Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ewe Mtanzania, utamkumbuka JK kwa lipi katika utawala wake?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MNYISANZU, Feb 5, 2012.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakuu, kila mtu aseme atamkumbuka JK kwa kitu au jambo gani?
     
  2. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Kucheza Viduku.
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Kilometa 11,000 za barabara za lami Tanzania
     
  4. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kwa uzururaji wake ng'ambo!
     
  5. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa kukubali watuhumiwa walioiba fedha za EPA kurudisha na kutowapeleka mahakamani, kwa kuwapatanisha cuf na ccm zenj hadi kuwafungisha ndoa ya mkeka,kwa ku kuku daaah aisee kuna mengi ya kumkumbuka usingizi umenibana ngoja nikakojoe then nilale
     
  6. M

    Makupa JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    kusimamia mchakato wa katiba kwa umahiri wa hali juu
     
  7. double R

    double R JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 80
    sitosahau siku ile aliyosema, "Sasa mnataka mimi nikanyeshe mvua mtera, nikanyeshe kidatu.........," sijasikiliza tena hotuba zake. this was the funnest speech i ever heard.
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...anenitoa hapa, ameniacha pale!
     
  9. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Zilipendwa hizi
     
  10. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 732
    Trophy Points: 280
    kushindwa kuhudhuria msiba wa D.Balali........
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Uhuru wa vyombo vya habari ...
     
  12. J

    J_Calm Senior Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitamkumbuka kwa net (chandarua) za ft 2.5 za msaada.Pia migomo na maandamano katika taasisi tofauti!
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Picha yake akiwa na 5o cent na angeline joe.
     
  14. WILLY GAMBA

    WILLY GAMBA JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nitamkumbuka kama ninavyo mkumbuka Chakubanga na mwanae Chukulubu na manati yake, wote ni = wametuburudisha
     
  15. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kwa kuwakaribisha chadema ikulu
     
  16. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Uzezeta kwa jamii ya kimataifa na kitaifa!
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,023
    Likes Received: 9,672
    Trophy Points: 280
    ...Ari mpya nguvu mpya na kasi mpya
    ....Maisha bora kwa kila Mtanzania yanawezekana
    ....Amethubutu ameweza na sasa anasonga mbele
     
  18. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    kama akifanikisha, KATIBA MPYA ILIYO BORA!
     
  19. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sina sababu ya kumsifu rais Kikwete na wala haijawahi kumsifu kwa lolote alilowahi kulifanya. Maana sioni chochote alichojitahidi kufanya kwa ustawi wa taifa letu. Mambo yote aliyowaahidi watanzania ukianzia na maisha bora kwa kila mtanzania, kilimo bora, uchumi unaopaa n.k; ameshindwa kabisa ila tuseme kuwa amefanikiwa kwa kuruhusu ufisadi, maisha duni na mfumuko wa bei unaopaa. Ametudanganya na kauli mbiu ya kujivua gamba kumbe ni kawawa funika kombe mwanaharamu apite.

    Kiujumla, rais akiri kuwa suala la uchumi uliodorora, mfumuko wa bei, ufisadi ni sera yake binafsi na chama chake. Lazima wawe waungwana ktk hili kuwa limemshinda na awaeleze wazi wazi Watz bila kumumunya maneno jinsi alivyoshindwa ili Watz tujue tutakabiliana vipi na matatizo yetu.

    Watu hutofautiana kwa jinsi walivyojaliwa vipaji mbali mbali. Wengine ni wanamuziki wazuri, waimbaji, omba omba wazuri, wasikivu, majambazi wazuri, mafisadi daraja A n.k. Vivyo hivyo ktk uongozi wa rais Kikwete, usanii wake umejidhihirisha bila kificho na hili kiungwana lazima alikiri. Naamini rais wetu hata kama ana udhaifu wake lazima tukiri kuwa uungwana anao ukilinganisha na wenzake wa CCM.

