Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Facts 13 za maajabu ya tembo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Nov 3, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,492
    Trophy Points: 280
    1.Tembo pamoja na ukubwa wake
    akitembea hana kishindo kabisa miguu yake
    kwa chini ni kama ina sponge hivi.
    2.Tembo anaukubwa wa tani 7
    3.Tembo jike hubeba mimba miaka 2
    4.Tembo mtoto huzaliwa akiwa na kilo 80
    5.Chakula cha tembo kwa siku ni kilo 300 na
    maji lita 40
    6.Uume wa tembo una kilo 27,ukimuona
    wakati anafanya mapenzi kwa nyuma
    unaweza kuhisi ana miguu mitatu.
    7.Ni moja kati ya wanyama ambao hawapendi
    kelele
    8.Umri wake wa kuishi ni miaka 60
    9.Tembo ana fanya mapenzi kwa masaa 12
    masaa 6 ya mwanzo anamuandaa mwenzi
    wake na 6 yanayobaki ndio shughuli yenyewe
    na hiyo ni ile raundi ya kwanza.
    10.Tembo dume huwa na wanawake wawili
    mpaka wanne
    11.Akipiga bao tembo dume manii zake ni
    ujazo wa lita tano.
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa kuna haja ya kumjadili mnyama hapa? Halafu haya mambo ya kutuletea vipindi vya LEO TENA hayana faida hata moja kwenye jamii ya Great Thinkers.
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    basi kanizidi kwa kilo 5 tu,ila vilivyobakia vyote tuko sawa. Nalog off
     
  4. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Weee Mwita acha hizo. Bujibuji katupa elimu tosha.
     
  5. v

    valid statement JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Dah...
    kweli tembo noma.
     
  6. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nimeipenda sana tu.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Tena hapo kwenye 9 na 11....
     
  8. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Copy and paste!
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Sista tembo ndo balaa zaidi...
    1) anaweza kuparamiwa na braza tembo kwa 6hrs straight
    2) ana k kubwa kama kalavati.....27kg za mshipa wa braza tembo unaingia na naacha 5ltrs za manii...kama sio kalavati hilo ni nini?
     
  10. JS

    JS JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tuletee na wanyama wengine Bujibuji ukipata nafasi
     
  11. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hapo no 9 ni hatari. ingekuwaje kama na sisi wanadamu inakuwa hivyo, je tungefanya shuguli nyingine kweli maana tunavyopenda iyo issue mh nawaza!
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Duu! Anasimami masaa sita kwa raundi moja.
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Kabla hujamuiga tembo kunya boga bora uyajue haya kwanza.

    [​IMG]



    1. Tembo ndie mnyama mkubwa kuliko wote duniani. Hata hivyo, pamoja na ukubwa wake akitembea hana kishindo kabisa, miguu yake kwa chini ni kama ina sponge, na pia hapendi kelele.
    1. Tembo ana ukubwa wa tani 7 na hula mizizi, majani, matunda na magamba ya miti. Tembo pia hunusa harufu ya maji umbali wa meli 3.
    1. Umri wake wa kuishi ni miaka 60 hadi 70.
    1. Mkonga wa Tembo hutumika kwa shughuli nyingi, ikiwemo kuvutia pumzi na kunusia (pua), kulia, kuchotea maji ya kunywa, kukata matawi ya miti, kupigania,
    2. kuchimbia, kupapasana, na hata kujirushia maji na mavumbi kwa ajili ya kuhifadhi ngozi yake na maradhi na wadudu (mkono).
    1. Pembe yake moja inaweza kukaribia kilo 100 na urefu wa zaidi ya nchi 130. Pia jino lake moja linakaribia uzito wa kilo 20.
    1. Tembo anatumia masaa 16 kwa siku kwa kula tu, na kinyesi chake kwa siku kinafika kilo 150.
    1. Tembo huwa hasahau, chochote/yeyote alichowahi/aliyewahi kukiona/kumuona maishani mwake basi huwa anakikumbuka/anamkumbuka mara tu akikiona/akimuona
    1. Tembo huwa wanalia, kuhuzunika, hufurahi na kucheka pia. Vile vile wana huruma kiasi kwamba mtoto anapolia basi wote hukusanyana na kumbembeleza. Pia wanaomboleza pale mmoja wao anapofariki.
    1. Tembo ana uwezo wakuogelea masafa marefu.
    1. Tembo jike hubeba mimba miaka 2.
    1. Tembo mtoto huzaliwa akiwa na kilo 80 hadi 120
    1. Chakula cha tembo kwa siku ni kilo 300 na maji lita 40
    1. Uume wa tembo una kilo 27, ukimuona wakati anafanya mapenzi unaweza kuhisi kama vile ana miguu mitatukwa nyuma.
    1. Tembo ana fanya mapenzi kwa masaa 12, masaa 6 ya mwanzo anamuandaa mwenzi wake na 6 yanayobaki ndio shughuli yenyewe na hiyo ni ile raundi ya kwanza.
    1. Tembo dume huwa na wanawake wawili mpaka wanne
    1. Tembo dume "akifunga goli / akipiga bao" manii yake yanafika ujazo wa lita tano.
     
  14. eddiom

    eddiom Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Wow...!!!!
    Maelezo muruwa, ahsante sana kwa info, najuwa wengi hawajui haya...
    Pia nasikia ukitaka kuwakimbiza Tembo karibu ya Mji au Shamba wewe choma pilipili, basi watakereka sana katika mapua yao na wataondoka pale..
     
  15. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kweli hii research...
     
  16. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mengine ya kuchapia.................. mfano urefu wa nchi 130 kwa penbe......................m hapo sio kweli............... halafu tembo hawezi kuswaga wanawake................... anaweza kupanda majike ya tembo tu................ hakuna mwanamke duniani anayewezxa kumhimili tembo.................. tumezoea kusikia majibwa ya wazungu tu yakipewa uroda na wanawake ila sio tembo.....................
     
  17. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,195
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Hivi Tembo nao wanafanya mapenzi???????????????
     
  18. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,695
    Likes Received: 3,008
    Trophy Points: 280
    Uliza swali.........
     
  19. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    mnyama *mkubwa kuliko wote ni nyangumi,kafunue vitabu vya biology kwa maelezo zaidi
     
  20. p

    pat john JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyangumi ni mnyama anayeishi baharini, na anaitwa mnyama kwa sababu hunyonyesha. Ni katika kundi la "mammals". Tembo yupo kundi hilo yeye huishi nchi kavu.
     
Loading...