Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti mtoto hapumui tumboni

Discussion in 'JF Doctor' started by Mazogola, Aug 17, 2011.

  1. M

    Mazogola Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Wana JF hivi inawezekana kweli kuwa mtoto hapumui akiwa tumboni na mama yuko normal tu, au sometime manesi wanakuwa wamechoka kupima tu,
    Hii inakuwaje embu nipeni mawazo yenu.
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hamishia jukwaa la JF Doctor...utapata majibu sawia kwani kule kuna madaktari pia.
     
  3. k

    kipakaMwitu Senior Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 159
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    biology ya o level hiyo! kafa huyo!
     
  4. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni kweli lakini usirogwe ukamkutanisha Mkeo na Dr. Kapiteni wa TMJ!
     
  5. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani na mimi nina shida sana na hili jibu.wajuzi tujuzeni tafadhali
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mtoto huwa hapumui akiwa tumboni mwa mama yake...mimba inapotunga katika maendeleo ya mwanzoni kabisa ni kutengeneza chupa ya uzazi au 'amniotic sac' (ile kwa kawaida inapasukaga wakati wa kuzaa halafu maji yanamwagika), ambayo ni kama mfuko fulani hivi ambamo ndani kunakuwa na majimaji (amniotic fluid)...mtoto anakuwa ndani ya maji hayo, hivyo hawezi kupumua kama ambavyo mtu mzima hawezi kupumua akiwa ndani ya bahari au swimming pool!

    Mtoto anakuwa anapata kila atakacho kutoka kwa mama yake kupitia placenta na kitovu (umbilical cord). Kitu ambacho wahudumu wa afya wanapima kwa kusikiliza na kila chombo kama pia hivi kinaitwa 'fetoscope' ni mapigo ya moyo ya mtoto, na vile mtoto kucheza (fetal quickening). Kama mtoto hachezi na mapigo ya moyo hayasikiki, then hiyo ni emergency inayohitaji hatua za haraka kujua kama mtoto yu hai au la.
     
  7. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kama huna imani na nesi unaenda hospitali kufanya nini?
     
Loading...