Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Familia ya Nyerere mnaaibisha taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Omokora Nyangi, Oct 4, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. O

    Omokora Nyangi Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hivi karibuni nilitembelea Butiama kuzuru makazi, kaburi na Makumbusho ya Mwl. Nyerere.

    Kitu kilichonisikitisha na kunishangaza ni kwamba mtu haruhusiwi kuona kaburi la Baba wa Taifa hadi alipie huduma hiyo! Nilipouliza utaratibu huu upo tangu zamani, muhudumu wa pale getini alinijibu kwamba FAMILIA YA MWL NYERERE IMEAMUA KUANZISHA UTARATIBU HUU ILI KUPATA FEDHA ZA KUTUNZA FAMILIA!

    Baadaye nilitembelea Makumbusho nikauliza suala hili nikajibiwa na maofisa wa Makumbusho kwamba hapo awali Makumbusho ilikuwa na dhamana ya kuwatembeza wageni wote kwenye makazi, kaburi isipo kuwa baadhi ya maeneo. Hali hiyo ilibadilika baada ya baadhi ya wanafamiilia kuanzisha utaratibu huo ambao kwa kweli wageni wengi, na watanzania kwa ujumla wanaushangaa na ni aibu kwa taifa.

    Maoni yangu ni kwamba serikali inapaswa kuchukua dhamana ya kutunza eneo hilo hii ikiwa ni pamoja na usalama wake.

    Kadhalika familia ama kikundi cha watu kamwe kisipewe ruhusa ya kufanya biashara ya aina yoyote katika eneo hilo.
     
  2. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    zomba twende tukalipie ....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. m

    mamajack JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Magamba wamemtelekeza mjane wa mwasisi wao wewe unategemea itakuwaje, watoto wote waliwatema kwenye system mpaka juzi makongoro kaponea mikononi mwa wapinzani akapata africa mashariki,sasa unategemea mama nyerere afanyeje?

    Auze vitumbua, banaogopa kukamwatwa na mgambo wa jiji, kila mtu anafaidi na kile anachoweza kutumia.

    Kama huamini fatilia familia za wastaaf waliowahi kuwa na mchango wa kizalendo kwenye nchi hii uone walivyotelekezwa,na kwasababu makaburi ya waume zao hayatembelewi,hawana mbadala wa kupata pesa.

    Safi sana familia ya Mwl. Aibu ni kwa serikali ya magamba.
     
  4. awp

    awp JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hata mimi nimeipenda hiyo mbinu waliyobuni, wakale polisi? toa mpunga ukaone kaburi.
     
  5. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah, hii kweli ni aibu, lakini sidhani kama kweli kuwa hiyo tozo ni kwa ajili ya kutunza familia, hii sidhani kama ni sahihi!
     
  6. m

    mamajack JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Tena wangetangaza kwenye vyombo vya habari ili wapate wateja wengi.
     
  7. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,866
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Nyerere believed in socialism; and he left nothing to his family, yote aliyoyasimamia na kuyatunza yameharibiwa Sasa na kuuzwa!

    Aibu ya magamba! Magamba hayaoni hii Aibu ila yataona wakati yanaelekea akhera.
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Bora wanufaike angalau na kaburi la baba yao.

    Mungu amuweke peponi baba wa taifa, alikuwa mtanzania asiye na tamaa, kafa BILA KASHFA YA UFISADI na kaacha familia yake ikiganga njaa kama wa TZ wengine.

    Hakuwa na ubinafi, kwani alikuwa na uwezo wa kujilimbikizia vyakutosha.

    R.I.P Mwalimu
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naomba Mungu hata asinifikishe karibu ya hapo.

    Nikalipie kuona kaburi la Nyerere ili iweje?
     
  10. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nani ana uhakika kwamba hiyi familia haitunzwi tena?

    Sidhani kama ni rahisi kiasi hicho kuiacha hiyo familia wanaweza kuwa wameweka hiyo fee kwa tamaa zao wenyewe.

    Unahitaji kuwa kiongozi mwendawazimu kuitelekeza familia ya mwalimu
     
  11. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Mwl Nyelele alikuwa mfano halisi na mzalendo wa kweli, hakujilimbikizia mali na ni kitu ambacho viongozi waliopo wa CCM wanaona kama ulikuwa udhaifu kwa marehemu baba wa taifa ndo maana wao sasa ni wizi kwa kwenda mbele.

    Cha muhimu tuendelee kuichangia familia ya muasisi wa taifa hili kwani hata zile fedha za michango ya rambirambi nchi nzima zaidi ya 50% zimeliwa na wakuu wa wilaya na mikoa wakati huo.
     
  12. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hahaahah.....nimecheka kama bata mzinga, hii nchi ina watu wa ajabu sana, mpaka kaburi wanafanya DILI
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanalipia kiasi gani kuona kaburi la Nyerere.
     
  14. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Wafanyeje na wenyewe wametelekezwa na Kikwete?

    Nakumbuka Makongoro alipokuwa akiomba kura kwa ajili ya ubunge wa Afrika Mashariki alisema, kafika Dodoma kwa nauli ya msaada.

    Jamani hii si aibu?
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    uwendawazimu upi zaid ya huu tulionao utakaokufanya uamini kuwa jk na serikali yake wanaweza kwa makusudi kabisaaaa kuitelekeza hiyo familia! Jk na mama mwana-asha ni zaidi ya uwajuavyo! Ni balaa nchini kwetu nakwambia!

    RIP Nyerere, pray for me!
     
  16. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 571
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    another ban for the same person! Ooh no let it not be me!
     
  18. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hee kaburi la baba wa taifa lawa kivutio cha utalii.
     
  19. a

    adobe JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    hii laana itamkuta kikwete na familia yake yote.li riz litatembea likiokota makopo
     
  20. W

    WildCard JF-Expert Member

    #20
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mamajack,

    Haya uliyoandika hapa sio kweli.

    Mjane wa Mwalimu analipwa 40% ya mshahara wa Rais wa sasa kama pensheni kila mwezi hadi atakapofariki. Wanae Mwalimu ni watu wazima na walianza kujitegemea siku nyingi kabla ya Mwalimu kufariki.

    Kama wanatoza kiingilio pale ni masuala mengine kabisa. Mama Maria Nyerere anatunzwa vizuri tu sio na serikali hii bali hata Museveni wa Uganda.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...