Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EWURA waridhia kupandisha bei mafuta, bei mpya hizi hapa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Neng'uli, Aug 12, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. N

    Neng'uli Senior Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]HUU NI UTHIBITISHO KUWA EWURA WALIDANGANYA NA KUTOA USHAURI POTOFU KWA SERIKALI, WANAPASHWA KUCHUNGUZWA NA KUFUNGULIWA MASHITAKA KWA KUSABABISHA HASARA KWA WANANCHI, SERIKALI AMKENI, ACHENI KUWATUMIA WATU WENYE ELIMU ZA KU-UNGA-UNGA, HAYA NI MATUNDA YAKE

    Nilipotoa Mada zangu kuwa EWURA ndio Tatizo wengi mlipinga, mmeona ugumu wa maisha sasa!!!! Tupaze sauti zetu kwa nini wasinge tuachie zile bei zetu za mwanzo tulikuwa tunapata mafuta kwa 2040-2080 na wale wazee wa BP 2100-2150 sasa nini wamefanya?????

    Costing Accountant.
    katongo2002@gmail.com

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    TAARIFA KWA UMMA KUHUSU BEI ELEKEZI/KIKOMO ZA MAFUTA AINA YA PETROLI KUANZIA TAREHE 15 AGOSTI 2011

    [TABLE]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE]
    [TR]
    [TD]
    Aina ya Mafuta
    [/TD]
    [TD="colspan: 2"]
    Bei za Rejareja (TZS/L)
    [/TD]
    [TD="colspan: 2"]
    Bei za Jumla (TZS/L)
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    Kwa Formula ya zamani
    [/TD]
    [TD]
    Kwa Formula Mpya
    [/TD]
    [TD]
    Kwa Formula ya zamani
    [/TD]
    [TD]
    Kwa Formula Mpya
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Petroli
    [/TD]
    [TD]
    2,298.33
    [/TD]
    [TD]
    2,114.12
    [/TD]
    [TD]
    2,230.07
    [/TD]
    [TD]
    2,046.62
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Dizeli
    [/TD]
    [TD]
    2,213.36
    [/TD]
    [TD]
    2,031.31
    [/TD]
    [TD]
    2,140.80
    [/TD]
    [TD]
    1,963.81
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Mafuta ya Taa
    [/TD]
    [TD]
    2,188.89
    [/TD]
    [TD]
    2,005.40
    [/TD]
    [TD]
    2,116.33
    [/TD]
    [TD]
    1,937.90
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Point. As time goes on watu wenye elimu za mashaka na vyeti vya kugushi wanazidi kushika nafasi za maamuzi na matokeo ndiyo hayo. Vyuo vyetu sasa hivi ni viwanda vya kugawa vyeti na siyo kuimarisha taaluma. Watu wana vyeti ambavyo siyo wenywe walifanyia kazi bali kwa kuwa wana pesa waliwalipa wengine wawafanyie test, kuwaandikia thesis, kuwafanyia research. n.k. Ni matokeo ya mfumo wetu wa elimu. Tutakuwa nchi inayoendeshwa na vihiyo watupu muda si mrefu.
     
  3. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    BP imefungiwa kwa miezi mitztu inz maana serikali imejifungia yenyewe? Kama ni hivyo basi EWURA ni mtori sana.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Sina imani na ewura nahisi kama vilaza ndo waliotulisha sumu namna ya kukokotoa kama namba zawagonga si muende udsm pale mkawape wazee wa maths wafanye mambo ya maana.
    Msiona haya inaruhusiwa kuomba msaada
     
  5. K

    King kingo JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    serikali ya kisaniii tu na maamuzi yanakuwa ya kisanii, msitarajie jipya hapo..
     
  6. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Maisha magumu magunmu magumu magumu ikifika 2015 petrol itakuwa 4000 kilo ya sukari 6000 maharage 4000
     
  7. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hii ni geresha tu, hamna chochote!!!
     
  8. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu mtoa mada ingekuwa vyema kama ungeainisha kwamba ni kwa kiasi gani kwa mfano walikosea kukokotoa kwa takwimu angalau mbili tatu hivi hii ingetufaa sana, heshima kwako na wapenda nchi wote.
    Nawasilisha.
     
