Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Facts you don't know about Rombo Road Projects and the Mramba factor

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Geza Ulole, Oct 10, 2010.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,093
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Ati mie nashangaa watu wanasema Mramba alileta barabara kiupendeleo as if it wasn't in a TANROAD plan! Let me tell you guys these facts:

    First Kilimanjaro is the smallest region behind Dar es salaam in size when the mainland Tanzania is considered! a 30 km road can look a big deal compared to 30 km road in Singida or Tabora or Iringa or Rukwa! Sasa ingieni TANROADS ebsite halafu muangalie project zilizopo halafu muangalie ni za urefu gani compared to hiyo barabara ya Rombo, Warombo washamba wanaojitambia nayo kama ile ya TARAKEA – RONGAI - KAMWANGA ambayo ni 32 km halafu compare na KYAMYORWA – BUZIRAYOMBO ambayo ni 120 km au DODOMA-MANYONI ambayo ni 127 km halafu muone alichofanya kama kina merits za kusifiwa, MARANGU-TARAKEA-RONGAI-KAMWANGA ni 100 km ambazo by the way ni trunk roads wala sio regional roads yaani kusema for the respective constintuent! Jamani hayo maendeleo mnayosema were meant to happen considering the location of the place i.e. border region na the current intergration process ni sawa na mbunge ajitmbe na ujenzi wa ARUSHA-NAMANGA-ATHI RIVER huu ni umbumbu!

    Huyu jamaa yuko bungeni toka 1980 na ukiangalia mendeleo yanayosemwa kama mashule yalikuwapo toka anaingia ubungeni na yalijengwa kwa nguvu ya wazazi! Mbunge yeyote anaweza kuhimiza hilo na ukizingatia mwamko wa wanavijiji wa huko! Na cha ajabu kipindi hicho maji yalikuwapo sasa maji hamna sasa sijui tuseme haya ni maendeleo au ni ushabiki! Na pia watu wana kufa njaa huko! Zaidi ya hayo wakazi wa Rongai wamenyang'anywa mashamba yao wamehamia Kenya halafu cha ajabu mashamba hayo yamegawiwa maswahiba wa Mramba yaani kama wakina Mchomba, Michael Shirima n.k.

    Cha kushangaza basi, watu wanaweza kusema ati aliweza kutenga hela kwa ajili ya barabara akiwa waziri wa fedha! jamani tuwe waerevu Donor countries wanafahamu fika CCM ni maharamia kwa hiyo hutoa hela za misaada zikiwa na "well specified" na "stated in bold" matumizi yake kama mnakumbuka kuna siku CCM walikuwa wanawika ati waruhusiwe kujiamulia mambo yao yenyewe lakini donor countries wakakataa maana wanajua unyanyapaa wao ingemaanisha NO BARABARA to opposition strongholds! Ndo maana basi kwa Mh. Zitto Mkeka wa lami umepita na alikuwa anawachachafya ile mbaya na cha ajabu CCM wanajitamba ati wamejenga wakati Donor countries walieleza zile hela zitumike wapi in advance!

    Mbali ya hayo Mramba kwa kutumia influence yake alipokuwa waziri aliruhusu encroachment kwenye hifadhi ya Kilimanjaro wakina Mchomba wanavuna mazao ya misitu kama mbao wakati forest inazidi kuwa jangwa sasa kama huu si ufisadi right and left, up and down? ni nini? hawa watu wanaomsifu wanafaidika na ufisadi wake! ukichanganya na zile $ 11mio.! Jamani hime leteni mabadiliko Rombo!

    Guys vote Selasini vote Slaa for prosperity
     
  2. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kwa hiyo nimramba pia alileta barabara za uru , kibosho? tumieni akili nyie warombo
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    1. First Kilimanjaro is the smallest region behind Dar es salaam in size when the mainland Tanzania is considered! THIS IS NOT CORRECT
    2. Jamani hayo maendeleo mnayosema were meant to happen considering the location of the place i.e. border region WHAT ABOUT MTWARA,RUVUMA,KIGOMA?
    3. Cha kushangaza basi, watu wanaweza kusema ati aliweza kutenga hela kwa ajili ya barabara akiwa waziri wa fedha! jamani tuwe waerevu Donor countries wanafahamu fika CCM ni maharamia kwa hiyo hutoa hela za misaada zikiwa na "well specified" na "stated in bold".NDUGU,ZIKO BARABARA TUNAZOJENGA KWA PATO LA NDANI NA SIO DONOR FUNDS...PATO LA TANDI LINATOKA TRA KWA KITILYA NA WAZIRI ALIKUWA MRAMBA

    Yes we wil vote for CHADEMA indeed
     
  4. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka kilichozungumziwa wakati wa budget kuhusu barabara ile kilikuwa "imekuwaje barabara ya 9 km ikatengewa Sh. Bilioni ??? wakati ile ya kilomita 300 Kusini kwa Tanzania ilitengewa Sh. Milioni 300?".

    Na watu wakapiga mahesabu ya haraka haraka na kusema jee wengine ni more equal than others?
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,093
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Huko Kigoma na Ruvuma barabara zinajengwa pia na Millenium Challenge Account (MCA) na pia kuna hela za kujenga daraja Korea wametoa zote hizo zinatoka donor countries. Na Kwa suala la Rombo fedha zilitoka BADEA nayo ni institution ya nchi zinazotusaidia! halafu ikumbukwe Kenya is a more important trade partner to us than Burundi and Rwanda combined kwa hiyo uzito wa mpaka wa Kenya na Tanzania ni zaidi haswa ikiwa inahusu fedha za hawa wenzetu walioendelea maana wanatoa kipaumbele kwa project ambazo ni viable zaidi! na kwa Mtwara ikumbukwe wana Umoja Bridge that costed $ 25 mio. plus barabara ambayo inajengwa sasa kama huoni barabara ya Rombo ni kitu cha kawaida naona unalala mkuu! hakuna kitu Mramba amefanya! pesa za TRA zinaliwa kama Barabara ya huko Chalinze (mradi wa Kawambwa na Kikwete) miradi mingi inayosimamiwa vizuri inajengwa kwa fedha za mikopo kwa TZ kupitia donor funds kwa vile wana-audit matumizi!

    Na kama unabisha Kilimanjaro region is not the smallest region just bigger than only Dar in Tanzania Mainland basi taja mkoa mwingine ambao ni mdogo zaidi ya kilimanjaro!

    Chagua Selasini Chagua Slaa kwa maendeleo!
     
Loading...