Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti, “Huyo sio wa kuoa, ni wa kuchezea tu!”

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tegelezeni, Aug 12, 2011.

  1. Tegelezeni

    Tegelezeni JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bila shaka wewe msomaji unayesoma hapa utakubaliana na mimi kuwa umeshawahi kuzisikia kauli hizi kutoka kwa wanaume pale anapozungumziwa mwanamke mzuri kwa sura na umbo.

    Kwa kawaida vipimo vya uzuri wa mwanamke kwa wanaume vimegawanyika. Wanaume wengi hupima uzuri wa mwanamke kwa sura au umbo, lakini linapokuja swala la kuoa, suala la tabia na mwenendo hupewa nafasi kubwa.

    Na ndio maana wakati mwingine unaweza kushangaa kukuta mwanaume ambaye ni hodari wa kuchagua wanawake wazuri, lakini ukija kumuona mke aliyemuoa, utakuta ni mbaya kwa sura na umbo, lakini kwa upande mwingine utakuta mke huyo ni mzuri katika maeneo mengine kama vile, tabia nzuri,upendo, wema, na anayemudu malezi ya watoto katika familia.

    Sifa nyingine ni zile za kumkubali mwingine kirahisi, kuwa tayari kusaidia yanapojitokeza matatizo katika familia, mpenda amani na kumfanya mume wake aone kuwa hakukosea kumchagua yeye kuwa mke wake. Kwa kifupi wanawake wa aina hii hata kama wangekuwa ni wabaya kwa sura na umbo bado wako kwenye nafasi ya kuonekana kuwa ni wazuri, na huolewa kirahisi zaidi.

    Wanawake wazuri kwa sura na umbo ambao tabia na mienendo yao hairidhishi wako kwenye nafasi kubwa ya kuishi bila kuolewa, na kwa bahati mbaya zaidi wanawake wengi wanaohesabika kuwa ni wazuri, tabia na mienendo yao ni ya kutilia mashaka. Wanaume wengi huvutiwa na wanawake hao kujenga uhusiano nao hasa wa kimwili tu na si vinginevyo, na ndio maana wanawake wazuri kwa sura na umbo wanalo soko kubwa sana kwa wanaume, lakini huishia kuchezewa zaidi kuliko kuolewa.

    Wanaume nao kwa upande wao wamejenga dhana kwamba wanawake wazuri sana sio wa kuoa na hivyo kuwaogopa. Wanaamini kwamba wanawake wazuri sana ni wasumbufu, kitu ambacho kina ukweli kwa kiasi fulani. Wanaume wanaamini kwamba wanawake wazuri sana kwa sura na umbo huwasababishia waume zao maradhi ya moyo,shinikizo la damu na wakati mwingine hata kuwafanya kupata matatizo fulani ya kiakili, na hiyo inatokana na waume hao kuwa katika mashaka ya wake zao kuchukuliwa na wanaume wengine wakati wowote kutokana na uzuri wao. Hata hivyo wanawake wazuri nao huwaendesha waume zao wakijua kuwa ni wazuri na soko lao liko juu na waume zao nao huwanyenyekea wakihofia kuachwa.

    Na ndio maana usishangae kuona kuwa wale wanawake ambao watu wamekuwa wakiamini kuwa ndio wabaya kwa sura au umbo lakini tabia na mienendo yao ni mizuri ndio wanaoolewa na hata ndoa zao zinadumu, tofauti na za wale wanaoonekana kuwa ni wazuri sana kwa sura na umbo na ambao tabia na mienendo yao si mizuri, ndoa zao hazina umri mrefu.


     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,242
    Trophy Points: 280
    Tegelezeni na mchambuzi ni mtu mmoja?????????
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Kwa kukanusha
    Unasema hakuna mwanamke
    Mzuri wa umbo, sura na tabia...

    Lazima kuwe na makundi mawili
    au matatu.
    .
    Au nimekosea m..
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    "Uzuri wa mwanamke sio urembo.... NI TABIA"
     
  5. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Inategemea. Sio 100% ya maelezo yako.
     
