Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida na manufaa ya kucheka kwa binadamu

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Feb 23, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Manufaa ya kucheka.

    Wanasayansi wamekadiria kwamba kucheka kwa furaha kwa nusu dakika ni sawa na kupumzika kabisa kwa dakika 45. Kuangua kicheko kunalingana na kufanya mazoezi ya viungo kwa dakika tatu, hali kutabasanu kwa uchangamfu mara kumi ni sawa na kufanya mazoezi

    makali kama ya kuiga makasia kwa kutumia mashini kwa dakika kumi.

    Manufaa mengine ya kucheka yanatia ndani kuongezeka mara tatu kwa kiasi cha hewa kinachovutwa ndani ya mapafu na vilevile

    kuborashwa kwa mzunguko wa damu, umeng'enyaji, kuyeyushwa kwa chakula, utendaji wa ubongo, na kuondolewa kwa vitu vyenye kudhuru.


    "Napendekeza kwamba ili uwe mwenye furaha, jambo la kwanza unalopaswa kufanya kila asubuhi ni kutabasamu na kumwonyesha mwenzi wako na watoto wako tabasamu, kama huna hata jamaa zako.


    " Jifunze kUcheka unapokosea, na jaribu kuona mambo kwa njia nzuri hata wakati hali inapokuwa ngumu."


    TAFADHALI UNAPOJIFUNZA KUCHEKA UMSICHEKE MZIZIMKAVU ALIYE TOA FAIDA ZA KUCHEKA.
    :poa:focus:
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Pia kuwa na furaha kunaongeza sana life span ya binadamu ukilinganisha na yule anayenunanuna kila wakati. Kununa nuna kunakaribisha magonjwa mbali mbali ya hatari.


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280

    Nashukuru kusikia nina muda mrefu sana wa kuishi hapa duniani..
    kutabasamu na kucheka jadi yangu :)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280

    hahahahah lol! Rubani hiyo ni kweli kabisa maana vicheko vyako vinaweza kumfanya hata aliyenuna aanze kucheka lol! Ubaki hivyo hivyo usibadilike.
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Pamoja na kusema mkuu afrodenzi anapenda kucheka lakini mimi huwa nikiiangalia picha yake ya avantar ya Mkuu Afrodenzi inaniogopesha inaonyesha kama ni mtu asiyependa kucheka kama mtu yupo vile serious au nasema uongo Mkuu BAK? hahahahahahah
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    asante Captain..
    usema ukweli kicheko au tabasamu ni
    tamu zaidi pale unapokuwa unaongea au uko
    na yule mwenye furaha ..

    sasa ongeza bidii ili nisinune..
    maelezo tafadhali..(unajua ninachoongolea) hahah lol :
    )
     
  7. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    hahahahahahah
    Mzizimkavu umenimaliza kabisa yaani mimi nakuogopesha duhh

    duhhh nimwachie tu BAK akujibu kwa kweli...

    ila ningependa kusema unavyowaza kuhusu mimi ni
    kinyume kabisa ya nilivyo...
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Picha yako ni nzuri ila inanitia wasiwasi lakini kuanzia sasa sikuogopi nakupenda usiwe na wasiwasi.
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    Nikipata kukutana nawe siku moja itakuwa furaha yangu zaidi..

    Hiyo avatar sana sana inaelezea nikiwa kazini hahaha lol
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    lol! Mkuu Mzizi Mkavu hauchimbwi dawa sijui kama huyu Rubani anajua kununa saa zote yeye ni vicheko tu ambavyo mara nyingi vitakufanya nawe uanze kucheka halafu si vicheko vya unafiki kusema kweli. Ni kipaji alichopewa na Muumba wetu ambacho kinamfanya mara nyingi wakati ambapo anastahili kukasirika hakasiriki kutokana na jambo lililotokea ambalo lingestahili kumkosesha furaha.
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    :poa :biggrin: Na mimi pia nikikutana na wewe pia nitafurahi sana lakini usijali mimi sipo Tanzania nipo Ughaibuni ila mwanangu yupo hapo Dares-Salaam anasoma chuo kikuu anachukua kozi ya IT ukitaka kuniona mimi kama uko hapo Dar unaweza kumuona mwanangu ndio kama umeniona mimi unasemaje? ukitaka mawasiliano na mwangu nitakupa hata Mkuu J.F. MaxMello anamjuwa Mwanangu.
     
  12. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Namtania nilitaka nimsikie anasemaje mimi huwa ananivutia sana hapa J.F. afrodenzi Usijali Mkuu.
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Mhhhh! Mkuu Mzizi Mkavu ni aje!? hahahahah lol! Nimecheka sana aisee hahahahahah lol!
     
  14. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    :lol::lol::lol::lol:
     
  15. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,559
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    inaonyesha bado wewe una nguvu kijana. mimi huwa napenda sana kutembea kwa miguu gym mimi ni mvivu kidogo mazoezi yangu huwa napenda kutembea umbali wa kilomita 3 kwenda na kurudi.
     
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    Mheshimiwa MziziMkavu

    Ningependa kuchukua nafasi hii kukupa shukrani zetu kwa kazi nzuri na kazi ngumu sana
    unaofanya hapa Jamii Forum. Kutuletea thread zenye manufaa kwetu na wageni wanaoingia humu..
    Ingawa sijibu thread zako nyingi ila nazisoma. wakati mwingine naenda kwenye profile yako
    na kuchunguza thread gani ulitoa ikanipita ili nisome.. kila muda natafakari kama wewe ni Doctor?
    ama mganga wa Jadi jibu sipati.. asante kwa kwanzi nzuri na asante kwa kuweka tabasamu kwenye nyuso zetu..

    Be blessed
    Afrodenzi
     
  19. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #19
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,683
    Trophy Points: 280
    hahahahahahah ngoja nicheke nakupita tuuu..
    Hapo pa gmy nakubaliana nawe 110%
    huko kwengine nafunga meno na mdomo hahah lo
    l
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Mkuu huyu anajitahidi sana katika kutufahamisha mambo mbali mbali ya kula vyakula bora ili kuweza kukinga afya zetu.
     
Loading...