Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Explanation ya Waziri Simba usalama wa Viongozi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kuhani, Mar 16, 2009.

  1. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2009
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Walinzi wa viongozi wanafundishwa kujilegeza sehemu za amani, ibada, na utulivu? Mtu akitaka kumdhuru kiongozi ataenda kwenye sehemu ya ghasia na ulinzi mkali au ya utulivu asipotegemewa? Kama ulinzi ulikuwa unatosha ataimarisha nini sasa?

    Wataimarisha ulinzi misikitini na makanisani, kwa hiyo next time kiongozi akipigwa mkuki kwenye msiba watasema hawakutegemea mashambulizi kwenye kilio?

    Huyu Mama mzima?
     
  2. B

    Bibi Ntilie JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 245
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuhani,

    Kote umeenda sawa, ila comment yako ya mwisho umeteleza! Au ni 'mfumo dume' syndrome? Sidhani kwamba kama maneno hayo yangelitamkwa na Waziri Mkuu Pinda ungelisema "Huyu Baba mzima?"

    Mama Simba ni mzima na aliyoyasema yanaweza kusemwa na kiongozi ama mtu yeyote katika kujihami kutokana na aibu iliyotokea ya kiongozi wa ngazi ya juu kitaifa kupigwa mbele ya kadamnasi na walinzi wakiwepo.

    Alichotakiwa kusema ni kukiri kwamba ulinzi ulikuwa mbovu, hasa yule mlinzi wa karibu wa Mzee Mwinyi. Sikuliona tukio zima kwenye TV lakini nahisi aliyekuwa mlinzi wa Mzee Mwinyi siku hiyo ni kijana mzembe. Kama hivyo ndivyo, tukio hilo limedhihirisha ubovu katika mafunzo ya walinzi wa viongozi (bodyguards) wa sasa. Angelikuwa ni mmoja wa wale walinzi 'mababu' nina hakika yule kijana aliyempiga Mzee wetu, aliponyanyuka tu na kuanza kuelekea kwenye meza kuu, mlinzi angeenda haraka kumzuia na kumhoji kinachompeleka meza kuu.

    Kama alivyosema Mama Simba, ni kweli walinzi waliokuwepo kwenye eneo lile walijisahau kutokana na mazoea ya kudhani kwamba bado tuko kwenye enzi za amani na utulivu!

    Kuhani, bado nasisitiza kwamba pamoja na uhuru wote tunaoufurahia wa kufanya mambo ambayo ni kinyume na maadili yetu, na kutoifanyia kazi misingi bora tuliyojengewa kitaifa tunajipalia makaa. Wapo wanaobisha, lakini ukweli ndio huo.
     
  3. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kuhani,

    Hili la uzembe la ulinzi halijaanza leo. Miaka kadhaa iliyopita nikiwa nyumba ya ibada, nilipata nafasi mara kadhaa kusimama nyuma ya mmoja wa kiongozi mkuu mara baada ya kumaliza misa.

    Hata tukiwa ndani ya nyumba ya ibada, ukaribu ulikuwa sawa na zero distanti, nikajiuliza, siku anakuja mwenye akili chafu itakuwaje, je hawa jamaa walinzi watazinduka saa ngapi?

    Naona sasa wanazinduka kwenye ibada, bado mazikoni na hata wakiendesha magari isije yale ya Tsvangarai!
     
Loading...