    Trophy Points: 280
    mbona huyo yupo karibia kial siku.. ukitaka ban ya fasta fasta chafua jukwaa huyu jamaa akiwa online(joke)
     
  19. G

    Godwine JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wakuu naona mnataka kunilaza njaa mimi biashara yangu ni vifaa vya umeme wa jua na majenereta
     
  20. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #20
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    Mi sijui kwanini watu hampendi kusoma na badala yake mnatafu majibu marahisi kila sehemu na kila wakati, Max ameweka hiyo taarifa hapo kuisoma hamtaki ila kuijadili ndio mnataka hii tabia itatuathiri sana Watanzani.

    Hiyo proposal ipo wazi kabisa wamesema wanashauri matumizi yasiyo ya lazima yapunguzwe kutoka katika fedha zilizoainishwa kwa ajili ya: -
    1. Posho
    2. Usafiri
    3. Mafunzo
    4. Mafuta na Vilainishi
    5. Ukarimu na Manunuzi ya magari mapya
    Ilizitumike kufanya agency procurement ya kutatua tatizo la Umeme, na wameonyesha kiasi cha fedha kinachoweza kupatikana kwa kukata kutoka katika hayo matumizi katika Bajeti hii inayosomwa sasa Bungeni.

    Sasa kusoma hamtaki mnataka mtu wakuwasomea na kuwapa hadithi!
     
Loading...