Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti Mwakyusa hana bao 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Highlander, May 30, 2012.

  1. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wana Jukwaa salaam. Nimetoka Tukuyu na habari mbaya. Kaka yetu, rafiki yetu mpendwa DR.Mwakyusa hana bao 2015. Mwanachadema machachari sana Mama Slaa katoa onyo hili juzi akiwa tukuyu. Naweka picha yake hapa, na samahani nimechelewa kuleta picha hii na ujumbe huu mzito kutoka CHADEMA. Eti Rungwe Magharibi itachukuliwa na CHADEMA 2015 bila shaka yoyote. Haya yamesemwa na huyu Mwanachadema machachari sana Mama Slaa. sijui jina lake Josephine Nani vile? Jamani ee, hivi Mwakyusa ana sababu ya kuondolewa bungeni kweli? Mtu mpole vile?

    Kilichonifuarahisha zaidi hata hivyo ni utulivu wa wana ccm pale tukuyu wakati wa mkutano huo. Mkutano ulifanyika kwenye uwanja uliopo makao makuu ya CCM wilaya ya Rungwe, lakini ulifanyika kwa amani na utulivu mkubwa sana pamoja na Huyu mwanasiasa hahiri kurusha vijembe vingi kuichoma ccm uwanjani pao, akisema CCM wauaji wakubwa hawatufai kabisa. Haya mada hiyo hapo. Mwakyusa tumng'oe? tumwache. Mi nadiriki kusema siyo mwizi, siyo muuaji. Mama Slaa alimpamba sana mpenzi wake Dr. Slaa kwenye mkutano huu na kuahidi kumleta huyu Mpinzani mkubwa wa Kikwete hapo Tukuyu kabla ya Julai. Dr. Mwakyusa upo? Taarifa nyingine zimesema Chadema na CCM wanaishi kidugu sana pale Tukuyu.


    Tukuyu 1.jpg Josephine 2.jpg
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mama slaa? ndio nani?

    Huo utulivu ni ujumbe na ishara kuwa CCM hawana fujo na wakomavu kisiasa,

    We unafikili ingekuwa Kwenye ngome za CDM si matusi, kejeli, fujo vingetawala?

    Jifunzeni sasa!
     
  3. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nimemwita Mama Slaa kwa sababu ndio jina alikuwa anaitwa pale Tukuyu. Lakini pia inajulikana huyu mwanasiasa ni mpenzi wa Dr. Slaa Anaitwa Josephine sijui nani...jina lake la pili limenitoka
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    haya,kwa hiyo si tufanyeje??
     
  5. m

    masaiti Senior Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nafahamu siasa za Tukuyu (Rungwe magharibi), namfahamu sana Prof. Mwakyusa. Kama unakumbuka uchaguzi wa mwaka 2010 ndani ya CCM, Prof alikabwa koo sana na Bw Richard Kasesera, alishinda kwa kura chache sana. Kwa sasa Prof hana mvuto sana kwa wana Rungwe. Ndani ya CCM Richard alionekana kung'ara kuliko Prof. Ila kwa sasa naye Richard Kasesera hana nguvu kabisa. ( Uchaguzi wa Udiwani kata ya Kiwila) ambako ndiyo nyumbani kwa Kasesera, naye alipiga kambi kuhakikisha CCM inashindwa lakini hakufua dafu mbele ya Chadema.
    Kwa maoni yangu ni dhahiri CCM mwaka 2015 hawatakuwa na uwezo wa kukabiliana na CDM huko Rungwe magharibi kutokana na mwamko mkubwa wananchi wa Rungwe walionao.
    Nawasilisha!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    We Suzana. Si taarifa tu jamani! Kwani kuna ubaya gani nikikupeni habari wanajukwaa....
     
  7. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    Nadhani unasema ukweli. Prof Mwakyusa anaonekama kuwa mtu wa dini sana, na kuwa mtu mwadilifu sana. Lakini hilo pia halimsaidii katika medani ya siasa. Kwa hiyo inaelekea anakosa mvuto si kwa sababu ya tuhuma za ufisadi walio nao wenzake, lakini kwa sababu nadhani kutokuwa mwanasiasa. Chadema watachukua Rungwe Magharibi kirahisi sana 2015 nadhani, lakini haitakuwa kura ya chuki kwa mtu, bali kwa kundi analotoka.
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mchango wake kwa wananchi wajimbo lake ndio utakao mwacha 2015 kama hamna piga teke kule gamba hili
     
  9. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    :focus:BACK TO TOPIC UNASIFIA NINI CCM BANA TUONE 2015 MCHANGO WAKE KWA WANA RUNGWE NDO ATABAKI AU LA
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Rudi nyuma halafu ndio upost comments zako mkuu, kawaida watu wa Mbeya hasahasa wilayani Rungwe huwa hawana shida na mtu mpaka pale utapowanyanyasa au kutoa kejeli.
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Josephine kasema ukweli mtupu Prof harudi mjengoni 2015.
     
