Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Experience requirements katika nafasi za kazi zinaudhi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by JAPHET MAKUNGU, Feb 23, 2011.

  1. JAPHET MAKUNGU

    JAPHET MAKUNGU Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani wana JF, kuna waajiri wengine wanaudhi sana pale wanapotaka kuajiri mtu mwenye experience. Kuna watu ndo tumetoka chuo tunahitaji kazi ili tupate uzoefu wao wanasema experience....... experience? a lot of bullshit!Hivi nani alizaliwa na experience?wapi hao wenye experience walikozipata?hawakuwa na siku katika maisha yao ambayo waliita siku ya kwanza kazini?wanataka hizo experience tuzipate wapi kama hatutapata sehemu ya kuanzia? nini maana ya staff training and coaching?

    Hebu tulijadili hili wana JF hasa wahanga kama mimi.
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Private sector kwa kawaida inataka kukwepa gharama za kutrain kwa kuajiri walio na experience tayari - as long as wenye experience wanapatikana. Public sector ilpokuwa mwajiri mkuu huko nyuma ndiyo hasa iliyokuwa inapokea vijana wengi kutoka vyuoni na kuwatrain, halafu walikuwa wanahamia private sector kufuata masilahi zaidi.

    Kwa vile Public sector imepunguza sana kuajiri baada ya kuacha viwanda, biashara, nk, kwa maoni yangu private sector italazimika kufanya training - kwani itakosa mahali pa kupoach.
     
  3. M

    Matarese JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Na hii nadhani hasa ndio kazi ya waziri anyehusika na ajira, kuonana na kupanga na Private sector jinsi gani ya kuwa obsorb hawa vijana wanaomaliza shule na bado hawana experience. Hapa kwetu tuna waziri anyeshughulika na ajira ila miaka yote mitano inaisha wala haijulikani anafanya nn kuhusu ajira. Haiwezekani tunasema tutatoa ajira kwa vijana wakati kazi zote zinataka wenye experience hivyo kuwaacha vijana wengi wanaomaliza vyuo mablimbali. Tunahitaji toka kwa waziri mikakati ya ajira kwa vijana wasio na uzoefu na jinsi gani watakuwa absorbed kwenye private sector. Nadhani waziri mhusika au wapambe wake huenda wanachungulia hapa. Message sent!
     
  4. mohsein

    mohsein Member

    #4
    Feb 24, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii inafanya wanafunzi wengi kujikuta wanakosa ajira, na baadae kudumbukia kwenye sekta tofauti na tulivyosoma.inatia hasira sana kuona kuwa kila sehemu watu wanaulizia experience...sasa jamani ,mtu akitoka kazini ,atapata wapi experiences?:A S 13: hili linafaa kuangaliwa kwa undani kabisa, kwani wanafunzi wanaomaliza iwe vyuo au sekondari kila siku wanazidi kuwa wengi kwenye nchi yetu.je tufuate nani atupe hiyo experiences...!?
     
  5. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    iNASIKITISHA KUSIKIA PROPAGANDA ZA VIONGOZI WETU WAKATI WA UCHAGUZI NA MWINGINEO. WANATUGDANGANYA SANA KUHUSU HILI
    Haiwezekani tunasema tutatoa ajira kwa vijana wakati kazi zote zinataka wenye experience hivyo kuwaacha vijana wengi wanaomaliza vyuo mablimbali. Tunahitaji toka kwa waziri mikakati ya ajira kwa vijana wasio na uzoefu na jinsi gani watakuwa absorbed kwenye private sector
     
  6. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Ni kweli inaudhi haswa pale unapoambiwa 5 to 10 years experience,unajiuliza je graduates waende wapi?
    hata hivyo ukiangalia kuna ile experience ambayo unaweza kuipata thru internship, ukiwa likizo mwanafunzi jitahidi kutafuta
    mahali ukafanya internship hata kwa mwezi mmoja,mpaka umalize chuo experience unayo tya kutosha..au pia kuna kazi za kuvolunteer unaweza fanya,pia ni experience.
    Tatizo letu sisi tunasubiri tumalize chuo kabisa ndo tutafute kazi matokeo yake unakutana na huo msemo 'experience' tunabaki kulalama tuu.
    tujitume vijana, tufanye kazi,use ur likizo time kufanya kazi whether ni volunteer job au internship ili mradi upate experience.

    Ni mtazamo tu.
     
  7. JAPHET MAKUNGU

    JAPHET MAKUNGU Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Owkey Sweetdada I've been doing the same katika maisha yangu ya miaka minne ya chuo,Nime volunteer, nimefanya internship but unaambiwa at least 5 years experience and expertise! are they serious?illogical!
     
Loading...