Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida za Maharage

Discussion in 'JF Doctor' started by klorokwini, Dec 8, 2011.

  1. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Baada ya kufanya resechi wiki 2 mfululizo mimi na ex wangu bila waifu kujua, tumegundua kumbe hata maharage pia yana faida (hii ni habari njema kwa walalahoi), nitazitaja faida kwa kiswahili.

    NB: hii sredi yangu naomba isiwe sababu ya kupandishwa bei ya maharage nchini.

    Faida za maharage

    1) Maharage yanasaidia kumlinda mtu kutokana na safura (anaemia) kwavile yana Iron nyingi (hii ni Iron ya mineral sio chuma cha kuulia mwizi)

    2) Maharage yana fibre nyingi kwahiyo yanasaidia kwenye shuhuli ya maliwatoni iwe bila kutoka jasho (inasaidia kuondosha constipation)

    3) Maharage yanajenga misuli, ndo maana jamaa wa uswahilini ni tabu sana kuwaibia wake zao.

    4)Inapunguza kolesterol (kitambi si sifa wajameni)

    5) Pia inasadikiwa kulinda na kutibu sukari.

    Ujumbe: kanunueni maharage haraka haraka kabla hayajapotea sokoni.

    Nimemaliza,
    hakuna masuali wala mkopo.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehee, wabongo wasivyopenda maharage. Acha sie tuliozoea tuendelee kufaidi.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hivi kuna mbongo asiependa wali na maharage?
    sidhani aisee
     
  4. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    wewe kachkue kilo moja kidukani kwa uporoto , nitalipia mimi
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini wanaume wengi (na watoto) wanapenda hii combination? Wali maharage...
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mbona mimi najua wengi hawapendi, atleast nnaowafahamu mimi.Wakisikia maharage wanaywea, ukitaka kuwafurahisha wakarangizie nyama au samaki.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Moja tu?
    Nataka mbili.Alafu weekend inabidi nitoe kitu cha makande. . .sijui ntapata wapi parachichi zuri la kushushia.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Dr Kloro,asante sana. Umesahau faida kuu, ni chanzo cha protini ambayo hujenga mwili(suala #3). Ila maharagwe ya soya pekee ndo 1st class protein sawa na nyama.
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    umeona RR alivyouliza hapo juu?
    tupo wengi mno wa wali na maharage...
    mimi nyama sipendi kabisa....

    by the way mnayajua maharage meupe makubwa makubwa hivi?????acha mchezo hayo
     
  10. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nimefulia mama, nimefulia! utaniuwa jamani
     
  11. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Senksi nurse wangu, Hapo kwenye protein pia wanasemaga inasaidia nywele kuwa strong, yaani maharage nimeyafanyia research ya nguvu kuliko research ya kutafta mchumba.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mkuu ukifulia kwani Uporoto hakopeshi?
    wewe kopa tu kwa Uporoto.....
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mimi mwenyewe napenda vyakula vingi na maharage isipokua ugali, labda kuwe na mboga za majani pembeni.Ila asilimia karibu tisini ya ndugu na marafiki zangu hawapendi kabisa.
     
  14. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #14
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Lol! Hapo kwenye nywele ndo unamsifia lizzy wako kisirisiri eeh? Faida nyingine ya maharagwe mi naogopa kuitaja banaa!
     
  15. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #15
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mkuu kiduka chenyewe kinakwenda kwa sadaka za kanisa na miskiti, tukikopa jamaa atalazimika kurudi poriini
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Haya ntanunua mwenyewe basi. ( Mianaume mingine bana. . . hovyooooo!)
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehehe uchafuzi wa hali ya hewa.
    Japo sio kila mara/kila mtu.
     
  18. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #18
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kama itapandisha mzuka usiitaje, azawaizi lipuka tu bana, au ni ile ya gesi asilia?
     
  19. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #19
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hivi unakumbuka list ya vitu vinavyoniturn on? ,hakyanani akiamka utamlaza
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    ha haaa umenikumbusha gazeti letu la udaku....'supestar lizzy asema yeye hali ugali na maharage lol
    mwanaume anaemtaka ajiandae kwa ma burgers na ma pizza lol
     
Loading...