Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Esther Bulaya VS Esther Wassira

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Concrete, Oct 15, 2012.

?

Nani utampa kura yako ubunge Bunda kati ya Steven Wasira (CCM) na Esther Wasira (Chadema) ?

  1. Steven Wasira (CCM)

    5.4%
  2. Esther Wasira (Chadema)

    94.6%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. C

    Concrete JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    *Esther Bulaya ni mbunge wa kike, kijana kwa tiketi ya CCM viti maalum, watu wengi wamepata kumzungumzia uwezo wake wa kisiasa humu JF mara kadhaa. Ameonekana Bungeni na mara kadhaa kwenye majukwaa ya kisiasa akijenga hoja.

    *Esther Wassira alionekana kwa mara ya kwanza kwenye ulingo wa kisiasa siku akichukua kadi ya CHADEMA, watu wengi walitaka kumfahamu uwezo wake wa kisiasa(kujenga hoja na kuamsha ushawishi), na kupitia hotuba aliyoitoa kwenye kongamano la kumbukumbu ya mwalimu Nyerere pale Nkurumah kila mtu sasa anaweza kumzungumzia.

    *Sababu za kutaka kuwalinganisha kisiasa.
    1/Mfanano wao (Wote ni wanasiasa, vijana, wanawake, wanatoka Bunda, wameshawahi kuwa na mzozo wa kisiasa na Steven Wassira, wote wanaitwa Esther!!)

    2/Wanatoka vyama viwili vinavyopinzana.

    3/Watu wengi wanataka kuona mmoja wao akirithi kiti cha ubunge wa Steven Wassira kule Bunda 2015.

    ***Wadau wa JF mnaweza kuchangia kwa kujenga hoja za ulinganifu wao kisiasa.
     
  2. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waendelee kuinoa ili Bunda ipate mbunge kati yao akina Esther.
     
  3. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    Esther Wassira kwa kweli sio mzuri wa kujenga hoja tu ila hata sura anayo. Sikuwepo kwenye jukwaa la mwalimu lakini na nilimwona kwenye TV jana akanivutia sana sana learned counsel, nadhani kama vile natamani kumfahamu zaidi
     
  4. C

    Concrete JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu wewe unawalinganishaje hawa Esthers kisiasa?
     
  5. h

    hacena JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ester Wassira noma mbaya, jana kakimbiza balaa, anamzidi Ester Bulaya kwa ushawishi, haiba, kujenga hoja na bahati kwake yupo kwenye chama kinachokubalika.
     
  6. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama uko sahihi. sio wajita wote mmojawapo muikizu. Na humu ndani makabila ya nn. kinachotakiwa uwezo wa mtu kuiongoza BUNDA regardless anatoka chama gani
     
  7. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Japo bulaya hawezi mfikia ester wassira kwa hoja ,tunachoangalia ni chama kama bulaya atakubali kuingia cdm basi mmoja atagombea mwibara na mwingine bunda.
     
  8. p

    promi demana JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ester wassira ni jembe!
     
  9. C

    Concrete JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwenye political platform, mvuto wa sura una umuhimu sana kuwavutia watu wakufahamu au wakupende. Umesahau ya JK 2005?
     
  10. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama ana nia ya kugombea Bunda, aanze kujisogeza huko Bunda pia awe karibu na wapiga kura. Anaweza kwenda huko hata mara moja kila baada ya miezi minne na kupiga mikutano mitatu, kwa nguvu ya CDM huko sioni cha kuzuia ushindi. Huyu Bulaya ni binti misifa tu, hamna kitu kabisa.
     
  11. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Concrete, Esther Wassira naona ni zaidi.
     
  12. C

    Concrete JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu asante kwa kunifahamisha na kunirekebisha. Ngoja nirekebishe thread.
     
  13. C

    Concrete JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu kivipi? Jaribu kufunguka zaidi.
     
  14. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ester ni noma huwezi kuamini anatoke kwenye ile familia ya mzee wa ...MBE
     
  15. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    unapambanisha Barcelona na JKT Oljoro! Ester Wassira "Tyson" ni moto wa kuotea mbali.
     
  16. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kila la heri Kamanda
     
  17. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Labda mkuu Mchambuzi , atuwekee uchambuzi wao kwa hoja, naona kama ipo kishabiki, mtu badala ya hoja, kwa jana I vote for E,Wassira.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. n

    nemasisi JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 1,799
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chadema wanapaswa kumpa jukwaa zaidi esther wassira kwasabbu mwenzake ana jukwaa pale bungeni. E.wasira ana hoja nzito, yuko chama chenye nguvu na kwahyo yupo chama sahihi, zaidi pia hata ye mwenyewe ana mvuto la muhimu kwa sasa ni kuwezeshwa zaidi ili asikike na ajulikane zaidi na ikiwezekana aanze kufanya mambo madogo madogo ya kumtambulisha kwa wapiga kura
     
  19. mtwana

    mtwana JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 393
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    WOte watafuta sif hawana zaidi
     
  20. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,301
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Kwa nilivyo msikia jana tean muda wenyewe aliopewa? Hapa tuwe wawazi, hata kama mtu huwa haipendi CDM utajikuta unaipenda tu, ukweli CDM pale wamelamba Dume, dada ni mzima, anajenga hoja, ana present hoja, hana hofu na anaweza ku-join dots, Bulaya kama ana ndoto za kugombea pamoja na huyu nafikiri atakua anapoteza muda, ataabika, asipeleke timu pale, labda something to caution, kama huyo baba yake naye ataonehs interest za kugombea jimbo moja, nina hofu suala la kifamilia hapo ninaweza kumuathiri huyu binti, atakapo anza kuporomosha madongo ninahakika Steven Wassira atakosa wasikilizaji, kamati ya nyumbani then inaweza kukaa, hebu hapa Esther pamoja na CDM walifikirie hili mapema, ninahakika huyu Binti humu jamvini lazima ni member tu, sio lazima achangie but heb afikiri hili then abadiri hata jimbo, sheria zinaruhusu then pale Bunda CDM wapepeleke mtu mwingine asie na conflict of interest!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...