Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ewura yapandisha viwango vya adhabu kwa mafuta

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Jun 19, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (Ewura)



    Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (Ewura), imepandisha zaidi ya mara mbili viwango cha adhabu kwa wafanyabiashara watakaokutwa na kosa la kuchanganya mafuta ya taa na dizeli.
    Hatua hiyo ya Ewura inalenga kukomesha vitendo vya kuchakachukua mafuta vinavyofanywa na wafanyabiashara kwa lengo la kujipatia faida kubwa.
    Mkurugenzi Mkuu wa Ewura, Haruna Masebu, alisema mtu akifanya kosa kwa mara ya kwanza adhabu yake imepanda kutoka Sh. milioni tatu hadi Sh. milioni saba, akirudia mara ya pili atatozwa Sh. milioni 25 badala ya Sh. milioni tano za awali.
    Aidha, atakayebainika kufanya kosa hilo kwa mara ya tatu, atanyang'anywa leseni na kufunga kituo chake.
    Kwa upande wa wauzaji wa jumla watakaobainika adhabu yake uitakuwa Sh. milioni 10 na kosa la pili imepanda itakuwa Sh. milioni 100 na ikiwa atafanya ksoa hilo kwa mara ya tatu atafungiwa leseni kwa miezi 12 na kulipa Sh. milioni 100.
    Alifafanua kuwa upande wa wasafirishaji adhabu yao kwa kosa la kwanza itakuwa Sh. milioni saba kosa la pili Sh. milioni 15 na akirudia mara ya tatu atalipa adhabu ya thamani ya mafuta halisi kwa kiwango atakachokutwa nacho. Akizungumza na wahariri wa vyombo vya habari, Masebu alisema lengo la kupandisha adhabu hiyo ni kuweka msisitizo katika kudhibiti vitendo vya kuchakachukua mafuta.
    Alitoa mfano kuwa mwaka 2009 Ewura ilifanya ukaguzi kwenye maghala ya kuhifadhia mafuta katika kampuzi za BP (T) Ltd na Orryx Oil (T) Ltd na kubaini kwamba walikuwa wamechakachuwa mafuta yao ambapo walipigwa faini Sh. milioni 10 na kufunga maghala hayo.
    Hata hivyo Tume ya Ushindani Nchini FCC ilibatilisha maamuzi hayo ya Ewura na hivyo vituo hivyo vikafunguliwa.
    Kwa upande wa kupambana na vituo vinavyouza mafuta bila ya kufuata taratibu, alisema zaidi ya vituo 20 vimefungwa kutokana na kosa hilo baada ya kufanyiwa ukaguzi Aprili mwaka huu.
    Wakati huo huo, Masebu alisema uchunguzi umeonyesha kuwa mafuta yaliyojazwa kwenye magari ya Ikulu hayakuwa na ubora unaotakiwa.
    Alisema tayari mfanyabishara wa kituo hicho cha mafuta mkoani Kilimanjaro amepigwa faini pamoja na kumfungia biashara yake.
    Magari ya Ikulu yalikumbwa na tatizo hilo June 8 mwaka huu ambapo baada ya kuwekewa yalizimika na ksuhindwa kuwaka.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hii issue ni ngumu kidogo, hawa jamaa wanaouza mafuta wana hela... na wakugunduliwa huwezi amini wanawatuliza hawa jamaa wa EWURA na hakuna kinachofanywa, wanaendelea kuuza mafuta kama kawaida....

    Nina mifano hai
     
  3. jamadari

    jamadari JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2010
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Matatizo haya hayatakwisha mpaka EWURA yeyenye waache kupokea Rushwa kwa hao Wahalifu wa Mafuta.Ndio matatizo hayo ya kuuza mafuta ovyovyo yatakavyokwisha Viongozi wanaohusika wanayajuwa lakini wameyafumbia macho hayo matatizo. Kazi kweli Waswahili husema MIAFRIKA BWANA NDIVYO ILIVYO.
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Je yule alieharibiwa gari lake kwa kuwekewa mafuta feki atafidiwa vipi?...dawa hapa ingekuwa ukigundua umewekewa mafuta feki ufidiwe kiasi kadhaa toka kwa aliekuuzia
     
Loading...