    Niseme tu kuwa uungwana wake unatokana pengine kwa shinikizo kutoka nje au ni jinsi alivyo tu. Nataka tu niamini kuwa ndio hulka yake. Kitendo cha kuonyesha nia ya kuthubutu kukaa meza moja na vyama vya upinzani pamoja na shinikizo ndani ya chama chake ni suala la kheri kwa Watz ktk kujipatia katiba wanayoitaka.

    Na kwa hili sinabudi kusema kuwa kazi aliyoianza ni sharti aimalize vizuri kwa amani na mshikamano. Kwa kushirikisha watz wote ili siku ikipatikana katiba waitakayo waseme ni katiba yetu sote na wala si ya CCM wala CHADEMA au CUF. Jambo hili ni chungu sana kwa CCM maana suala la kupatikana katiba ambayo watz watasema ni yetu, itawafanya CCM wasahau zile mbinu zao zilizokuwa zinawasaidia kushinda chaguzi mbali mbali na kuwa chama shindani.

    Ukweli ni kuwa CCM kwa sasa si chama shindani maana kuna mambo mengi yanawafanya kisiwe chama shindani ukilinganisha na CHADEMA hasa kwa kuangalia kuwa dola ni ya serikali ya CCM. Katiba mpya kama ikienda sawasawa jinsi tunavyotaka watz ni wazi kuwa na CCM watajisahihisha ktk mienendo yao mbaya.

    Rais Kikwete atakapohakikisha na kuisimamia katiba mpya; ikapatikana katiba ambayo kila mtanzania atasema kweli rais ametimiza wajibu wake hakika atakuwa ameiepusha taifa hili ktk hali tunayoiona ya kugawanyika na kuwa kitu kimoja. Wakifanya chaguzi zao na mambo mengine kwa amani ktk hali ya kushirikiana lkn ktk hali zao tofauti za ki-itikadi. Hili rais Kikwete anaweza kulisimamia na akitaka kulisimamia lazima aweke pembeni unazi wake wa ki-ccm na yeye kuwa mwenyekiti wa CCM; abaki ktk hali ya yeye kuwa kiongozi wa Tanzania. Maana akichanganya na unazi wa CCM basi Watz hawatapata kile wanachokihitaji na atalaumiwa vizazi hadi vizazi.

    Kesho na kesho kutwa rais Kikwete hatakuwa kiongozi wa Tanzania. Atakuwa wapi wakati huo watz wanachinjana kwa kuruhusu katiba mbovu. Labda awe ameikimbia nchi. Lkn akirudisha ule mshikamano uliokuwepo toka mwanzo kwa kuweka misingi thabiti ktk katiba; ni wazi kuwa Tanzania itakuwa mfano wa kuigwa.

    Sisi Tanzania hatuwezi hatuwezi kuota kuwa kama Marekani kiuchumi lkn kuna mambo ambayo tunaweza tukafanya kwa busara kabisa tukawa wa mfano kwa ustawi wa taifa letu.

    Rai yangu kwa rais Kikwete na wabunge wa CCM: ni kuwa tuachane na itikadi zetu ktk masuala ya kitaifa; tufanye kazi tuliyotumwa na Watz. Tuwape katiba wanayoitaka. Kama hatutawapa katiba waitakayo wakianza kuchinjana mtawaongoza watanzania gani?

    Tujitambanue kwa kauli mbiu isemayo: Utanzania (utaifa) mbele siasa/itikati zetu baadaye.
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ulivyoanza sikukuelewa, lakini sasa nimekuelewa. Hilo la kusimamia kabisa JK kama yeye yake hawezi kwa sababu inasadikiwa hana nguvu na ushawishi mkubwa chamani kuliko fisado E. Lowasa.

    Kwa hiyo saizi mengi ya yanaonekana hayatatuliwi kimaslahi ya taifa bali kimaslahi binafsi.
     
Loading...