Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti, kweli kuwa huku ndiko tunakoelekea???

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Consigliere, Jan 16, 2012.

  1. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,374
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa napitia Katuni za Nasani Mpangala nikakutana na kitu hiki kilichonifanya nifikirie mambo mengi sana kuhusu mustakabali wa nchi hii.
    Amechora kwa kifupi na kaweka maneno machache sana lakini imenichukua nusu siku kuitafakari katuni hii.

    Kiswahili.jpg
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jan 16, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,198
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Kuna ukweli mwingi tu hapo!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    watanzania wachache wanaweza kuongea kiswahili fasaha mfululizo.
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jamaa kafikiria mbali sana
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,926
    Likes Received: 1,387
    Trophy Points: 280
    ziwa victoria ni jina alilotoa mzungu ingawa lipo hapa tz na lilikuwa na jina lake(silikumbuki)
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    kweli....naona tushaanza kuelekea huko!
     
  7. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tafakari chukua hatua!
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwa hisani ya watu wa marekani tutajifunza lugha yetu.
     
  9. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,374
    Trophy Points: 280
    Hawa jama wachora katuni mawazo yao huwa ayaishii pale pua zao ziishiapo, ni viona mbali vyenye uwezo mkubwa sana ambavyo kama jamii tungekuwa mbali tungevitumia iapswavyo.
    Naheshimu sana kazi zao.
     
  10. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,374
    Trophy Points: 280
    Hilo linawezekana, na huenda wameshakamilisha hiyo program na wanasubiri the right time to implement hiyo kitu.
    Mpaka sasa hivi Tayari wana Program maalum ya kila mwaka ambapo huchukua watanzania na wakenya ambao ni Graduates kwenda kufundisha Kiswahili nchini mwao.

    Hata wakati ule Mjeremani ndiye alikieneza kiswahili hapa Tanzania, kwani kule kwao walianzisha program maalum kwa ya kuwafundisha maofisa wao walioteuliwa kuja katika himaya zao nchini mwetu. Maofisa hao walifundishwa Kiswahili nchini ujeremani hivyo walikuja wakiwa tayari wanakifahamu.

    Hakuishia hapo tu bali walihakikisha kiswahili kinatumika kufundisha katika shule za wakati ule. Lakini kwetu imekuwa tofauti, kwani mpaka hapa tulipofika naona kabisa Mmmarekani yupo mbioni kuichukua lugha hii, ni afadhali kama angeichukua kwani ingeonekana tumefanikiwa kuikuza , bali inaonekana sisi ufahamu wa lugha hii unatupungua kwa kasi na tupo mbioni kuunda lugha tofauti toka ubavuni mwa Kiswahili.
     
  11. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duuuuuuh
     
  12. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Lake Nyanza.
     
  13. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    sijaelewa. hii mada nimeisoma ktk hoja mchanganyiko na mleteji akiwa lizzy, so hapa mada ni hiyohiyo mleteji mwingine .............. msaada tutani wadau......?
     
  14. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Nimeikubali sana hiyo katuni.
     
  15. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama leo miaka 50 baada ya uhuru wanatumia madini yetu bila ya ktunuaisha wenyewe basi elewa huko ndiyo tunakaelekea.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Are you alright. . . ?
     
  17. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nawahurumia zaidi wanangu, mweee !
     
Loading...