Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Exclusively Tanzanian: Total package of public employee is far higher than private employee

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kasheshe, Jan 23, 2012.

  1. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wanabodi,

    Nadhani ni Tanzania tu ambapo total package ya mfanyakazi wa serikali ni kubwa kuliko mfanyakazi wa private; ukilinganisha kwenye level zinazoshabihiana.
     
  2. fikrapevu sungura

    fikrapevu sungura Senior Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe unataka iweje?
     
  3. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Mkuu hueleweki
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    The fact that umesema hujaelewa, already umeelewa!!!
     
  5. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Hata mimi sijaelewa
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    unazungumzia hawa wafanyakazi wa serikali? wanaolipwa laki mbili na nusu au?
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    hao hao ndugu. kuna vioja sana duniani, hasa tanzania
     
  8. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Ni kweli nimeelewa kuwa hujaeleweka mkuu. Fafanua hoja yako acha ubabaishaji
     
  9. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kawaida watu huwa hawapendi kufanya serkalini sababu mishahara na mafao mengine yanakuwa ni pungufu sana. Lakini Tanzania ni kinyume chake. Watu wanapenda kufanya kazi serkalini sababu zaidi ya mishahara mikubwa na mafao mazuri, pia ndiyo chanzo cha kujipatia bakhshish toka kwa wananchi wenye shida.
     
  10. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Zamani watu walikuwa wakichukia apointments za serkalini. Mishahara ilikuwa ni midogo na zaidi ya huduma za afya bure kwenye hosp. za serkali ambako siku zote hamna dawa, ulikuwa ukichelewa mara kwa mara una achishwa na hata ukisingiziwa kupokea rushwa basi ni balaa la kutangazwa magazitini. Leo ni kwamba, serkalini mishahara ni juu, ukikosa una ndugu(godfather) wa kukutetea, ukijulikana unapokea rushwa basi ni freind wa boss sababu utamtafutia pesa za kitoweo kila siku(mradi)
     
  11. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Dah, Nilidhani Mimi tu ndiye ninakichwa cha Panzi. Yaani Kuna Watu Wanapost Utafikiri tuna share nao ubongo.
     
  12. Julz

    Julz Senior Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani hapa mtoa hoja angeweka na mifano kadhaa ili kuprove point yake....mi naamini huwezi kulinganisha mshahara wa mwanasheria/wakili wa IMMMA Advocates na wa ule wa mwanasheria/wakili wa serikalini.
     
  13. zagalo

    zagalo Senior Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 119
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    100% pumba
     
  14. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Please provide evidence na toa figure halisi kuonyesha hiyo tofati ya packages
     
Loading...