Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fedha za BAE ziongeze mishahara kwa wafanyakazi wa serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Geza Ulole, Jul 24, 2011.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    Wajameni mei naomba kusema haya, ile 3% ya nyongeza za mishahara haina tija kwa wafanyakazi na ningeshauri hizo 29 mio. pounds zingeelekezwa katika kuboresha mishahara ya wafanyakazi! maana hiyo ndiyo njia pekee ya kuwekeza katika uchumi wa nchi hii kwa sasa! ikumbukwe itasisimua uchumi maana matumizi yataongezeka na kodi zaidi itakusanywa (wafanyakazi ndio walipa kodi nchi hii)!
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unatumia tumbo kifikiri wewe? Kwan hzo hela tunapewa kila mwaka?
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, na mwakani itakuaje itabidi mishahara ushuke kutakuwa hakuna tena nyongeza ya pesa! Baada ya hizo milion 29 £, hizo pesa wangezipeleka kwenye miradi ya umeme
     
  4. m

    matunge JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Aliyeshiba hamjali mwenye njaa. Suala la nyongeza ya mishahara haliwagusi wao, na ndo maana wala hawajakomaa sana wakati bajeti inasomwa na hawa ghasia. Tazama umeme, ndiyo ni muhimu kwetu sote...lakini kwa mtazamo wangu naona walikomaa sana wakati wa bajeti ya nishati na madini kwani umeme unawagusa wao pia kwa ukaribu zaidi, wanapokuwa hotelini, familia zao....
     
  5. malkiory

    malkiory JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Illogical
     
  6. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    natumia economics baada ya kupewa wafanyakazi kama makusanyo ya kodi yatakuwa mazuri basi kutakuwa na njia ya ku-regulate that increase hata mwezi unaokuja! Fikiria unapoongezwa mshahara hata kodi inaongezeka na makusanyo yanaongozeka hata toka ununuzi wa bidhaa! nasema bora wapewe wafanyakazi kwa vile at least database yao iko secured kuna uwezekano wa kodi kukusanywa kuliko kupewa makampuni binafsi kupitia tenda za ujenzi au miradi yeyote! Kwa vile tunafahamu tenda hizo zitaenda kwa makampuni ya mafisadi papa ambao hawalipi kodi au wanapata misamaha kila mwaka!
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    GEZA, Naomba nikupinge

    ile pesa si sustainable... ti should be used to support one time investiment unders very close scrutiny (ili tuepuke mabilioni ya JK kashfa)
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ikatatue tatizo la umeme
     
Loading...