Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Facebook na mitandao mingine ya kijamii inaharibu watoto wa kiafrica

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by harakat, Oct 20, 2011.

  1. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hapa nimetulia kwenye computer lab ya shule moja nimeenda kudowea net sasa wakati nikiwa naendelea
    wanafunzi wako bizy na hii mitandao .sasa sijui kama kweli watakua wanasoma au ndio hii mitandao inazidi
    kuchafua kizazi
    cha waafrica .Halafu ukiachana na hilo utakuta hata wafanyakazi wa offisi nyingi wanatumia muda mwingi
    kweny internet wakichat na kucheza comp game "sijui taifa linaelekea wapi kwa disign hii"
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Michezo ni afya!!! We mbona ukicheza mpira hatusemi!!!
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    wewe kumbe umedoea net sasa inakuhusu nini na wewe ulikuwa jf kwani jf ni nini?
     
  4. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    wewe ndiyo inakuharibu
     
  5. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    "you have to dance according to the speed of the dancing mashine"
     
  6. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Harakat kama jina lako vile!
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    HIli swali liko so pertinent aisee. Kuna ofisi niliingia hizo site zote zimefungwa na huwezi access (pamoja na youtube etc), wameachiwa mails tu, kama unataka hizo zingine tumia sim yako ya mkononi. wanasema performance imepanda sana na watu wamekua focussed.
    Tuchunge sana isiwe ni intellectual weapon ya kutupumbaza ili tusifaidi manufaa ya internet inavo takiwa.
     
  8. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    your a great thinker madam yana ukweli maneno yako..
    Well developed countries zinatumia kila mbinu kutumbaza hizi social network ni very useful zikitumika ipasavyo na ni tatizo kubwa sana tusipoziitumia ipasavyo...
    Facebook,blogs,twitter, myspace ni kazi kwelikweli....
    Halafu ni hichi kizazi kinalelewa na technolojia ipo kazi mungu saidia
    nawasilisha ...
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kila kitu lazima kiwe na udhibiti. Afu sisi bongo tunaopokea mabadiliko kwa ghafla ghafla tu bila kujipanga kiinchi ndo noma zaidi.
    Kuna nchi zinataratibu katika matumizi ya net kulingana na umri wa watoto.
    Ila hatahvyo hapa bongo ni ulimbukeni wa mda tu baadae itakuwa poa kabisa
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Watu ndio wanaotumia mtandao vibaya.
    Wenyewe uko pale kutumiwa vyovyote atakavyo mtumiaji na sio kwamba upo kwenye destructive mode already. Ndio maana sio wote wanautumia wanaharibikiwa....ni swala la uchaguzi wa vipi uutumie n vipi usiutumie linaloamua kama utakusaidia au la.
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni sawa kabisa ila do you trust watu kwa kufanya uchaguzi wa busara? TV tulichagua kwa busara the programs that benefit us au tulichukua tu na ma soap opera yote tukameza? simu, tunatumia kwa business and familly au? kweli kila kitu kina two sides ila we tend to be more attractd with the wrong side Lizzy wangu.
     
  12. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    na wazazi nao wanatakiwa wa play role yao kwa watoto wao, si kukimbilia kulaumu mtandao
     
  13. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Sidhani..........kwa upande mwingine mitandao ya kijamii imewaondoa vijana wengi kwenye kusurf porno graphic material...............tuwe wakweli zamani inbox zetu za yahoo na hotmail zilijaaaaa porn na tulivyohamia huku watu wametumia akili yao kujadiliana na kusalimiana ilhali sasa kwenda kwenye porn ni option na sio the next best thing!
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    RR tatizo ni maamuzi binafsi sio uwepo wa kitu fulani.
    I mean ni sawa na kulaumu uwepo wa sumu na kamba pale inapotokea mtu amejiua kwa kutumia kimojawapo.
    Uwepo tu wa kitu hautoshi kumfanya mtu akitumia vibaya....ndio maana hata kamba na sumu wapo wanaovitumia kufaidi na kufaidisha zaidi badala ya kujiletea matatizo.
     
  15. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,379
    Likes Received: 2,016
    Trophy Points: 280
    Mm nimempiga marufuku, in english, i prohibited her, not restricted, i say prohibited, marufuku kufesibuku panya buku nikikukuta utajua buku si hela tena, maala buku, fesibuku inawanyima washamba/wajinga wasipige buku, na kanielewa, so be firm & strong, hizi technology kwa wajinga ndio wana ongeza ujinga mara buku na kwa waerevu ambao ni wachache ndio itawaongezea uelewa mara buku
     
Loading...