Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fanya Uamuzi sahihi October 31

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Igabiro, Oct 1, 2010.

  1. Igabiro

    Igabiro JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    KIONGOZI BENJAMIN WILLIAM MKAPA Vs JAKAYA MRISHO KIKWETE
    MWAKA 2000 - 2004 Vs 2005 - 2009

    Unga 460 Vs 1000 = 217%
    Mchele 600 Vs 1200 = 200%
    Sukari 760/kg Vs 1600/kg = 210%
    Mkate 250 Vs 700 = 280%
    Maharagwe 360/kg Vs 1000/kg = 277%
    Mafuta ya taa 450/lt Vs 1050 = 233%
    Mafuta ya uto 178/lt Vs 720/lt = 404%
    Nazi 100 Vs 550 = 550%
    Mchicha/tembele 50 Vs 150 = 300%


    unalipwa 100,000/-kwa mwezi kwa jedwali la hapo juu kila siku lazima
    ununue unga robo 400, mchele nusu 300, uto kibaba 125, mafuta taa
    kipimo 300, sabuni nusu kipande 50, sukari robo 400, maharagwe robo
    250, mkaa nusu kisado 300, nauli go & return 500, maji ya kunywa 500,
    hapo ni bachalor kwa siku ni 3,125 mara 30 = 93,750 kwa mwezi. Okay
    kodi kwa mwezi 20,000/- umeme 6000 kwa mwezi =total kwa mwezi ni
    120,000/- je hiyo 20,000/- ziada katoa wapi????? ndo hizo mwisho wa
    siku zina wapeleka jela au kuwanaachishwa kazi. Je maisha bora hapo
    atoe wapi? Na je angekuwa na mtoto wa shule au watoto wawili? hapo
    hajaumwa, hajatembelewa na mgeni akamnunulia soda, hajanunua nguo
    nyingine!!!! Huyu mnaempigia kura hayajui hayo na hatambui kama una
    familia kijijini pia. wao wanatibiwa na serikali, mafuta ya magari
    kwao ni sawa na kumuuliza bibi akupigie story ya sungura. wenzie
    wakitaka ongezo la mshahara wanajadiliwa in 2Hrs jibu tayari ila
    waalimu na wenzao.........! 3 years.

    Yeye huyu JeyKey na hao wapambe wake na hao wanajipendekeza kama
    Shigongo waulizeni watoto zao ni akinani? utaambiwa mbunge, mara yuko
    BOT mara yule wa mwisho yuko ulaya kamtembelea shangazi yake, mara
    yuko busy na tenda ya kusuply komputa Wizarani. Wewe je unae mpigia
    kura tupe wasifu wako hata hao watoto wako na wategemezi wako. Hata
    baiskeli kule kijijini huna wala wazazi wako ndo unakesha kuwaombea
    wasiumwe kwa kuwa gharama za hospitali zitakuwa zako.

    Muulize kesi za mafisadi vipi? Na je wanampango gani? utaambiwa yuko
    busy na harakati ya kutafuta ulaji kwa mara ya pili.

    Hao wapambe wake na mawaziri wanaendesha magari gani utaambiwa aah
    wana tano tano kila wizara VBV8, uliza bei zake kila moja, inatumia
    mafuta kiasi gani kwa mwezi, na majukumu yake ni yapi? Na je
    zinakoenda akina RAV4, Suzuki, BMW ndogondogo hawafiki? Utaambiwa
    wanawahi kuwasilisha agenda. KWEEELI?

    Na je hizo gharama za uendeshaji fedha zinatoka wapi? Utajibiwa kwenye
    mfuko wa serikali. Waulize serikali ina miradi gani ya kuweza
    kuendesha hayo magari tu achana na posho zao na mengineyo? Jibu ni
    KODI ZENU wananchi waungwana tulio na amani na utulivu kwetu. KWEELI
    kwa mshahara wa laki mbili zangu/zako?

    FUNGUENI MACHO NA AKILI ZENU WAUNGWANA. Wenzenu Zenji wameshaliona
    hili wameamua kujicholea MIPAKA yao Mapema.

    MTAENDELEA KUZUBAISHWA NA STORI ZA KUTUNGA NA UDAKU NA KUSHANGILIA
    MISAFARA MIREFU YA KAMPENI INAYOUNDWA NA KODI ZENU.
     
Loading...