Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti kina dada kuna ukweli ktk hili?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Nov 16, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Juzi nilikuwa maeneo ya dodoma, sarafina bar, napata soda huku pembeni meza ya pili wakiwa wamekaa wadada wanne nao wakipata moja moto moja baridi. Kwa chati nikawa nawaibia maongezi yao baada ya kuvutiwa nayo.

    Walikuwa wanajadili mahusiano ya shosti mwenzao ambayo yamekufa baada ya kufumaniwa na mumewe/mpenzi wake. Kwamba mwanaume amekosa roho ya kusamehe kwani naye alishawahi kufumaniwa na Jane (sio jina halisi la diva aliyeachwa). Kilichonishangaza-pengine kutokana na ushamba wangu-ni pale dada mmoja miongoni mwao aliposema ingawa Jane anaonekana kuchanganyikiwa kutokana na ugumu wa maisha (ukizingatia alikuwa ni mke 'beki tatu') ni heri ataheshimiwa na jamii inayomzunguka eti coz alishawahi kuolewa tofauti na wanawake wengine wanaoishi maisha ya ki spinster tangu kuzaliwa kwao hadi sasa ingawa umri wao umekwenda.

    Swali langu kwenu ni: Je ni kweli dada zangu eti kama umewahi kuolewa halafu ukaachika mnajisikia kuheshimika tofauti na unapokuwa umeenda umri lakini hujawahi kuolewa?

    Hebu fungukeni tujue feelings zenu wadada mnapokuwa kwenye 'situations' hizi mbili tofauti.

    Karibuni.
     
  2. e

    ejogo JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haya wadada tupeni mawazoyenu hapa. Wenyewe wanaita kutoa nuksi!
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    haya tunaendelea kuwasubiri.Nalog off
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kuolewa kunawakata vidomodomo/ngebe wachongaji mtaani.Kuolewa kuna heshima yake..
    kuachana ni majaliwa/sababu iwe inakubalika
     
  5. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    nani aliwaambia heshima ya mtu inatafutwa kupitia migongo ya watu wengine ,hivi ni lazima kila mwanamke anayezaliwa kwenye hii dunia awe na ndoa ndio maisha yake yakamilike kuna wadada wachache ambao nawafahamu ndoa haikuwa sehemu ya maisha yao lakini wanajiheshimu wanaheshimika na naheshimu michango yao kwenye jamii na maisha yao kwa ujumla.

    EMBU TUWE TUNAACHA DHANA POTOFU ZISIZOKUWA NA MSINGI.
     
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    jameni! kuliko kuolewa nikaachika ni bora nisiolewa,thats why ni bora ukafanya chaguo sahii mwanzoni kuliko kuingia then ukatoka!!
     
  7. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kumbe shida ni kuwakata vidomodomo watu, sooooooooooooo unaishi kwa ajili ya watu wengine kazi kweli kweli..........

     
  8. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Nakuunga mkono kabisa. Bora kutokuolewa kuliko kuolewa na kuachika. Maana ukiachika heshima inatoka wapi km ndoa imekushinda?
    Kwanza ndoa za siku hizi unaolewa, alafu unakuwa nawenzako nje km kumi walioolewa kinyemela. Km mumeo hakuheshimu anakutafutia nyumba ndogo, unataka nani akuheshimu na ndoa yako?
     
  9. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wanasema eti kuolewa ni kusafihsa nyota! ata ukikaa kwenye ndoa kwa masaa 2!!! mmh!! namkumba shekh yahya jameni!!
     
  10. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ndoa ni nzuri wasemavyo waolewaji,lakini ni vema kukurupuka!!! jioni njema nalof off kikwelikweli!
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo inaaply kwa watu wanaoolewa for the wrong reasons...
     
  12. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Short and clear!!! Unanidai 'like' kabisaaa........
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Insecurity at its best. Kuolewa kwa heshima tu?!!!!
    Nimeamini, ukimwelimisha mwanamke umeelimisha jamii
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    heshima haiji kwa kuoa/kuolewa/kutokuoa/kutokuolewa.
    Tabia ndo msingi wa kuheshimiwa!
     
  15. C

    Coolbaby Senior Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabisaaaaa
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    embe dodo moja kapuni, safari inaendelea........
     
  17. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    nakusalimia madam!
     
  18. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red una maanisha nini ndugu?
     
  19. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Lakini inakuwaje mwanamke 'unapopigwa' chini hali huwa ni kama kiama, huku wengi wao wakidai kupotezea muda? Huwa sielewi kwanini hasa hali hii huwa inatokea. Mi nadhani kuna kitu kilichijificha mioyoni mwa wanawake/wasichana ambacho wanawake wanapoolewa huwafanya wajihisi tofauti na wale ambao bado hawajaolewa. Suala la heshima inaonekana halikubaliki, lakini sasa issue sio heshima hebu fungukeni ni kitu gani?
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Nov 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Na ntakudai mpaka ukome....lolz
    Yupp...people get married for all kinda reasons...including HESHIMA, SIFA, PESA n.k
     
Loading...