  9. M

    Mlima Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    mtoa mada una uhakika kwamba wameridhia? bei hizo mpya za wk ijayo umeziona wapi? kama ungesikiliza kipima joto itv jana ungeelewa usanii wa wauza mafuta kwenye demurrage charges. ungeelewa kuwa hata sasa kwa kanuni hii mpya ewura ingetakiwa kubana tena kwenye hizo charges. with the current formula the determinant factors ni bei kwenye soko la dunia na exchange rate ya dola vs tshs.
     
  10. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapa kuna uwalakini zaidi
     
  11. khayanda

    khayanda JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwetu iringa umesema kweli, hiyo geresha tu, kama serikali ina hisa pasu kwa pasu na BP haiwezi kujifungia ila wameamua kutunza mafuta yao ili waje wauze kwa bei ya juu zaidi.
    Watoto wawakubwa wabaki kuwa mameneja wa hoteli za baba na mama zao wasipewe nyadhifa kubwa kwenye maeneo hatari kama haya. Wakati ule watoto wa Mongela na wengine walikuwa benki kuu wakajaribiwa toka kukokotoa mahesabu mwisho wakaishia kugawa chai lakini kwa mishahara ya wakokotoaji na waandika cheque.
    Nchi hii inachosha na kama sisi watanzania tusipoamua sasa hali inaelekea ndiko siko maana tunadidimia, tunafukarishwa na tunafirisiwa na watu wachache tu. Rostam, Ngoyayi, Ridhwani, akina mulamba na wengine hata mkapa si salama hafai, na huyu anayejifanya mtoto wa mkulima ipo siku yake yaja anadanganya watu tu
     
  12. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tatizo la kufikiria kutumia masaburi ndo hili. Kwani tuna visima hapa TZ? bei ya mafuta yanapangwa na soko la dunia na sisi ni sehemu yake. Hata akiongoza slaa hamna anachoweza kufanya labda kama atagundua visima kule kwao karatu. Think kwa kutumia upstairs.
     
  13. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nilichokisikia ni kuwa watapandisha bei elekezi kulingana na soko la dunia si kwamba watajipandishia tu. source kipima joto ITV jana usiku.
    acha kuongopa. Au wewe ndo wale wanaofikiria kwa kutumia masaburi?
     
  14. V

    Vonix JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,432
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Bado wengi wapo nyuma sana kuhusu ili suala Nenguli(katongo accounts services)alishusha hesabu husika hapa jf,Nenguli big up jk na serikali yake wanadhani watanzania wote ni wajinga,wala hawajamfungia mtu hapo, huyu masebo na vijana wake wanamfurahisha ngereja ili apitishe bajeti yake ipite waliowengi hawajui kuwa kiini cha tatizo sio makampuni ya mafuta bali ni EWURA wengi waliangalia zaidi uhaba wa mafuta bila kujikita kwenye kiini cha tatizo,haiwezekani kampuni zote zigome kwa wakati mmoja bila ya sababu ya msingi. Lipumba nae juzi alitahadhalisha juu ya athali za kutumia ubabe kuamua juu ya jambo hili , kwa uelewa wa watz wameisha sahau suala hilo sasa bei inapanda j3 au j4 huku kesi ipo mahakamani.hakika huu ni utoto.
     
  15. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hapa ni kichekesho kwani hao ewura baada ya kugundua makosa wamejichukulia hatua gani, kuifungia BP ni kuinyima serikali mapato inawezekana ni nkwa sababu haikutoa chochote kwa hao ewura maana ni makampuni mengi yaliyogoma kuuza mafuta. Hapa kuna harufu ya Ufisasi. Tusubiri tuone.
     
  16. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu huyu mleta maada ninavyoona ni kam vile anafikiria kwa kutumia masaburi. Yaani haelewi ila anakurupuka tu, sijui kalewa mbege? Aggghhhh!!! nashindwa hata kumjaji.
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    <br /> <br / umenena
     
  18. h

    habi Senior Member

    #18
    Aug 13, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    BP hana kosa, EWURA walikosea hesabu na siku si nyingi wataumbuka
     
  19. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    So what...? EWURA hesabu hazipandi.?
     
  20. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    Ebu toa ufafanuzi una maana EWURA ilileta mgomo wote kwa mambo yasiyo na uhakika? Mbona itakuwa kashfa kubwa sana?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...