Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti alipewa kabinti ka shule kam-kampani!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HorsePower, Jan 23, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuna taarifa amenipa rafiki yangu mmoja aliyekuwa safarini lindi kwa mwezi na nusu zimenitatiza mno, nikalazimika kuziandika hapa. Jamaa huyu aliendea Lindi ktk wilaya ya lindi vijijini kikazi. Kama ambavyo mnafahamu mazingira ya wilaya hii ni mabaya mno kwa wageni maana ni shida sana kupata sehemu za kununua chakula na pengine hata sehemu za kulala.

    Baada ya kuhangaika kujipikia kwa muda wa takriban wiki hivi, best huyu alihurumiwa na mama mwenye nyumba na kuingia mkataba wa kusaidiwa kupika kwa makubaliano ya kuchangia gharama za matumiza hapo nyumbani. Kwa kweli, hili lilikuwa ni wazo jema sana kwake maana hali ya kujipikia ilikuwa imemchosha kabisa.

    Utaratibu ulikuwa rahisi, mama anapika chakula na kumpa bintiye ampelekee chakula jamaa na baadaye binti anafuata vyombo. Utaratibu huu uliendelea na baadaye mama mwenye nyumba akamlazimisha bintiye ambaye ni mwanafunzi wa darasa la sita awe anasubiria vyombo kila anapopeleka chakula usiku. Hili lilimchanganya jamaa yangu mwanzoni, akawa amkifukuza yule binti na kumwambia awe anafuata vyombo baada ya nusu saa. Baada ya siku chache, mama alibadili utaratibu na kumshauri mwanae ampe kampani jamaa usiku na kisha asbh arudi na vyombo, akidai eti si vzr mgeni kulala pekee yake. rafiki yangu huyu alistuka na kuamua kumfuata mama kumuuliza yamekuwaje mambo hayo. Yule mama alimwambia jamaa asiwe na wasi wasi, apate kampani ya mwanae maana ni yeye ndiye aliyemruhusu!

    Kwa kuwa jamaa yangu huyu naye kwenye field hii kashindikana, alikiri wazi kwamba alikaa na kabinti hako bila huruma kwa muda wote huo kaki-mkampani halafu asbh kanaenda shule (hii ilikuwa baada ya kufungua shule) kama kawaida mpaka aliporudi wiki iliyopita

    HP Nilipofanya uchunguzi kwa kuwauliza wakazi kadhaa wa Lindi, wengi walikiri kuwa matukio kama hayo ni mengi na ni jambo la kawaida mwanamke kumpa mwanaume huduma ya kimapenzi na haijalishi anayetoa ni mwanafunzi au Laa, na zoezi hili ni rahisi kuliko hata gharama za kununua chumvi!

    Kwa kifupi taarifa hizi zilinisikitisha mno kwa mama kuamua kumgawa mwanawe kirahisi hivi kwa wanaume kwa visenti vichache na kujisikia kulihurumia Taifa na vijana ambao hawajaoa sasa, hususan wa Lindi maana style ya wake watakaowapata yumkini ikawa kama hii!

    Je wenzangu mmewahi kusikia taarifa kama hizi? Je mnafikiri nini kifanyike kupunguza tabia za namna hii kuokoa hili taifa? Na watu wa dizaini kama huyu jamaa yangu wasio na aibu wanaishi na kitoto cha darasa la sita wafanywe nini?

    Wenu,

    HorsePower
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    poleni sana jamaa akula mzigo kweli maana dah...
     
  3. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nasikia kuwa makabila ya huko Lindi mwanamke kumnyima mwanaume ile kitu aliyopewa bure na Mungu wanaona ni dhambi.
     
  4. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh! hata kama ulichopewa na mungu kumnyima mtu dhambi lakini ndio ukigawe kama pipi japo umepewa bure? huyo mama anahitaji darasa la kisawa sawa,na huyo rafiki yako nae pia sie hata kama angesema vp huyo mama angemwambia asante asinge mlazimisha,mtoto wa darasa la sita atakupa nini mwanamme aloshiba kama sio kutaka kumfisidi mtoto wa mwenzio.....
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Duh! jamaa alikula?
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Jamaa yako nae shenzyyy kabisa. Aaaaaggggghh!
     
