Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Family Marriages VS Love Marriages: Which is which?!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Teamo, Feb 19, 2010.

  1. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    I am Still thinking aloud in my honeymoon!...

    Baada ya kujadili sana biashara za break-ups in nowadays marriages,i decided to go back to the roots...!

    Kuna aina mbili za ndoa ambazo ni BASICS:
    1-FAMILY MARRIAGES-hizi ni kwamba kijana akishafikia umri wa kuoa anawasilisha hitaji lake kwa wazazi.ni jukumu la wazazi kuangalia ni familia gani ina binti mzuri wa tabia,na pia kuangalia historical backgrounds za hiyo familia.from there makubaliano yote hufanywa na wazazi wa pande mbili.Ndoa hizi ndizo asili NA MILA ZETU WAAFRIKA.ndoa hizi bado baadhi ya makabila wanazienzi na kuzidumisha.wakati wa ndoa hizi hakukuwa na mambo ya break-ups..!hizi ndoa siwezi kusema zilikuwa na mapenzi kwa maana ya mapenzi...!hizi ndoa zilikuwa na kitu kingine MORE THAN/APART FROM LOVE!...hizi ndoa wenzetu wahindi bado wanazienzi na kuzidumisha...!asilimia 90 ya hizi family marriages ni SUCCESSFUL!(kwa research yangu)

    2-LOVE MARRIAGES-hizi ni western types za marriages.ni kwamba couples wanakutana/fahamiana mazingira yoyote yale,jf,kaunta,bar,shuleni,kazini n.k.huko wanaanza na MAPENZI,KUFANYA MAPENZI n.k.baada ya hapo wanaangalia kama wanaweza kuishi pamoja then wanafanya mikataba ya hiari....!hizi ndoa zinaonekana kuwa KASHESHE kinyume na mimi nilivyofikiria....!ndoa hizi zina mlolongo wa kuumizana,unseriousnesses,breakups and all that!asiilimia 60 ya LOVE MARRIAGES HAZIKO SUCCESSFUL!

    my point:do we need LOVE MARRIAGES ANY FURTHER?...!of these types za ndoa,which is which?...

    (honeymoon inaendelea tena ina mafanikio makubwa:D)
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Ngoja nitafakari nilipokutana na mama matesha wangu.
    Will be back soon!
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hehehe!karibu mzee mwenzangu..!tunazungumzia mila hapa
     
  4. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmmh, mara hii tu!
     
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Hapo sasa naanza kukuelewa!
    Naendelea na tafakuri!
    Will be back soon!
     
  6. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Hujatuambia ya kwako ni ipi? ili tuone kama unaelea kwenye 60% au upo kwenye 90%LOL

    By the way hebu tuwekee official abstract ya huo utafiti hapa tupate walau picha..:D
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    heheheh, mbona umefikiria 'mbali' ivo carmel?:D
     
  8. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #8
    Feb 19, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hata mie nimeshangaa but hey He is a sharp shooter oh!! (Lafudhi ya Kinigeria hapo lol)
     
  9. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Alrite mkuu

    unajua amesahau lile neno la KUDUMISHA mila

    Angesema tu kuwa zamani wazee walikuwa wanadumisha mila ZUMA style na ndoa bado zinakuwa zinadumu! lol

    Ijumaa hii...
     
  10. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #10
    Feb 19, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nimeshangaa tu binamu, si unajua maana ya mafanikio makubwa ya honemoon? Kijana anatisha!
     
  11. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #11
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Jamani Geof si umeoa juzi?tayari mara hii unaanza kuona yanayoanza kutokea kwenye ndoa yako?
    Please nakusihi mpendwa wangu kama ulishafanya kosa naomba usijutie kabisa kwa kuaanza kuangalia ni ndooa gani nzuri kati ya hizo na kukuta wengi wanatoa koment ambazo huenda zikaanza kuharibu maamuzi yako.

    Marriage is the strategic Decisions onces some made this decision ni finital na impact yake itakuathiri maisha yake yote.

    Nilitegemea maada hii ianzishwe na mtu ambaye hajaoa si kwako wewe.

    Samahani lakini ni maoni yangu tu
     
  12. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #12
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Over my dead bode! My mshiki atasahau pedi mpaka November! Igweeeee!
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tujadili sredi jamani!naona mko interestedi na hanemuni:D
     
  14. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #14
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mama Yanguuuuuuuuuuuuuu!
     
  15. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #15
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    wewe nadhani hujanielewa kabisa ndugu yangu CHAKU!...naomba ukaisome sredi upya tena mwanzo mpaka mwisho then uje uchangie
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Watu wanataka kujua matokeo ya hanemuni! Vile vigelegele havukipigwa bure ati! LOLZ!
     
  17. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #17
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sasa sredi hamuitendei haki....:D
     
  18. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #18
    Feb 19, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ok Bwana harusi. Mi bado nadhani hizi ndoa unazoziita za kiwestern ndo zinafaa kwa sababu unachagua mwenyewe bila kushawishiwa na mtu yoyote kuoa/kuolewa. lakini ile ya kupangiana mume/mke haijatulia na hata kama zinadumu ni kwa kuwa watu wanaogopa tu jamii itasemaje tukiachana, wazazi walishachukua mahari itakuwaje, and so on, lakini zina matatizo mengi tu sema level ya uvumilivu ndo inayoziweka zidumu na si kwa sababu ingine ila kuigopa jamii itasemaje.
     
  19. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 19, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kingi is obsessed with love and marriage, might know which is which.
     
  20. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ya kwangu ni LOVE MARRIAGE...!

    -wewe ni mtu wa kunipinga tu!baadae utasema ''ndoa yako ni changa mno kuyajadili haya'' i know you bana:D
     
Loading...