Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EPA stories

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lekanjobe Kubinika, Nov 4, 2010.

  1. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    SOurce: Yahoo friends
    Kuna taarifa zinasema kuwa; Mkapa baada ya kusakamwa sana na UFISADI,
    siku moja akiwa nje ya nchi, alikutana na Mwandishi mmoja ambaye
    alikwenda huko kwa ajili ya kupokea Tuzo, baada ya kusalimiana
    walialikana katika Mgahawa na kunywa Chai ambapo Mazungumzo yao baada
    ya kujuliana hali yalikuwa hivi;

    Mkapa: Vipi Siasa za kwetu, hali ikoje.
    Mwandishi: Zipo zinaendelea tu.
    Mkapa: Hongera kwa kuchukua tuzo, kwani huu ndiyo uandishi niliokuwa
    nikiusema wakati wa utawala wangu ila hamkunielewa tu.
    Mwandishi: Asante. mbona umekuwa kimya sana.
    Mkapa: Ahaa! Nimeamua, tena wewe si mwandishi bwana sasa leo nakupa
    mtihani. naomba Muulizeni Kikwete anaifahamu vipi EPA?
    Mwandishi: Kwani ilikuwaje mkuu?
    Mkapa: Unajua mie nikiwa Madarakani, Kikwete alikuwa akitambulika
    ndani ya UWT kwa Codename ya 'Malaika'. Siku Moja kabla ya kuingia
    katika Uteuzi wa wagombea wa Chama, nilifuatwa na watu wa Usalama na
    kuambiwa kuwa Malaika atashinda. Sikuwa namtaka awe kiongozi kwa vile
    nilimfahamu, lakini watu wa Usalama wakaniambia, Mzee hamna namna
    kwani ameshakamata mfumo wote wa chama na baadhi ya UWT, Jeshi na
    sekta muhimu, hivyo wakanitaadharisha kwamba iwapo nitamzuia nchi
    itayumba. Nilishangaa lakini sikuwa na namna zaidi ya kuinusuru nchi,
    niliwasiliana na wazee katika chama na kuamua kukubaliana nao
    kuiepusha nchi katika matatizo.
    Lakini siki chache baada ya Dodoma kumpitisha Malaika, nilifuatwa na
    maofisa wake na kuelezwa kuwa Malaika alikuwa akitaka fedha kwa ajili
    ya kampeni, Ukweli nilimaka, na kuhoji nitazipata wapi. Wakanieleza
    amesema zipo BoT. Niliamua kumuuliza gavana (Balali) kwa simu, kuwa
    Chama kilikuwa kikitaka fedha kwa ajili ya Uchaguzi, Balali akajibu
    hakukuwa na fedha.
    Kutokana na majibu hayo Malaika akamfuata Mkapa na kumueleza anajua
    kila kitu na kwamba kulikuwa na Fedha za malipo ya nje alikuwa akiomba
    hizo kwa ajili ya kampeni za chama. Nikamueleza Balali ambaye alisema
    fedha hizo haziwezi kutolewa mpaka kuwepo na doccument, baada ya
    majibu hayo kufikishiwa Malaika na watu wake walifika na kuwasilisha
    doccument kwa Balali na kuzitoa fedha hizo.
    Mwandishi: Duh...inamaana EPA alicheza Malaika?
    Mkapa: Ndiyo maana nakutaka ukipata nafasi muulizeni Kikwete anaijua
    vipi EPA?

    Source: Habari hii nimeisikia kwa mwandishi mmoja nchini aliyewahi
    kushinda Tuzo akimsimlia mtu wangu mmoja wa Karibu nami.

     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Hii habari mbona ipo hapa janvini mda mrefu, hebu angalia post ya last wk yenye kichwa"habari ndo hiyo"
     
Loading...