  7. M

    MUMY A JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 234
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo jamaa nae ovyoooooo,kujifanya hataki mwanzoni kumbe mate yanamdondoka...
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Duh, tutakuza tu
    Mungu tusaidie
     
  9. G

    Gwesepo Senior Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni dhabi kubwa mm siwezi kufanya chezo nchafu kama huu hata kama mama yake kamruhusu, wakati mwingine sio wanafanya kwa kujitakiahaya yote yanafanywa kutokana na maisha magumu,pengine ndiyo maisha bora aliyo tuahidi Mh wa nchi.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi natokea mkoa wa Lindi na nimeishi karibu wilaya zote za mkoa wa Lindi na Mtwara na katika maisha yangu yote huko sijawahi kuishuhudia tabia hii. Lakini sikubishii, labda imeanza siku za hivi karibuni maana huu utandawazi huu!!!!!
     
  11. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Mbona mimi huwa sipati bahati kama hizo?!!
    POPOOOOO!
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    UKIMWI utaisha kwa kasi hii kweli?

    Mi nakumbuka wakati nilipomaliza shule nasubiri matokeo ya mtihani niliamua kutoka kwetu Mkuranga niende Nangurukulu kufanya biashara ya mbao. Basi kuvuka daraja la asante Nkapa, kufika Somanga tu nikaona kuna kinadada wengi wa habari, nikajisemea mwenyewe "yanini kununua dukuduku la kujiuliza kama nimechangia minyenyere na madereva malori?". Basi nikavaa chupi la bati mwanamme na kuipiga kufuli, sio ngumu kama unavyofikiri. Ukitaka kuweza tafuta picha ya mtu aliyekwisha kwa UKIMWI halafu iangalie vizuri sana, kisha kila unapopata matamanio ikumbuke ile picha. Utasinyaa mwenyewe mara moja.

    Cutty Ranks katika wimbo wake "Disappear" alisema "You wan' fi eat ev'ryting, mind you eat poison"

    Ukitaka kula kila kitu, angalia usile sumu.

    Na huyu bwana hawezi ku justify kwa sababu mama karuhusu, mtoto wa shule underage kulala naye hivyo si tu ni ushenzi, bali pia ni statutory rape. Angejuaje kama mama hasuki mpango wa kusema kwamba makubaliano yalikuwa aletewe chakula halafu akambaka binti? Regardless ya makubaliano, kwa sheria zetu hii ni statutory rape, mtu anaweza kuangalia mvua 30 kirahiiiisi tu.

    Halafu kama alikuwa na ukware sana na sehemu inaonyesha ina "ukarimu" hivyo alishindwa nini kupata mtu? Au hata kumsaini huyo mama mwenyewe kuwadi?

    Mtoto wa shule kama huyo noma.

    Lakini kuna mijitu hapa ndiyo kama imetangaziwa biashara, inaweza hata kuomba address kwenye PM ikatest zali!
     
  13. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kumbe bado uhajawani upo katika dunia ya sasa.
    Ok! Tumejaribu, Tumeweza........
     
  14. h

    hayaka JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aibu yake huyo jamaa! Amekosa wakubwa wenzie?
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mimi nimesikia Lindi hiyo tabia ipo ingawa sina uhakika

    na vile vile nimesikia Msumbiji na Madagascar pia hiyo tabia hipo..

    sasa sijui connection yake

    kuna mtu alienda Mozambique

    kufika kule akashangaa kama una mpenzi wako ni mwanafunzi
    hata kama yuko 16 au 17
    unaenda shuleni unaingia hadi darasani na kumuomba mwalimu akutolee mpenzi wako muongee nje
    mnapanga miadi yenu halafu mwanafunzi anarudi darasani na wewe unaondoka zako
    pata picha hapo..
     
  16. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbaya hiyo
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    Nikiiangalia hii kwa mtazamo mwingine pengine kuhama kwa vijana kutoka vijijini kuja kufanya umachinga mijini kunachangia kupalilia mawazo kwa huyu mama kwamba "mtoto anaweza kukosa wa kumuoa" na kumfanya aamini kwamba "kumtoa binti kafara" hivi kunaweza "kulipa" kama kijana wa mjini atapendezwa na kufika bei.

    Freddy McGregor aliimba.

    Umasikini wenyewe si uhalifu, lakini unakuweka katika temptations sana za kufanya uchafu. Sifikiri kama huyu mama angejiweza angefanya upuuzi huu.

    So much for "Maisha bora kwa kila Mtanzania"
     
  18. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,274
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Jamaa yako ni Nyokooooo
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,116
    Trophy Points: 280
    loh! Huruma!
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,423
    Likes Received: 923
    Trophy Points: 280
    Tangu lini mizigo inaliwa?
     
Loading...