  6. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />


    hujakosea AD, hawa wako makundi matatu, wazuri, wazuri wa kati, alaf wale...sitapenda kumalizia.
    Wazuri wa kati ndio kundi kubwa la wanawake wanaolewa kwa haraka, na hata wanaume wengi wanaoa wanaonekana kuwa na furaha ndani ya ndoa zao kuliko hao 'wazuri'
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    na wanaume je!!

    wanawake utasikia huyu ni wa kuchuna yule ni wa kunioa, na ndo maana mademu hata kwenye suala la mawasiliano utakuta kuna wengine anawabeep tu na kuwaomba salio lakini mwingine atapigiwa aongee anavyotaka na salio akitaka ataongezewa!
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    FB (sorry sio face book lakini) umeongea la maana hapo
    angetupa na other side of the story
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Na huu utafiti umefanywa kwa wanaume
    wangapi na wa wapi???
     
  10. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mmmmh! Napita tu, mm cjaoa na wala ctaoa hv karibuni.
     
  11. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Labda kuna ukweli. Kuna mmoja namjua mzuri sana sura na umbo (na tabia kidoogo) anakimbilia 40 hajaolewa na anasema kabisa hajapata wa kumuoa. Na naona sasa amekata na tamaa ameamua kubanana kwa waume za watu tu.
     
  12. Tegelezeni

    Tegelezeni JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    No, sio mtu mmoja, bali mimi na Mtambuzi ambaye kiukweli tunafahamiana tulihudhuria shule moja inayohusiana na maswala ua Utambuzi.
    Je kuna tatizo lolote kuandika Mada zinazoshabihiana hapa JF?
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Dah! Will be back after a long break!
     
  14. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Uzuri wa mwanamke siyo ellimu, ni TABIA. sasa kama una tabia za kimbweha ujue imekula kwako hata kama ni mzuri na umeliza vyuo vyote
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    nyumba kubwa - nyaruju!

    natumaini huyo dada anayekimbilia 40 hajabanana na muzee?
     
  16. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Niko makini. Nakaba mpaka penati

     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nakuaminia!

    Back to the topic:

    Wale wanaitwa ni "wa kuchezea" wanatengenezwa na jamii - na - hasa hasa wanaume!

    Wanaume wengi huwa tunasahau kuwa - it is not always true that:- What You See Is What You Get!!!

    Kuna dada mmoja alikuwa amepanga nyumba moja na mama_enock mitaa ya "Kijitonyama", kila siku niliyokuwa naenda kumtembelea mama_enock (wakati wa uchumba), nilikuwa nakuta yule dada yupo na mwanaume tofauti!!! Hadi nafunga ndoa na mama_enock (baada ya kuchumbiana for 6 years), sikuwahi kumuona "boy friend" wa yule dada!... Mpaka leo hajaolewa (20 years later)!!!!
     
  18. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Umeona eeh. Yani dada akiwa mzuri saana anahitaji nguvu za ziada ku prove jamii wrong maana jamii ina mentality ya kuwa hawa ni wa kutumia zaidi si wa kuoa. Wale wanaojitahidi ku kubehave kama vile kuwa expensive bila kuwa na kiburi na dharau wamefanikiwa kukwepa dhana hii potofu. Their behavior is socially constructed. Watu wanawasema vibaya na wao wanakubali kuwa wako hivyo. Wenye watoto wa kike kazi kwenu.

    Namshukuru babangu hakunilea kama chombo cha kutumiwa na wanaume au kutumia wanaume ku make it in life. Solution kama una mtoto mzuri anza mapema kumjenga kuwa strong na kutobehave legelege atatumiwa kama toy


     
  19. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Afu shida ya wadada wazuri sasa nimeshaona hata kwenye colleges wanaume wanapanga foleni kwa SIRI. Hamna anayekuwa tayari ku declare interest openely kwa hofu ya kuchekwa. Inasikitisha. Tulikuwa tunasoma na mdada si mchezo. Lakini watu kibao wamepitia mpaka kuna siku alibakwa na several boys baada ya kuleweshwa lakini yuo can't imagine hakuwa na boyfriend. Alikuwa na wa one night stand tu. Utasikia fulani nae kapita pale, fulani nae kapita pale. Hakuna anayetaka kuweka makazi ya kudumu.
     
  20. One and Only

    One and Only Senior Member

    #20
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    na support sana alichosema nyumba-kubwa, jamii ndio imejenga hizo mentality na kuzi inforce
     
Loading...