Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Fani za kiufundi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kitia, Mar 12, 2009.

  1. Kitia

    Kitia JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2009
    Joined: Dec 2, 2006
    Messages: 409
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ningependa kuuliza kuwa ni fani gani za kiufundi (vocational skills) ambazo zina haja sana ya kufundishwa vijana wetu wanaomaliza vidato vya nne na sita ili kuweza kuwapa stadi mbali mbali za kuweza kuajiriwa na vizuri zaidi kujiajiri wenyewe?
     
  2. Modereta

    Modereta Senior Member

    #2
    Mar 12, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 163
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama lengo lako ni kusaidia vijana hao wajitegemee wajiaajiri au waajiriwe (hata kwa muda), nitazipanga kwa uzito
    1. Ujenzi yaani Uashi na ikifuatiwa na Useremala.(kila siku ujenzi upo, aidha nyumba mpya au matengenezo, mijini na vijijini, mtaji (vifaa ni bei rahisi, workshop iko site huhitaji ofisi.

    2. Ufundi umeme - kama ujenzi unaendelea, basi kwenye umeme nako watahitajika mafundi.

    3. Fitters (samahani sijui kiswahili chake) kumeanza maendeleo ya viwanda vidogovidogo ambapo vitu vinaunganishwa hapahapa nadhani unaona DVD players,

    Nyingine zinategemea sana mazingira aishio mtu,
     
  3. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Moderator you are right. Thank you.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Nionavyo ni kuwa mining na construction ni eneo ambalo linakua kiasi. Lina hitaji wataalamu wa levels zote kuanzia chini mpaka juu kabisa. Vijana wengi wakijifunza masomo haya ya ufundi na kuweka mikakati ya life time learning to keep themselves with the pace of technological advancement kuna uwezekano mkubwa wa kuongeza ajira.
     
  5. A

    Audax JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2009
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapa ufundi ulenge saana mazingira tuliyopo na uwezekano wa kupata azi pale mhitimu anapomaliza,.Fani zifuatazo zinafaa kwa cheti cha ftc au kwa cheti cha veta.
    Umeme,uashi,ujenzi,kutengeneza computer na vifaa vingine vya electronics na uchoraji.
    Kwa veta.kuna kushona nguo,kufuma,kupika,kupamba,ujenga,fundi uashi na mengine. Ni bora mtu asome kulingana na maisha ya mtanzania na kazi zinazotuzunguka na ambazo tuna uwezo wa kuzipata au kuzifanya kwa urahisi.
     
Loading...