Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ester Matiko alipua Jeshi la Polisi kwa mauaji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by POMPO, Jul 9, 2012.

  1. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbunge wa viti maalum CCM, amesema bungeni kuwa Polisi mkoa Mara wanahusika na kumuuwa kijana Chacha ambaye anatuhumiwa kwa wizi wa kuku.
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Naomba nikusahihishe kidogo mkuu,alikuwa ni Ester Matiko,na mwizi wa kuku ni kijana James Machota.Nimeshangashwa sana na majibu ya waziri,nadhani hawa mawaziri huwa wanakaa ofisini na kutunga taarifa.Huyo marehemu James Machota nilihudhuria msiba wake,mtu yeyote akifika Mugumu ataambiwa ni nini kilifanywa na polisi na inspector Temu aliyehusika na mauaji alihamishwa.Kwa kweli nimeamini hawa viongozi wetu ni dhaifu sana.Mh.Ester anaposema anao ushahidi ana uhakika.Nchimbi amechemsha sana.
     
  3. a

    afwe JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Hujamaliza story, mwenyekiti/spika hajamtaka athibitishe?
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    kama kawaida ndani ya siku saba.
     
  5. b

    bdo JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    shukrani zimwendee Mh.Naibu Spika kwa kumwokoa waziri Nchimbi, kwa kumtaka muuliza swali alete vielelezo.

    My observation: majibu kama haya yanatokana na kesi ya mbuzi kumpa fisi ahukumu, sifahamu huo uchunguzi wa hayo mauwaji yalifanywa na nani?Polisi wenyewe au nani? ni matarajio yangu uchunguzi wa Sooo ya Dr.Ulimboka yatakuwa yaleyale na sawa sawa na Mh.Mwakyembe na ajali yake ya gari.


    Naipenda sana Tanzania na watu wake
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,298
    Trophy Points: 280
    Hapo ndio mwisho wa hiyo habari!
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na maneno ya Dr Mwakyembe aliyowahi kusema huko nyuma kwamba Tanzania inaweza kuwa nchi pekee duniani ambapo mtu anaporeport tatizo polisi mtu huyo anatakiwa atoe ushahidi badala ya police kuchunguza.

    Waziri wa mambo ya Ndani kama hana taarifa sahihi kuhusu mauaji ya huyu kijana alitakiwa aombe radhi kwa familia ya marehemu na taifa kwa jumla. Kitendo cha kusimama ndani ya bunge na kutoa taarifa za jumla jumla tena zisizokuwa na ukweli ni kutokumtendea haki marehemu na familia yake. Hili ndicho watu wanaweza kuita 'double victimization'.
     
  8. b

    bdo JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    Mkuu FJM: ni vigumu sana kwa waziri kujifunga kengere, na hasa kwenye system ambayo imekaa ikiwa na majibu yake yakiwa tayari kwa kila tatizo - na ambayo yapo kwa ajili ya kujivua lawama na yasiyo leta suluhu...
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Unajuwa kama tungekuwa na ungozi mzuri wa vikao vya bunge, kiti cha spika kingekuwa kinaingilia kati pale serikali inatoa majibu ya kubababisha. Hapa mwakilishi wa wananchi anatoa malalamiko waziri wa mambo ya ndani anajibu kwa ujanja ujanaj, lakini naibu speaker anarusha mpira kwa mwakilishi wa wananchi na sio serikali iliyokuja bungeni na majibu mepesi.
     
  10. b

    bdo JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    nilichokiona hapa ni kuwa Naibu spika alifahamu mwakilishi anafact, kwa hio aliogopa kitawaka - hivyo aliona bora ambebeshe kazi mwakilishi badala ya kuona serikali inadhalilika, mind you muuliza swali ni yupo opposition side, bado ni tabia ile ile ya kuogopa kufungwa kengere, kitakachotokea hapo ni issue kumalizwa kimya kimya unless mh.Matiko aitoe tena hadharani, nina amini kuwa serikali ishajua kuwa imetoa taarifa zisizo sahihi
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    haya sasa kazi inaanza............
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huyu Nchimbi angejiuzuru kazi inamshinda. usalama wa raia uko matatani
     
  13. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Yani mkuu majibu ya waziri yamenishangaza kweli.Hapo kwenye nyekundu uko sahihi kabisa,kwa sababu wenye dhamana ya kulinda usalama wetu, ndo wa kwanza kuhatarisha
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    halafu akisha peleke, wata mfanyanini waziri alie lidanganya bunge na wananchi kwa ujumla au nikama issue ya Lema...
     
  15. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu yani pale usanii tu unafanyika.Kwa kifupi itabaki kama ya Lema
     
  16. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Inatisha sana, na inahuzunisha mno. Hao ambao tunatakiwa tukawaarifu kuhusu uharifu ndio wanatuhumiwa kila kukicha juu ya waharifu 100%.

    Raia watakimbilia wapi?
     
  17. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Yani kwa uozo uliopo katika vyombo vyetu vya usalama, tunabaki kumwachia Mungu atulinde
     
  18. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Waziri Nchimbi KAJIHARIBIA JINA LAKE KIJINGA
     
  19. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huyo hawezagi kujibu, kunamajibu alishawai toa pale songea ni ya dharau sana,. Anajibu kams anawajibu binamu zake
     
  20. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Agree with you mkuu, nilichangaya sana.
     
Loading...