Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti maziwa yatachafuka!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eliphaz the Temanite, Oct 3, 2010.

  1. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Siku za hivi karibuni nimekumbana na kisa hiki. Rafiki yangu ananiambia mke wake hataki kushiriki nae kisa ananyonyesha. Hoja yake ya mke ni myth iliyoshamiri ndani ya jamii kwamba sperms huchafua maziwa na kudhoofisha mtoto!
    Anahitaji msaada wa kitaalam, uzoefu na maoni ya wadau
     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mwambie aachane na ujinga. Sperm zinaingia kwenye sehemu za siri za mwanamke (vagina na kama cervix iko wazi zaweza kufika kwenye uterus) wakati maziwa yanatengenezwa kwenye matiti. Kwa hiyo haziwezi hata siku moja kusafiri hadi kwenye matiti.

    Ila kitu ambacho huweza kutokea ni suala la kuongezeka kwa hormone ya aina ya oxytocin wakati wa tendo la ndoa. Hormone hi huweza kusababisha maziwa kujaa sana kwenye matiti. Na kama mama hatanyonyesha mtoto hadi asubuhi, yanaweza kuanza kuharibika na kumsabishia mtoto kuchafuka tumbo. Ila tatizo dogo sana hilo (medically). Ngono inazuiliwa walau ndani ya siku 40 baada ya kujifungua kumruhusu mama viuongo vikae vizuri. Baada ya hapo ni kuchukua tahadhari dhidi ya mimba tu.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hakikisha kuna mpango madhubuti tu wa kuzuwia mama kupata ujauzito.

    ningemshauri akapate vidonge vya uzazi wa mpango MAALUM kwa mama wanaonyonyesha.

    hayo mengine ni hiyo myth tu uliyoisema
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo anatakiwa arudishwe shuleni
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kuna watu wengi sana wanaamini hiki kitu.


    Mbona wapo wasomi wengi wanaamini hivyo. Mimi nilikuta na jamaa ambaye alikuwa University (married) lakini alikuwa bado anaamini kuwa hilo linatokea. Mbaya zaidi alikuwa kwenye medical related course. Shuke hawawezi kufundisha kila kitu ila watu wengi hatuna tabia ya kujitafutia maarifa zaidi hata pale ambapo tunakabiliwa na tatizo linalohitaji ufumbuzi ambao tunaweza kuupata kwa kujisomea.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sikuwahi kusikia hii kitu hapo kabla hadi miezi michache nyuma humu JF

    watu walikuwa wakizungumzia kumbemenda mtoto ikabidi niombe definition!

    kazi kweli kweli
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    en.. hamna kitu kama hicho... ila ajitahidi kufata uzazi wa mpango
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kweli teacher,

    Kuelimika ni zaidi ya kusoma. Ila gharama zake ni kubwa mno. Lazima ukubali kutafuta maarifa kwa gharama yoyote. Na hayo maarifa huwezi kuyapata kwenye udaku ambapo wengi wetu tumewekeza.
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mfumo mzima wa masuala ya uzazi katika jamii yetu umegubikwa na utamaduni usio misingi ya kisayansi.

    zaidi ya hili, kuna la watu kukataza watu wajawazito kufanya tendo la ndoa hasa wakikaribia siku za kujifungua kwa kuogopa mtoto kuzaliwa na sijui ukoko (dont ask me what ukoko is)

    lakini wacha waje wenye kukubaliana na hii hoja ili mjadala upate kunoga zaidi
     
  10. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hao watoa mada kwenye zile "Kitchen Party" zao wanalo jukumu la kutoa shule kuhusu hilo.
     
  11. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Hahahahahah

    Hilo lipo sana. Hata mimi kuna wakati nilijikuta nataka kuwa muhanga wa hizo imani.

    Hapa ndio unapogundua kuwa ukombozi wa kweli (na hasa hasa kwa wanawake) utatokana na elimu na siyo kitu kingine. Kuna watu wana pesa nyingi lakini kwa kukosa elimu (maarifa) wanatabika na mahirizi/pete na uchafu mwingine wa akina Shekh Yahaya Hussein.

    Pia kuna mambo mengine ya kijinga sana ya kuwafunga watoto kitovu kiunoni au dawa nyingine ili kukinga dhidi ya michango ambayo ki ukweli na utapiamlo (malnutrition).

    Kweli safari bado ndefu
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hao nao ni vipifu na mbumbu wa kutupa. Mambo ya msingi kabisa yanatakiwa yatolewe na mfumo rasmi wa elimu. Tayari myths nyingi zinazohusiana na mambo ya uzazi wataalamu wanazijua. Wanatakiwa watoe elimu kwa umma kuondoa hizo fikra potofu.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    seriously!!

    inabidi tuweke list ya hizi mila za uzazi wazi .....tupate kuelimishana huh!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    thanks G, au pia watumie condom
     
  15. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nhhheeee

    Mbona yapo mengi sana. Unakuta mtoto kafungwa vitu kila mahali hadi anakuwa kama ng'ombe wa mmsai.

    Kazi bado kubwa sana.
     
  16. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Kinachoathiri mtoto ni mama au baba kula uroda nje ya ndoa.
     
  17. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tatizo vigezo vinavyotumika kwenye kuteuliwa kutoa mada kwenye "vicheni" party ni uwezo wa mtoa mada kwenye kutamka matusi na kutaja viungo vya uzazi bila aibu lakini wengi wao hawana elimu ya kisayansi ya kuweza kuchanganua mambo kama hayo!
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hebu njoo utoe ufafanuzi yakinifu hapa kwanza
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Naweka thread yenye orodha ya baadhi ya imani potofu,

    Hebu angalia na wadau waongezee.
     
  20. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hata hilo la kuganda maziwa ati usiponyonyesha kwa muda mrefu ni upuuzi......mbona ya ngombe hayagandi??? natunakamua asubuh na jioni....
     
Loading...