Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida ya mlima na tambarare;soma hapa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Jun 3, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Binadamu akifikia miaka 9 – 14 mwili huanza kubadilika. Hiki ni kipindi ambacho msichana au mvulana hubadilika kutoka utoto na kuwa mtu mzima na hiki kitendo huitwa balehe na moja ya dalili ni kuota kwa nywele kwenye makwapa, sehemu za siri nk.

    Leo tunazungumzia nywele za sehemu za siri yaani mavuzi.
    Hizi nywele kawaida huwa na rangi tofauti na nywele za sehemu zingine kama kichwani, zingine huwa na rangi nzito zaidi, zingine huwa ngumu zaidi, zingine hunyoka (straight), zingine hujisokota (curl)

    Linapokuja suala kunyoa hizi nywele ni preference ya mtu, pia jambo la kushangaza ni kwamba wanawake ndio huzungumziwa zaidi kuliko wanaume ni kama vile wanaume hawana hizi nywele.
    Imefika wanaume hujiuliza wenyewe je, mwenzangu unapenda mke kuwa na forest au kuwa na jangwa la sahara?
    Kila mwanaume au mwanamke ana jibu lake.

    Baadhi ya wanawake hujisikia more attractive wakiwa wamenyoa wakati wengine hujisikia raha wakiwa na thick forest.

    Hata hivyo kama lilivyo suala la matiti au makalio (******) wapo wanaume hufurahia na kujisikia excited zaidi kwa mwenzi wake kuwa na msitu wa asili wa uhakika wakati huohuo wapo wanaume ambao kwa mwanamke kuwa na msitu mnene kwake huona ni mwanamke mchafu na asiyejitunza kama anshindwa kujinyoa sehemu muhimu kama hiyo basi yupo careless na hajipendi.

    Kunyoa au kutokunyoa ni suala la hiari yako na mpenzi wako hakuna sababu ya Kujiona upo sahihi au hupo sahihi pia wapo ambao hunyoana na nyakati kama hizo kwao ni faragha na kujuana.

    Kutokupata information zinazotakiwa wakati mwingine huweza kusababisha mtu kuchukua hatua ambazo zinaweza kushangaza hata mpenzi wake.

    FAIDA ZA KUACHA KUNYOA
    (Kuwa na msitu)
    Hizi nywele huwa zonashika homoni za pheromones ambazo zikisambaa huweza kuvutia mtu wa jinsi tofauti (attraction)
    Huweza kuzuia msuguano (friction) wakati wa tendo la ndoa, Kumbuka viungo vya uzazi vipo delicate sana.
    Husaidia kufanya maeneo ya sehemu za siri kuwa jotojoto (warm)
    Huzuia na Kulinda sehemu za siri kama hasa vitu vidogo kama mavumbi Kuingia sehemu nyeti hasa wanawake kama zilivyo nywele za kawaida zinavyolinda kichwa.
    Huonesha kukua kwa mtu (sexual maturity)

    FAIDA ZA KUNYOA
    (Kipara)
    Huboresha tendo la ndoa hasa kwa wale wanaopenda Kipara.
    Huboresha usafi; hizi nywele hushika harufu (odor) na kuweza kupelekea kutoridhishana kimapenzi, au kama muhusika hajaoga vizuri anaweza kukufukuza kwa harufu.
    Kujisikia vizuri, kujiamini na kujisikia safi.

    KUNYOA AU KUTOKUNYOA KATIKA NDOA
    Kuwa na maeneo ambayo yanatunzwa ni moja ya njia ambayo mke na mume huweza kujisikia vizuri kwa mwenzake.
    Wengine hujisikia vizuri zaidi kwa kila mmoja kuwa kipara na kufanya degree of intimacy kuwa juu zaidi (ngozi kwa ngozi hunoga zaidi)
    Wanandoa wengi hukubaliana kunyoa au kunyoana kuliko kuacha msitu, sababu kubwa zikiwa
    Kunyoa huleta ukaribu (intimacy)
    Kuwa kipara (mwanamke) ni zaidi ya kuwa uchi kwani unakuwa kama umeondoa kile kinafuka uke hivyo mume huweza kuona kwa macho na kwa kugusa uzuri na jinsi Mungu alivyokuumba.
    Pia wanandoa ambao hunyoana kuanzia honeymoon huwafanya kuwa karibu zaidi kwa kujuana zaidi.
    Kunyoa ni usafi.
    Agano la kale ilikuwa ni ishara ya kujitakasa.
    Kunyoa mwanamke huonesha amejitoa kwa mumewe.

    (Hesabu 8:7)
    Katika Agano la kale ishara mojawapo ya kujitakasa ilikuwa ni kunyoa nywele zote katika mwili.

    JE, KUNA STYLE ZA KUNYOA?
    Wengine wanaponyoa huweka style mbalimbali just for fun.
    Wengine hupunguza (trimming) na si kunyoa Kipara kabisa.
    Wengine hunyoa pembetatu ili wakivaa bikini nywele zisionekane.
    Wengine hutengeneza mstatili ambao huitwa “Chaplin Moustache” kwa raha zao mke na mume.
    Wengine hupaka rangi nyekundu na kuchora umbo la moyo kama zawadi kwa mwenzi wake.
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Hii kitu.
     
  3. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh .. JF raha sana..!
     
  4. S

    Saidy New Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman, ni kusomea haya mambo au..! nami ntajua lini??
     
  5. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wengine wananyoa KIDUKU!
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    hiyo kali kweli. Wengine wanaziweka dawa.
     
  7. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    :canada:
     
  8. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Kwani we pdiddy unapenda KIPARA au FOREST?
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    sina uhakika kama kuna tija hapa......
     
  10. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kiduku style ndo nzuri
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    p didy shikamoo
     
  12. M

    Mayanka Member

    #12
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh! Haya jaman
     
  13. M

    Mayanka Member

    #13
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh! Haya jaman
     
  14. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wapo wanafuga rasta, ila sijui kama nyama hawali kweli..
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    kuna style niipendayo akinyoa huko chini kuacha kijistari kwa mbaaaaaali inaitwa landing strip!
     
  16. LebronWade

    LebronWade JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Huyu msela Pdiddy ni sooo!!!!!
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    !!!!!!!!!
     
  18. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mambo yote nikipara ili iwe ngozi kwa ngozi.
     
  19. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mhhhhhhhhh
     
  20. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mi huwa natembeaga na topazi kabisa kwenye pochi nikikutana na msitu huwa naufyeka wote baada ya hapo ndo game linaanza
     
Loading...