Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Exchange rate ikoje hapo dsm leo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by pacificamarine, Dec 3, 2010.

  1. p

    pacificamarine Member

    #1
    Dec 3, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasafirisha kiasi kikubwa cha US$ kuja hapo Dar ili kukwepa gharama za Western Union (wao wanatugonga 1US$ = Tshs 1,475.00) Mlioko Dar, bei ikoje mtaani leo?
     
  2. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nenda kwenye website na uangalie. Ila kwa uelewa wangu kama ni USD basi NBC ndio wazuri.
     
  3. C

    Consultant JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,952
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Jamani, kama unataka kusaidia mtu, mpe data kamili (website ipi etc).
     
  4. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona kila kitu kiko wazi. Aangalie websites za mabenki. Mara nyingi wao bei zao huwa nzuri kuliko za madukani. Nikaeleza kama ni USD, kwa uelewa wangu NBC bank ni miongoni mwa mabenki yanayo offer rate nzuri.
     
  5. C

    Consultant JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,952
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Kwa uzoefu wangu - mtu kama ana dola na anataka dafu, ni bora kuingia mtaani (call it black market if you like) kuliko kwenda bank, huko kuna offer nzuri zaidi.

    Bureau de change nyingi huwa zinacheck status ipoje mtandaoni kabla ya kupanga bei zao (www.xe.com) etc)
     
  6. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unajua kwa benki, exchange rates si core business kwahiyo profit motive inaweza isiwe kubwa kama mtaani. Pia risk nyingine ya mtaani ni kupewa fedha fake. Wapo watu wameshapewa fedha fake huko. Lingine ni kwamba black market kwa Tanzania kuna utapeli wa hali ya juu, of all the stuff namshauri mtu ajitahidi kuepuka awezavyo soko hili, yapo watu yameshawahi kuwakuta pale posta. Pia website uliyoweka ni indicative tu. Tofauti na nchini kwetu na nchi za jirani, nchini nyingine haiwezi kukubali kutrade TShs maana si liquid. Mtu atahitaji TSh afanyie nini? Kwahiyo ni web za nyumbani ndio viable au zile unazotumia kufanya transfer.
     
  7. C

    Consultant JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,952
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Right!
     
  8. mchonga

    mchonga JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,223
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
  9. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizo quote unazosema wewe ni average huwezi kuona bid-ask (buying-selling), ni bora uangalie kwenye benki zetu siku hizi wanajitahidi na wapo active. Au njia rahisi nenda kwenye website ya BOT then weka + or - (Tsh70 mpaka 100; bid-ask) utapata idea ya retail exchange rates.
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
  11. s

    shilanona Member

    #11
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashawishika kuamini kuwa wote mliochangia hii mada hakuna hata mmoja anayeishi DSM au vingine mna uelewa mdogo wa kujibu maswali. Huyu ndugu kauliza, exchange rate ikoje mtaani hapo DSM? Sasa mambo ya aangalie website, sijui nenda CRDB, siyo jibu. Najua na yeye mambo ya website hayampigi chenga, anajua kuliko hata ninyi mliompa website za BOT.
    Bosi ,exchange rate iliyooneshwa hapa Samora Avenue mkabala na Extelecom House jioni hii ni: Buying: 1US$ = Tshs 1,497.13 na selling ni Tshs1,512,40.
    Mlioona sehemu nyingine mpeni ili atuletee hizo dollar.isi
     
  12. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,541
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Us $ 1= Tsh 1550.00 lakini kwa jinsi hela yetu ya madafu inavyoporomoka si ajabu utasikia kesho imekuwa Tsh 1600 kwa dolali moja
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunauelewa mdogo enh! Yaani wewe unatatua tatizo kwa siku moja. Halafu exchange rates za mtaani mara nyingi sio the best. Pia wewe unaelewa nini kwamba anafaham juu ya uwepo wa hizo rates huko BOT? By the way BOT ni indicative kwa wholeselling.
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Simpo tu, nenda google kisha andika
    kila kitu utapata!
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    tsh usd 1,485.94 1,487.16 1,487.55 gbp 2,316.28 2,320.86 2,320.43 eur 1,933.95 1,948.63 1,964.31 zar 208.95 211.05 215.12 dkk 259.41 261.39 263.46 sek 211.73 212.88 215.10 chf 1,483.12 1,479.03 1,495.78 mwk 16.70 16.71 16.71 zkw 0.30 0.30 0.30 k.sh 18.33 18.36 18.50 yen 17.80 17.68 17.77 bot leo
     
  16. N

    Newvision JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii imetusaidia wengi kwani tulikuwa twaitafuta
     
  17. p

    pacificamarine Member

    #17
    Dec 3, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    INVISIBLE, Ebu tuwekee link binafsi kwa ajili ya Update ya Exchange rate mtani ili itusaidie kusevu kuibiwa na Western Union, Iwepo link inayojitegemea kama ilivyo hii ya Siasa, Uchaguzi mkuu, ili tuendelee kuhabarishana kuhusu mambo ya pesa na interest rate. TAFADHALI.
     
Loading...