Faida na Hasara za Uwakala wa MaxMalipo na ButtonPay

Discussion in 'Jukwaa La Biashara na Uchumi' started by charminglady, Jan 15, 2014.

  1. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    Habari za asubuhi waungwana,

    Katika kupambana na adui umaskini, nafikiria kuwa wakala wa MAXMALIPO au BUTTONPAY.

    Ni faida/hasara gani naweza kupata nikiwa wakala wa moja kati ya Kampuni hizo???

    Natanguliza shukrani
     
  2. K

    Kamilah Member

    #2
    Jan 15, 2014
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapendwa wakati mkichambua faida na hasara, elezeni pia na process za kupata huo uwakala
     
  3. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    Kuupata Uwakala ni pesa yako tu pamoja na Legal documents i.e. TIN number na Business License....
     
  4. Iyokopokomayoko

    Iyokopokomayoko JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2014
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,819
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    initial capital ni kiasi gani?
     
  5. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    500k.....
     
  6. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    Wadau mupooooo????

    Msaada wenu ni muhimu kwangu!!!
     
  7. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2014
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,588
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 63
    Ukiona kimya jua ina mshiko wa kutosha. Wanaficha siri.
     
  8. Mhandisi Mzalendo

    Mhandisi Mzalendo JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2014
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 1,244
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 63
    Sijatumia max malipo or hiyo nyingine kwangu natumia selcom mtaji ni laki 5
    Faida yake unaipata papo kwa papo mfano..
    Unapouza luku unapata faida ya asilimia 3 kila ufanyapo muamala so ukiuza umeme wa 10000 kwenye balance yako yani float itaongezeka kwa asilimia tatu yani mia 3 kwa hiyo ukiuza umeme wa 100000 unapata 3000 na inaenda hvyo...kwa commision luku ndio ina aslimia kubwa na huduma nyingine zina asilmia chache zaidi mfano vocha ni 1.5 dstv 1 na nyinginezo....uzuri wa hii uwe sehemu kwenye mzunguko wa hela ambapo una hakika itaisha haraka na pia ni kivutio kizuri kama una biashara nyingine unafanya eneo hilo yani ni kama vocha na soda....
    Conclusion.
    Kwangu biashara ya vocha inalipa kuliko hizi machine ingawa ni vizuri ukawa unavyo vyote sambamba....

    Nawasilisha ....
     
  9. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    Nakushukuru ndugu yangu....
     
  10. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2014
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 978
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 18
    Mkuu, ukishanunua hyo mashine huwa unaenda tena vodacom, hewatel, tigo, tanesco, dstv n.k ili kuuza bidhaa zao au hawa selcom wanakuunganisha 1 kwa 1?
     
  11. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2014
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nilifanya kwa kutumia mashine ya Selcom,kama alivyosema mdau hapo juu uitumie kama kivutio cha biashara nyingine na uwe sehem yenye mzunguko lasivyo faida yake utaona aibu hata kuiangalia,commission zao ni ndogo kiukweli,mi ilinishinda sahivi mashine ipo tu ndani.Hasara; Usipokuwa makini unaweza pata hasara sana tu,mfano ukikosea kuingiza namba ya simu wakati wa kurusha vocha ukamrushia mtu mwingine ndo imekula kwako.
     
  12. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2014
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    *Airtel
     
  13. Mhandisi Mzalendo

    Mhandisi Mzalendo JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2014
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 1,244
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 63
    Unapoipata machine inakua tayari connected na huduma zote so unaenda kwenye menu yake na kuelekezwa kila kitu just plug and play...mfano baada ya azam tv kuanza wakaingiza kwenye malipo ya selcom na maxmalipo so wao maxmalipo na selcom waka update database yao automatic na kwa wateja ikawepo.....
     
  14. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2014
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 6,272
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 113
    Asante santa dada charminglady kwa kuuleta huu uzi,

    Lakini pia shukrani za dhati zimwendee Bwana stany mzalendo kwa majibu yake muruwa yaliyojitosheleza, ninataka kuanza biashara ya vyakula so hii itakuwa sapoti.

    Asanteni pia wadau wengine aliochangia mawazo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2014
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 978
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 18


    Mkuu, hapo kwenye red vp namba akiingiza mteja mwenyewe ili akikosea ile kwake?
     
  16. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2014
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    Mkuu kwa maelekezo ya awali niliyopata ni kuwa katika kuingiza namba either za luku ama vocha huwa unatakiwa kuconfirm kama wafanyavyo mawakala wa mpesa, tigopesa n.k.
    Issue ya mteja kupewa printer or whatever kujiingizia namba sidhani kama itapendeza....


    Hivyo unatakiwa tu kuwa makini... Kila biashara ina risk zake.....
     
  17. Mhandisi Mzalendo

    Mhandisi Mzalendo JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2014
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 1,244
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 63
    thanks for the compliments mkuu
    usitunyime like basi teh teh teh
     
  18. Mhandisi Mzalendo

    Mhandisi Mzalendo JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2014
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 1,244
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 63
    kama ni luku atakuja na karatasi ya luku atakugea utaingiza mwenyewe kwa kuisoma, kama amekuja nayo kichwani bora aandike kwenye karatasi ili akikosea kuwe na ushahidi alikosea namba kama ni vocha kumrushia mtu ukishaingiza namba unairudia kuisoma na yeye akubali kama ni sahihi au lah ili kama amekosea iwe juu yake...kwa kifupi inabidi ujitahidi kuwa makini mnoo kama ilivyo mawakala tena zaidi ya mawakala maana kama ukikosea hamna kurudishiwa chochote....

    but the best way ni kuandika ni vizuri ukawa na vikaratasi vya wateja kuandika mfano luku namba au sometime vocha ingawa hii si rahisi kuandika kila namba ya mteja..... umakini muhimu kwenye biashara yeyote
     
  19. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2014
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 978
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 18
    Asante kwa majibu na maoni mazuri.
     
  20. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2014
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 6,560
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 38
    Nimejifuza kitu
     

Share This Page