Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

eti 'HAKUNAGA'..

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by The Boss, Oct 1, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,254
    Trophy Points: 280
    hii nyimbo itachangia mno kuharibu kiswahili.....

    sio kiswahili fasaha kusema hakunaga.....
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Nyimbo gani?
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa. Hakunaga ndio kiswahili gani sasa. Haya mwingine anaongea na riz1.
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ya suma lee. Ni mpya, imepgwa tbc1 mda mchache uliopita!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,254
    Trophy Points: 280
    kuna nyimbo mpya ya sumalee inaonekana itatamba mno soon...
    but inaharibu kiswahili nionavyo mimi....
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,783
    Trophy Points: 280
    Inakera sana watu wanaojidai na kujiita waswahili wanaposhindwa kuandika kiswahili na wanachafuwa mazingira wanapoongea"ga". Sijui hizi "ga" "ga" zimetokea"ga" wapi?
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    niimbie kidogo shosti wangu swtlady.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,254
    Trophy Points: 280
    we mtoto umeiona ile ya naenda kusema kwa mama?lol
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,254
    Trophy Points: 280
    huko mpwapwa hata tbcone kwa mwenyekiti wa kijiji au?lol
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,254
    Trophy Points: 280
    dah dushelele...
     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    yaani leo nimeenda kuangalia tv kwa mwenyekiti nimekuta pamejaa. Mpwapwa balaa.
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    kingereza hatujui kiswahili nacho hatujui. Watu wengine wanaokera wanaochanganya r na L
     
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nimeiona ya ukweli sana!... Haya sasa twaletewa sam wa ukweli.
     
  14. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    sawa wamekosea sa nyie mnataka iweje???mana kila kitu tunashindwa na iwe hvo tu
     
  15. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakunaga ni neno sahihi tu la kiswahili na maana yake ni ''hakuna kitu kama hiki'' mfano ''hakunaga Rais mzuri kama Kikwete''
     
  16. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145

    He he hee... Hakuna~ghaaa Mwanamke Mbishi hapa JF kama FF...
     
  17. gwino

    gwino JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    tembelea unyaluni "ga" "ga" za kumwaga
     
  18. Ligogoma

    Ligogoma JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 1,853
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Nijuavyo mie ni kwamba kuna Kiswahili cha kuongea na Kiswahili cha kwenye tenzi/mashairi, katika Kiswahili cha kuongea ndipo hasa mtu anatakiwa kuwa makini kwa kuandika/kuongea lugha sahihi/fasaha!!

    Kiswahili cha kwenye tenzi/mashairi sasa, hapa mtunzi hulazimika kubadilisha neno (hasa herufi za mwisho) bila kupotosha maana halisi ya neno ili mradi tu kufuata vina!!! Kama wewe ni msomaji mzuri wa mashairi utakuwa umekutana na hivi vitu mfano vina vya mstari wa kwanza viliishia na neno `wabaya` utalazimika kumalizia na `ya` kwa mistari yote sasa ndiyo pale mtunzi anajikuta anatumia maneno kama tembeya, chekeleya, kubaliya na n.k.!!!

    Hivyo, simlaumu Suma Lee hata kidogo kwani alikuwa anafuata vina vya `ga` na hii ni kutokana na kuona labda kama angemalizia na herufi tofauti tofauti wimbo usingekuwa na utamu kama ulionao hivi sasa mpaka watu wanasema amerudi tena!!!

    Ni hayo tu waungwana wa JF!!!
     
  19. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    huu sio wimbo ni upumbavu
     
  20. gwino

    gwino JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hit single
     
Loading...