Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti watanzania tuna akili?

Discussion in 'Entertainment' started by jaxonwaziri, Apr 18, 2012.

  1. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Halafu uniambie watanzania tuna akili: Ahadi - 90 Mil, Gharama za Mazishi - 70 Mil, Salio alilopewa mama wa marehemu baada ya msiba - 4 Mil. Yaani mbwembwe zooote za kufanya mazishi ya ufahari, majukwaa,magari, sare za suti, t-shirts, mabaunsa wa ulinzi, jukwaa Leaders, magari ya kubeba mwili wa marehemu mawili mawili, na pengine mafuta kwenye gari za wanakamati wa msiba kipindi chooote cha msiba...mnakuja kumpa mama wa marehemu 4 Mil. Shame on you! Ndio maana watanzania mastaa wanakufa masikini, kama mtizamo wao kimatumizi upo hivi...
     
  2. P

    Paul S.S Verified User

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu lakini watu si walichangisha pesa zile kwaajili ya msiba au zilikuwa za kumpa mama yake marehemu?

    Unajua msiba wa michael jackson uligharimu kiasi gani?
     
  3. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Mkuu paulss hebu tufuatane katika kulitafakari hili:

    Hivi maana ya rambi rambi si pamoja na mkono wa pole? Ingekuwa fedha zoote zinachangishwa kwa ajili ya shughuli za mazishi tu, basi watu wangeandaa bajeti halafu inawekwa mezani. Kila mtu anapokuja anaangalia kiasi gani kimechangwa, kiasi gani kimebakia then anatoa ili kupunguza hiyo deficit iliyopo. Ila ki-uhalisia, watu wakija msibani wanatoa rambi rambi ikimaanisha ni kwa ajili ya gharama za mazishi na shughuli nzima kabla, wakati na baada ya maziko pia kuwafuta machozi wafiwa na kianzio cha ku-seti mambo mengine yakae kwenye mstari salama hasa hasa baada ya kuondokewa na mpendwa huyu ambaye , pengine ndiye aliyekua bread earner wa familia husika. Sasa does it make any sense kutumia fungu looote lililopatika katika shuguli za msiba? Hapo ndo unakuja kukuta marehemu alikuwa anadaiwa, mara nyumba kodi ilikua inaisha mwishoni mwa mwezi huu, mara mdogo wake aliyekua anakaa nae hapo nyumbani alitakiwa kupelekwa shule na marehemu aliahidi angemlipia ada by end of this month etc etc etc etc.. Halafu watu wametumia 70M, wakajiridhisha then haoooo...makwao wanaendelea na mishe mishe yao huku wafiwa wakianza ku-suffer sasa na hapo ndipo uchungu wa msiba unaporudi kwa kasi...
     
  4. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mbona Serikali walijigamba kugharamia mazishi,
    sasa hizi gharama zingine zimetoka wapi?...
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Apr 18, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu nijuavyo mimi nikifa watu watachanga rambirambi kusaidia gharama za maziko kwa ujumla na si kutatua matatizo yangu ya kifamilia huko nyuma.

    Kwa sisi watu wa mikoni ukipata msiba wa kusafirisha unaohitaji gharama huwa inafanywa bajeti na watu wanachangia kufanikisha zoezi la sanduku,msosi,usafiri nk na si watu wanachaga eti marehemu alikuwa anadaiwa kodi.....NOPE
    Hiyo ni kazi ya ndugu wa ndani wa marehemu, kama ni maskini watachangishana kulipa madeni, kama ni tajiri watagawana utajiri........hayatuhusu wengine

    BTW, Kilichotokea kwenye msiba wa kanumba kinaendana na uhalisia wa maisha yao mkuu, hana nyumba wala nini lakini anamiliki ndinga la milion 70 mavazi ya gharama, maisha ya kifahari na show za kumwaga, that's what happening there.

    Hata hivyo ukiangalia ukubwa wa shughuli yenyewe kwamaana ya umaarufu wa marehemu kwakweli zilihitajika fedha za kutosha kukamilisha zoezi lile kutokana na wingi wa watu na aina ya watu waliohudhuria shughuli ile.

    Binafsi naweza nisiridhishwe sana lakini ndio uhalisia wenyewe ule mkuu
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Hawa wasanii wanalilia wasaidiwe na serikali lkn mtihani mdogo kama huo wamefeli sasa hio mikubwa si itakua balaa? Haiingii akilini mtumie mil70 halafu mama mumpe 4m??
     
  7. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kwakweli sijui watanzania tutapata wapi akili. Yaani nimejitahidi kutafuta sioni.
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Huu ndio ukweli!
    Anything short of what was done, watu wangesema sana pia!!
     
  9. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    <BR><BR>Ila tupime ki-uhalisia, yes owing to the status of the departed they had to do something big as a farewell gesture. But that BIG? Of that magnitude - 70M? Really? And I know, it would have served the departed and the society well if a large part of the proceeds could be put into a lasting cause. Would it serve the&nbsp;society and the departed well&nbsp;if the departed came to know that owing to his death people contributed 74M and it was distributed as: 4M to his mourning mother; 30M to pay school fees/build a classroom/a labaratory for less fortunate students or schools in his home place - be it Shinyanga or Bukoba; 10M to buy hospital beds for the mothers who are sleeping 'threesome'style in one of our pathetic hospitals and 30M for his burial ceremony! <BR><BR>What a wretched society we have become! And this should not rest with the burial of Kanumba only but the contributors as well. Mr President, I didnt know you had 10M to spare! Would you please, along with everyone who contributed for the late Kanumba's burial ceremony, now turn those good-giving-hearts of yours&nbsp;to several students (who might one day become GREAT men and women of this country)&nbsp;who sit on the mud floor while at school and who&nbsp;go&nbsp;the&nbsp;entire day on a single meal? Or still, to&nbsp;those mothers who are waiting to deliver in many of our Tanzanian hospitals and due to dire shortage of beds, are forced to sleep 'threesomely' or on the floor! It will do our society very good dear Mr President and dear all who came to mourn late Kanumba and all you Tanzanians who have anything to spare! Unless (and this is one BIG,FAT,HUGE unless) you did all that for the cameras!
     
Loading...