  12. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG][​IMG]
     
  13. de'levis

    de'levis JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,169
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    mleta mada kuna mahali uesema jamaa mwakysa sio mwizi, sio muuaji na mpole......hapo kwenye sio muuaji hapo paangalie sana...huyu jamaa wakati ni dr wa mwl aliwahi kususia kwenda butiama kumtibu mwl hadi akaitwa daktari mwingine kutoka bugando.....we fatilia tu kwa nini familia ilimpiga marufuku kumgusa mwl alipokuwa london..huyu na Ben mkapa wana siri nzito sana juu ya kifo cha mwl...
     
  14. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Unapokuwa kwenye mapambano unahakikisha kwamba No stone will be left unturned,so long Prof ni CCM ,he ought to go otherwise hamame mabondeni ahamie CDM.
     
  15. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Siyo mama slaa wewe.Hujui mama yake ni yule aliye mzaa na atakuwa na umri mkubwa sana sema huyo sukuma siku wa slaa.Acha kuchafua jina la mama.
     
  16. m

    masaiti Senior Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Highlander,
    Heshima mbele mkuu, Prof Mwakyusa kusema ni mtu wa dini hapo ni kupotosha. Yeye ni msomi mzuri na mpole. Ila siyo mwanasiasa wala mtu wa dini.Pesa chafu ilitumika kumpa ubunge kwa mara ya kwanza mwaka 2000. Na source ya hizo fedha chafu wengine tunafahamu zilipotoka...., mwamko ni mkubwa sana Rungwe nzima hata Prof. Mwandosya kakalia kuti kavu. Ndiyo Mwandosya ana jina kubwa kitaifa, lakini jimboni kwake hakuna cha maana alichokifanya. Ni kweli amesimamia ujenzi wa baadhi ya vishule vya kata ambavyo vingi havina facilities za kutosha. Jimbo zima halina hata Km moja ya barabara ya lami wakati amekuwa Waziri kwa takriban miaka 15?, uchumi umekuwa ukishuka kila mwaka, hakuna ubunifu wa kutosha ili rasilimali zilizopo ziweze kuwasaidia wana Rungwe. Rungwe kuna mlima wa volcano ambao ni wa tatu kwa urefu nchini, kuna gesi- kule mlima kyejo, maziwa, mito mingi na mikubwa, chakula tele, hali ya hewa nzuri. lakini bado wananchi ni fukara wa kutupwa.......
    Nyumba nyingi zinazoonekana nzuri za bati huko Rungwe zilijengwa miaka ya 60 na 70, lakini kwa sasa vijana wanaishia kujenga nyumba za nyasi.
    Angalizo kwa Chadema, tunawaomba wafanye kazi, wafanye kazi, wafanye kazi... Tuna rasilimali za kutosha kuweza kutuendeleza bila ya kutegemea wafadhili. Zitumike vizuri kwa maendeleo ya Watanzania.

    Mungu Ibariki Tanzania, Amen........
     
  17. S

    Starn JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndaga ujobile
     
  18. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135


    Ndugu De,

    nashindwa kusema mengi hapa kwa sababu maneno haya kuhusu Mwakyusa na Mkapa ni hisia zaidi kuliko ukweli. Nilipata bahati ya kuzungumza na ndugu yake Nyerere ambaye siyo mwanasiasa mwaka jana kabla ya kampeni za Arumeru, na yeye alisema Nyerere alikuwa mgonjwa kwa muda mrefu kidogo. Hoja ya njama za kumuua nyerere zinaonekana kama hisia zaidi kuliko fact. Lakini pia Mwakyusa anaonekana kupendwa sana na familia ya Nyerere kwa kadri ninavyojua mimi. Kwa hiyo kama kuna hisia za njama za kumuua nyerere, labda abaki nazo Mkapa lakini siyo Mwakyusa. Again nadhani ni hisia zaidi kuliko fact.
     
  19. M

    Michael Mwakyusa JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh kazi kwelikweli
     
  20. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Amina. Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki Wilaya ya Rungwe. Umesahau kitu kidogo. Mwandosya kafikisha umeme kijiji cha Kisegese ndugu yangu--hata kama umeme huo haujapata watumiaji wa kutosha pale kuleta faida kwa Tanesco. Ila kipengele hiki sina hakika kama ni sahihi sana. lakini kwa sasa vijana wanaishia kujenga nyumba za nyasi.
     
Loading...