Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti Tanzania kuondoka katika kundi la nchi maskini ifikapo 2015

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by John W. Mlacha, Oct 22, 2012.

  1. J

    John W. Mlacha Verified User

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Naibu Katibu Mkuu Mtendaji Ofisi ya Rais Kamisheni ya Tume ya Mipango, Bw. Clinfford K. Tandari ameayasema hayo kwenye majadiliano yaliyohusu Utekelezaji wa Mpango wa Istanmbuli kwa nchi maskini maarufu kama LDGs. Mkutano huo ulifanyika nchini ya Kamati ya Pili ya Baraza Kuu la 67 la Umoja wa Mataifa. Alipopata nafasi ya kuchangia utekelezaji wa Mpango huo ( Istambul Plan of Action) Bw. Tandari pamoja na mambo mengine, alisema Tanzania imekwisha kuuingiza mpango huo katika Mpango wa Kitaifa wa Maendeleo wa Kila Miaka Mitano , lengo likiwa ni kuhakikisha kwamba Tanzania inaondoka katika kundi la nchi maskini na kuingia katika kundi la nchi zenye uchumi wa kati ( Middle Income Countries), ikifikapo mwaka 2015. Akabainisha kwamba ili kufikia hatua hiyo, Serikali imejiwekee vipaumbele kadhaa ambavyo vimeainishwa katika Mpango huo wa Miaka mitano. Akavitaja baadhi ya vipaumbele hivyo kuwa ni Kilimo na Usalama wa Chakula, uboreshaji wa huduma za Elimu, Afya na huduma za maji na usafi wa mazingira, maendeleo ya miundombinu ikiwamo ya barabara, reli, bandari na huduma za nishati. Akavitaja vipaumbele vingine kuwa ni usawa wa kijinsia na uwezeshashi pamoja na kujenga mazingira bora ya biashara na ushindaji wa kibiashara. Katika hatua nyingine Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa Ofisi ya Rais Kimisheni ya Mipango alieleza kwamba Tanzania ingeweza kufikia lengo lake la kutoka katika kundi la nchi maskini na kuwa kundi la nchi ambazo uchumi wake ni wakati kabla hata ya mwaka 2015 ikiwa tu washirika wa maendeleo ya kichumi watatekeleza ahadi zao za kuisaidia Tanzania zikiwamo zile walizotoa miaka mingi ya nyuma na ambazo hazijatekelezwa hadi sasa. Hata hivyo akasema Tanzania imejidhatiti katika kuhakikisha kwamba inaboresha makufanso ya mapato yake ya ndani ikiwa ni pamoja na kupanua wigo wa kodi na kuibua vyazo vipya vya mapato ili kuziba pengo litokanalo wa wadau wa maendeleo kushindwa kutekeleza ahadi zao
     
  2. J

    John W. Mlacha Verified User

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    kituko kingine.....hawa viongozi JK anawatoaga wapi?
     
  3. n

    nummy JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 590
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna anayetaka kuondoka huko, bora tuwape madini yote, dhahabu,tanzanite, rubi, almasi, uranium, na wanyama ili sisi tubakie masikini ili tuwe tuna enda kuomba msaada
     
  4. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    kwan miaka 50 tulikuwa wap au tunaamin kwenye miujiza
     
  5. f

    filonos JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    ilipo fika mwaka 2002!!....kulikua na ahadi kama hiyo kua ifikapo 2013 ..kila MTANZANIA atakunywa maji Safi mpaka hii leo hata dalili hakuna hiyo ilikua ni Ahadi ya Selikari ya Awam ya 3 kwahiyo hizo na ahadi za MAKABRASHA 2 ziponyingi hizo
     
  6. M

    MJM JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ni kweli haya makabrasha yapo mengi sana huko wizarani. Kwahiyo tumebakiza miaka miwili na kidogo kuhama umaskinini! Sijui watakuwa wamebaki kina nani huko?. Ninavyojua mipango yao wanaweka leo miaka mitano ijayo wanafanya kidogo kisha wanachelelea kama zuzu utadhani wametoa mifukoni mwao kumbe ni kodi zetu.

    Pointi niliyoipata ni kutofikia malengo ya kuhama kenye umaskini kabla ya 2015 kutokana na washirika wa maendeleo kutokutimiza ahadi zao. Kwa hili naikubali serikali ya Tanzania na halina ubishi ila najiuliza "Tunapanga kuondoka katika umaskini kwa kutegemea kuomba!" Kumbe Matonya (RIP) hakuwa kwenye kundi la maskini ila tu waliokuwa wanadondosha sarafu kwenye kikombe hawakumwezesha.

    Kwa mawazo haya ya viongozi wetu safari ni ndeeefu sana
     
  7. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,395
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Siku zote huaga najiuliza,hivi ukiwa kiongozi uwezo wa kufikiri unashuka?
     
  8. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wonder the same thing mkuu, yaani sijui huwa wanagawa wapi akili zao wakianza uongozi aisee!
     
  9. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Vote this to enter in new Seven Wonders of the World
     
  10. S

    Savannah JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli ni aibu kwa JK na watu wake aliowateua
     
  11. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ndiyo, Tanzania itaondoka kwenye kundi la nchi maskini kwenda kwenye kundi la nchi maskini saaana hapo mwaka 2015. Vinginevyo kama huyu jamaa anamaanisha CCM kung'oka ili ujambazi inaofanywa ufutike na pesa iliiyokuwa ikiibiwa itusogeze mbele. Vinginevyo chini ya CCM hii hii tutazama zaidi wanangu.
     
  12. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,315
    Likes Received: 1,002
    Trophy Points: 280
    Tanzania ikitoko uko zitabaki zipi?
     
  13. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    alikuwa anajufurahisha au anataka kufurahisha umati, umaskini tangu lini ukaondoka bila mipango na utekelezaji wa hiyo mipango. rushwa uzembe uvivu wa kufikiri na uroho wa kutafuna pesa za mali za watanzania kamwe hazitatutoa katika umaskini. na uraisi kama wa vasco na viongozi wenzake, utajiri tanzania ni ndoto za alinacha
     
  14. J

    John W. Mlacha Verified User

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Definetly they have my vote. wakishakaa ndani ya ma vx yao wanajua kuwa wanancho wote ndio wanavyoishi kama wao
     
  15. J

    John W. Mlacha Verified User

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Maana yake hakutakuwa na nchi maskini duniani tena . Which is impossible
     
  16. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ameona mbali kwa kuwa chadema itashika nchi 2015,tusimbeze!
     
  17. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kama rwanda imetupita! then hakuna possibility ya cc kuendelea tena! itabaki historia! hii yote ni kutokana na kuwa na rais DHAIFU, poor us!
     
  18. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    inaweza kuwa ya kwamba kufika 2015, wananchi wengi watakuwa wameathiriwa na umaskini na kufikia vifo vya masikini wote, hivyo miongoni mwa watakaobaki hatakuwemo maskini.
    Yamkini ifikapo2015 tanzania si katika nchi masikini bali katika nchi zenye kuchukiza kwa umaskini na matatizo.
    Au itakuwa haimo katika nchi zinazopimwa.
     
  19. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Huyo Msemaji alikuwa anongea KISWAHILI; KIINGEREZA au KISWA-ENGLISH???

    Sababu SIDHANi alisema hivyo...
     
  20. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,395
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Inawezekana AC za vx zinawaharibu ubungo na kushusha uwezo wa kufikiri,huyu si wa kwanza na wapo watafuata kwa kauli za kijinga kama hizi wakiamini wananchi ndizo wanazozitaka.
     
Loading...