Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida za kusoma D.I.T-Computer Engineering

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by The_Emperor, Mar 27, 2012.

  1. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu,nimechaguliwa kujiunga na D.I.T-Computer Engineering!Ninaomba mnipe faida za kusoma pale tofauti na vyuo vingine vya technology!
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Natamani ningeelewa swali lako? Are asking for faida? You can't be serious.
     
  3. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sasa hujaelewa nn hapo?kwan nime2mia kilugha mpk usielewe???
     
  4. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama umeenda shule vizuri unaweza ukajua tofauti kati ya COMMENTS from QUESTIONS.
     
  5. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hiyo degree program ni chaka bayaaa!!!!
     
  6. u

    ukweli2 Member

    #6
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    The_Emperor
    mkuu mimi nakushauri kama ujajipanga KUSOMA uctie timu kabisa pale...yaani pale ni full kusoma na co kuigiza kusoma....Faida utaziona ukifanikiwa kumaliza hiyo miaka mitatu ya mikikimikiki...na hasara utaiona pale utakaposhindwa kumaliza hiyo miaka mi3..
     
  7. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kama unataka elimu hiyo nenda kasome na kama unataka watu wajue unasoma usipoteze muda wako. Umenisoma?
     
  8. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    We unasomaje makitu magumu hayo badili nenda kasome sociology!
     
  9. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    dah yaani ww unakatisha m2 moyo kabisa!!!
     
  10. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa nn ni chaka?
     
  11. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nimekusoma mkuu!
     
  12. Einstein

    Einstein Senior Member

    #12
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sifahamu vizuri kuhusiana na Computer Engineering DIT, lakini naweza sema kwamba DIT is one of the best Technology institution Tanzania.. Ni mahali ambapo kwa kweli vijana hupikika, kama kweli uko determined..

    Swala la kuwa fiti katika career yako limegawanyika katika maeneo kadhaa...

    1. Juhudi yako.. Juhudi yako ndo itakyokuinua bro, no matter wat
    2. Conducive Environment.. Hili nalo ni la msingi pia ili likurahisishie kuelewa vitu..

    Kwa habari nilizonazo, DIT ni wazuri sana tena kuna maeneo mengine wanawazidi UD linapokuja kwenye swala la vitendo.. Kwa sehemu kubwa UD unakuta wanafunzi wanakua theoreticians zaidi kuliko kwenye vitendo.. Simaanishi kwamba UD sio pazuri, lakini DIT ni sehemu nzuri sana kama una malengo na determination..

    Computer Engineering ni eneo hot kabisa bro, we soma na wala usikatishwe tamaa.. Cha msingi inabidi vitu uvielewe usiwe mbambaishaji.. Hao wanaosema umepotea, wao ndo wamepotea hawajielewi.. Huwezi lazimisha mtu abadilishe career kwa sababu zake binafsi.. Kila mtu huchagua kitu anachoona kina manufaa kwake..

    Ila tatizo lilopo nchini kwetu ni kwamba, kwa asilimia kubwa hatupendi kujituma.. Na asilimia kubwa watu wanasoma ili wapate ajira, hili ni kosa na hautakaa uwe mtaalamu kama unasoma ili uajiriwe, utaishia kuchakachua ili uajiriwe..

    Mie ni Computer scientist, ila niliwahi kuambiwa na jamaa yangu kuwa nimepotea na akanambia nisome BCom.. Tena ilikua kipindi nilipokua najiunga na chuo. At the end of the day, nimekuja ona kuwa yeye ndo alikua amepotea tena vibaya mno.. Maana hili eneo ndo linanifaa zaidi kuliko alilolisema.. Though pia Bcom ni eneo hot pia, lakini siwezi kusoma vitu vilivyo out of my dream just for the sake of kuniambia nimepotea..


     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    na we unajihesabu umemshauri huyu dogo?
     
  14. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ahsante sana kwa kunipa moyo ndugu yangu.mungu azidi kukubariki.
     
  15. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    vp EGM anaweza somea Computer science?
     
  16. Einstein

    Einstein Senior Member

    #16
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inawezekana.. Kuna rafiki angu alikua PCB, akaingia Computer science na alisha graduate!! So, kwa EGM ni possible kabisa, ingawa sina mfano halisi wa mtu aliekua EGM na kwenda Computer science
     
  17. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #17
    Mar 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    EGM anaweza soma computer science ila kila chuo kina taratibu zake, mfano IFM, UDOM, UNIVERSITY OF BAGAMOYO, SAUT na vyuo vingine vingi wanachukua wanafunzi waliosoma EGM ila UDSM wanachukua PCM mostly na pia kuna umuhimu kwa mtu kuwa na knowledge ya fizikia ukitaka masomo ya kompyuta na ni ile ya o-level.
     
  18. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    utajifunza vitu vingi sana,kifupi ni cross cut course ya electrical,mech,electronics na software,ni ngumu ila ukijipanga utafanya vizuri!
     
  19. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    hzo ni kozi za computer au ni another kozi ambazo EGM anaweza kusomea ?
     
  20. C

    C programming JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    dit.....ni chuo bola sana hasa katika swala la ufundishaji......na kutoa graduates wazuli sana hasa katika fani za mechanical,electrical,telecommunications,laboratory technology na civil rngineering........ila kuhusu computer engineering dit.....sio pazuli.....ni heri ubadili vacany kwani......jamaaa hawafundishi hata certification
    moja.....kama ccna,oracle,microsoft certification, hata computer lab......uzushi sana
     
Loading...