Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Exclusive: Mfumo wa Kukusanya na Kujumlisha Matokeo ya Uchaguzi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 27, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,475
    Trophy Points: 280
    Document hii itasaidia kuwafanya watu waamini kuwa upigaji kura mwaka huu utakuwa ni wawazi zaidi. Na labda ndiyuo sababu inayowafanya baadhi ya watu kupata presha kubwa sana.

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. h

    hagonga Senior Member

    #2
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Big up NEC, kweli hata leo nimesikiliza magazeti asubuhi. mawakala watarushusiwa kusindikiza masunduku ya kura makao makuu.

    Nimefurahi sana. uwezekano wa kuiba kama miaka mingine huko nyuma waweza kuwa finyu, ila sijui kama watatangaza matokeo kinyume na hali halisi yaani ubabe.

    Hofu yangu ya kuibiwa kura imepungua kabisa!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,475
    Trophy Points: 280
    Nadhani hii itasaidia sana kuleta mabadiliko sana katika uchaguzi huu!
     
  4. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2010
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bado watu wamekalia kulalamika lalamika tu
    ila jitihada kubwa mno zinafanyika,,,hongera sana NEC
     
  5. H

    Hardwood JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 640
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 60
    Mzee M.M nakuaminia sana coz unapenda sana kuja na supporting evidence

    Thumbs up!
     
  6. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Mjj nimekupata. Natumai majina ya ya wapigakura wengine yako kwenye list zilizobandikwa maana nako hapo kuna utata pia
     
  7. M

    Mikomangwa Senior Member

    #7
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji you're a true son of the countryside! Thanks a billion times.
     
  8. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tatito kura nyingi huibiwa vijijini, na nikisema vijijini namaanisha vijijini kweli i hope mmetembea mkaona vijiji vya tanzania ambako unakata pori kwa gari kama masaa mawili na ndo unakutana na kijiji mbele, hao watasindikiza hadi wapi? na huko uwezekano wa kuwahonga mawakala na polisi ndo mkubwa maana hata network hakuna eti mtu ataweza kutoa taarifa, maty God help us.
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndio maana leo wale wa upande wa pili wanatapatapa tu kwa kujua ukweli na kuona jinsi gani watu walivyo kuwa na mabadiliko ya kweli
     
  10. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,726
    Likes Received: 1,766
    Trophy Points: 280
    Lakini MM kumbuka akina Majid Kikula wako pale NEC kwa zaidi ya miezi 6 wanaifanyia kazi hiyo kitu, huenda ndo wizi ukawa kiulaini zaidi. Butbig up to NEC kuja na hiyo kitu anyway
     
  11. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,071
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Sio Kikula tu, Maharage unamjuaaaaaa
     
  12. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hiyo siyo ishu ya NEC.

    Ni ishu ya wahisani. CCM wakileta wizi, basi wajue hata ahadi ya bajaji 400 haitatekelezeka. Na mbaya zaidi Kikwete atalazimika kuchapisha noti ya Bilioni 100 kama Zimbabwe.

    Ndiyo sababu, CCM hawalali usiku kucha.
     
  13. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Nadhani ndio maana tunaona post nyingi zinazoelezea uibaji wa kura utafanyika ki IT zaidi na sio kwa physical votes. Kama watu wataweza kuwa na access ya hiyo result system kutokea pale upanga watashindwaje kuchakachua hayo matokeo ya ki IT? Kama hicho kitengo cha HACKERS kinachosemwa kipo hapo Upanga hakitadhibitiwa nawaambia CHADEMA itapigwa bonge ya bao la kisigino.
     
  14. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo umesema, maana kuna maeneo mitandao yote ya simu haipatikani. Kama kura zitahesabiwa na matokeo yakabandikwa kwenye kituo kabla masanduku hayajaondoka kwenda wilayani hawataweza kutuibia.
     
  15. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Ni mwanzo mzuri,Transparent Result Management System sio 100% water tight,hizo programme zinatengenezwa na binadamu kama mimi na wewe na zinavunjwa na watu hao hao.Mapungufu lazima yatakuwepo.Ilitakiwa kuzijaribu kabla hasa nyakati za chaguzi ndogo zilizohusu wabunge.
     
  16. Comrade Mpayukaji

    Comrade Mpayukaji Senior Member

    #16
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimeuona mfumo huu wa NEC ni mzuri na ninachotaka kuwahakikishia tu kura hazitaweza kuchakachuliwa kwa kupitia mfumo huu. Vyama vinhitaji kuwa na mawakala wa uhakika kwenye vituo vya kupigia kura.
     
  17. m

    mnyakyusa JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah tunawashukuru qahisani kwa kutupatia hii Teknolojia
     
  18. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,100
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    Hiyo news letter ya UNDP na 'mipango mizuri ya NEC & ZEC" ina lugha tamu ya ukweli na uwazi, lakini turudi ktk 'utekelezaji' wake hapo ndipo bado nina shaka kubwa. Kwa mfano nchi ina katiba na sheria nzuri tu, lakini 'wakubwa' huwa hawajali yaliyomo ktk 'karatasi' ya Katiba na Sheria wao hupindisha sheria na katiba kupata wakitakacho.

    Hivyo ni bora kuwa macho na kutobweteka na 'maandishi' mazuri na matamu yaliyomo kwenye news letterya UNDP, sheria za uchaguzi (Tanzania na Zanzibar) au katiba, ni lazima wadau wote kuwa macho mpaka kieleweke.
     
  19. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Namna pekee ya kupunguza wizi ni vyama siasa kuhakikisha kuwa hakuna vituo hewa vya wapiga kura huko majimboni. kama HACKERS watafanikiwa kuingiza vituo hewa kwenye database hapo itakuwa rahisi sana kupandikiza matokeo bandia kwenye hiyo result System. Cha muhimu ni kuhakikisha kilichopo majimboni ndio hicho hicho kutapokelewa HQ. CHADEMA you need team of Experienced IT kuhakikisha uchakachuaji wa ki IT usitokee
     
  20. The Good

    The Good Senior Member

    #20
    Oct 27, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nadhani sasa vile visingiziovya kuibiwa kura havitasikika ila sauti ya masanduku ndiyo itarindima
     
Loading...