Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Facebook waanza kushughulikia akaunti za bandia.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Richard, Sep 30, 2012.

  1. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Mtandao wa jamii maarufu duniani kwa jina la FACEBOOK wameanza mchakato wa kufuta kaunti zote ambazo uhalisia wake haujulikani yaani ni za bandia.

    Baada ya uchunguzi wa muda kufanyika kwenye mtandao huo na hasa baada ya kujiorodhesha kwenye soko la mitaji la NewYork, imegundulika kuwepo kwa akaunti za uongo za watu zipatazo milioni 83.

    Baadhi ya watumiaji maarufu wa mtandao huo kama Justin Timberlake, Rihanna na Lady Gaga na wengine wamejikuta wakiwa na upungufu wa wafuasi wao kwenye mtandao huo.

    [​IMG]
    Lady Gaga ana wafuasi wapatao milioni 53,238,735

    Hatua hiyo ya FACEBOOK imekuja katika wakati ambao mtandao huo unatafuta pesa zaidi kupitia matangazo ambapo ni wale watumiaji halisi ndio wataweza kulengwa na makampuni ambayo yanatangaza kwenye mtandao huo. Pia imeaminika kuwa asilimia 8.7 ya watumiaji wake wapatao 845 hawatumii majina ya kweli, hivyo kufanya nasafi yake kwenye soko la mitaji kuwa ndogo.

    [​IMG]
    Rihanna nae anavutia wafuasi wanaofikia milioni 60,370,797 sasa.

    Moja ya tatizo kubwa la watumiaji wa majina ya uongo ni kuweza kutengeneza pongezi au "likes" kwa kutumia software maalum za Malware ambazo huingilia kazi za computer husika na kuharibu utendaji wa program zake, kwa kufanya hivyo jina la FACEBOOK linakuwa linakuuzwa lakini katika hali isiyo rasmi.

    Pia kwa mtindo huo wale watumiaji maarufu wanakuwa hawajui uhalisi wa wafuasi wao. FACEBOOK siku ya Alhamisi walitoa taarifa kwenye blog yao wakieleza hatua hiyo wanayochukua na kwamba wanaamini itasaidia kupunguza hizo "likes" kwa asilimia 1.

    Utumiaji wa majina yasiyo rasmi umeleta matatizo kwa mitandao mingi ya kijamii na umekuwa shughuli nyingi za kihalifu pia zimekuwa zikifanika kwa kutumuia majina bandia kwenye mitandao hiyo.
    [​IMG]
    Nembo ya mtandao wa FACEBOOK nje ya jengo la makao yake makuu mjini California kwenye kitongoji cha Palo Alto.

    Mtandao wa JamiiForums tayari ulikwishajiandaa na yote haya na ndio maana tumefika hapa tulipo.

    Idumu JF.
     
  2. EMPTY

    EMPTY JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 267
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Udumu karne & karne JF.
     
  3. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    duh......kazi ipooooooooooooo
     
  4. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    JF Imejikinga vp na majina bandia? Ufafanuzi tafadhali
     
  5. L

    Loloo JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kutokana na sheria za jf nafikiri swali ulilotakiwa kuuliza ni "jf imejikinga vipi na majina halisi?
     
  6. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwanini unasema hivyo? Au unamaanisha usalama mtandaoni? Facebook wanaondoa account feki na zenye majina ya uongo, sasa JF Wanaotumia majina halisi ni asilimia kama 20 tu! Hapo inakuwa sielewi
     
  7. L

    Loloo JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ao u

    Ungesoma rules zao ungeelewa kwamba kutumia jina halisi hata kwenye mail sio moja ya sheria zao bali the opposite is true?
     
  8. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    aahwapi! Hebu google uone, ngoja nitakupa link usome facebook policies
     
  9. TEMPOLALE

    TEMPOLALE JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasikia hata humu JF kuna majina bandia, itabidi yashugulikiwe
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Watajuaje jina ni bandia??
     
  11. Advicer

    Advicer JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 396
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mkuu we hlo ni jina lako?hata donn helela hujaweka ful name!
     
  12. TEMPOLALE

    TEMPOLALE JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naitwa Tempolale, au unataka mpaka nitumie na jina la ubini ndiyo liwe harisi?
     
  13. L

    Loloo JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Am talking about Jamiforums sio fb manake hy fb hata cjui inafananaje
     
  14. Numerator

    Numerator JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    fb waache wawa-ban coz fek page na akaunt znaharbu maisha ya pipo...
     
  15. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ok, hapo nimekusoma! :coffee:
     
  16. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Wakulu mbona mambo mengi yanaeleweaka wazi?

    Facebook ni mtandao wa jamii unaounganisha watu mbalimbali kwenye urafiki , masomo na maisha kwa ujumla. Mtumiaji wa Facebook ni lazima aweke anuani pepe ambayo si bandia na atumie jina lolote analopenda.

    JamiiForums ni mtandao unaounganisha watu mbalimbali (online discussion site) kwenye kujadili mijadala mbalimbali na mtumiaji ana uchaguzi wa ama kutumia jina halisi au la bandia.

    Kwahio basi kule Facebook kama mtu alijisajili kwa kutumia majina bandia na hajulikani kwa wale ambao wanadhani wana wafuasi, Facebook wameamua kufanya usafi.
     
Loading...